Hỏi đáp Nhập trứng gia cầm có cồ (trống) về việt nam !

• Thread starter sale4live
  • Ngày gửi
ACE nào có kinh nghiệm về việc nhập trứng gia cầm có trống về việt nam để ấp nở thành công, chia sẽ kinh nghiệm cho em với ạ.

+ Nên nhập trứng bao nhiêu ngày tuổi.
+ Cách đóng hàng.
+ Thủ tục nhập cảnh như thế nào.
....
Em xin cám ơn.

1- Trứng mới đẻ, không quá 1 ngày. Nếu lâu hơn 1 ngày, phải để nhiệt độ 15 độ.
2- Bỏ trứng vào vỉ, lèn chặt giữa cao su xốp và dày. Nếu để gói hàng rơi nửa thước mà không vỡ trứng thì được.
3- Đóng gói chuyển nhanh, không quá 10 ngày. Gửi từ Mỹ về Việt Nam chừng gần 100 đôla 1 tá trứng gà.
4- Phải nói đó là bánh kẹo. Không được nói là trứng. Nói là trứng sẽ bị kiểm đuyệt, kéo dài thời gian.
5- Phải gửi vào mùa đông, chừng tháng 12 đến cuối tháng 2 dương lịch. Gửi mùa hè thì trứng ung.

Kết quả: thường trứng bị ung hết, vì thời gian 10 ngày không giữ mát.

Chỉ có cách tự mình mang trứng đi thì mới được, vì thời gian ngồi máy bay chỉ có 3 ngày thôi.

1- Trứng mới đẻ, không quá 1 ngày. Nếu lâu hơn 1 ngày, phải để nhiệt độ 15 độ.
2- Bỏ trứng vào vỉ, lèn chặt giữa cao su xốp và dày. Nếu để gói hàng rơi nửa thước mà không vỡ trứng thì được.
3- Đóng gói chuyển nhanh, không quá 10 ngày. Gửi từ Mỹ về Việt Nam chừng gần 100 đôla 1 tá trứng gà.
4- Phải nói đó là bánh kẹo. Không được nói là trứng. Nói là trứng sẽ bị kiểm đuyệt, kéo dài thời gian.
5- Phải gửi vào mùa đông, chừng tháng 12 đến cuối tháng 2 dương lịch. Gửi mùa hè thì trứng ung.

Kết quả: thường trứng bị ung hết, vì thời gian 10 ngày không giữ mát.

Chỉ có cách tự mình mang trứng đi thì mới được, vì thời gian ngồi máy bay chỉ có 3 ngày thôi.

Bác này nói gần như đầy đủ hết , em chỉ bổ sung tý thôi :
1- trứng tất nhiên càng mới càng tốt , nhưng đa số những người bán trứng thừờng gửi vào thứ hai và trứng đó đc đẻ trong các ngày thứ 6 , 7 , chủ nhật
2- Đóng gói : hầu hết những người bán trứng đều biết cách đóng gói hoặc có các loại hộp chuyên để gửi trứng bằng bưu điện - mình khỏi cần lo - nếu mình tự mang thì cho vào hành lý ký gửi , tốt nhất để bên trong một hộp cứng .
3- Chuyển phát nhanh : nếu từ Mỹ về mất khoảng 7-10 ngày trong đó quá nửa là thòi gian nằm trong kho hải quan và ở các bưu cục . nếu mà mùa nóng thì hầu như trứng sẽ bị hư trong tg này .
gần như 100% người bán trứng sẽ ko nhận gửi ra nước ngoài , trừ khi mình thật quen biết , hoặc nhờ người VN ở đó mua xong gửi - như vậy mất thêm 2-3 ngày .
4- nếu ghi là bánh kẹo sẽ tránh dc kiểm duyệt cả ở nn và vn , và nên gửi số lượng nhỏ chừng 1tá - bưu kiện sẽ dc phát tận nhà ko phải qua các thủ tục kiểm duyệt

Nên nhớ : Tỷ lệ nở rất thấp , nếu gửi cpn thì 0/12 hay 1/12 là bình thường .
Nếu xách tay thì cao hơn cũng chỉ 20-30% là cùng

anh lemac nói chuẩn rồi...nên ko thể tiết kiệm bằng phương án đó...mà nên thích loại nào nên mua f1 của trại nhạp giống vè sinh sãn và buôn của các loại đó.
đỡ tốn thời gian và đỡ mất công,mất cả hy vọng khi ấp ko thành công.

anh lemac nói chuẩn rồi...nên ko thể tiết kiệm bằng phương án đó...mà nên thích loại nào nên mua f1 của trại nhạp giống vè sinh sãn và buôn của các loại đó.
đỡ tốn thời gian và đỡ mất công,mất cả hy vọng khi ấp ko thành công.

Đấy là ở góc độ kinh doanh , còn chơi gà kiểng thì đâu phải giống nào cũng có thể nhập về được đâu .
Dù nhập trứng hên xui nhưng nếu thích cũng có thể thử . Như mình có những giống chỉ có duy nhất 1 con :):):)

Back