Nhật ký 100 con gà . Hi

• Thread starter doanhatinh91
  • Ngày gửi
Chào cả nhà !
E xin phép vào vấn đề chính luôn ạ.
Hiện tai e đang nuôi 100 con gà để lấy ít kinh nghiệm ạ. Và e muốn thông qua chủ đề này e sẻ diễn đạt củ thể từng ngày nuôi, và biểu hiện bệnh tật, và xin các Bác giúp e luôn chửa tri nó, và e mong sự góp ý và sử ủng của Toàn thể a e điển đàn ạ. Để e học hỏi đc ít kinh nghiệm nuôi gà ạ, và e cũng muốn bài viết này sẻ giúp ích đc ít nhiều cho a e mới vào nghề ạ. Rất mong sử góp ý của toàn thể a c e trong đây.
Dưới đây là thông tin về gà e ạ

- Giống ; gà ta
- Mô hinh nuôi ; thả vườn
- số lượng ; 100 con
Tiêm phòng
5 ngay tuổi ; newcasste 
...
Các thông tin của gà e sẻ úp hàng ngay ạ. 
E nhập gà vê khi gà đc 5 ngày tuổi nên sẻ không có ngày 1-5 ngày tuổi nhé
5 ngày tuổi ; Bình thường
6 ngày tuổi Bình thườn

Chăm sóc và vệ sinh
Cho gà ăn nhiều lần trong ngày
Nước uống có trộn thêm BM POLIVITAMIN và BM úm gà
Mắng ăn và uống được chủi rửa bằng xả phòng 1 ngày 1 lần
Thay trấu 2 ngày 1 lần
Chia làm 2 ngăn để úm. 1 ngăn để trống , khi nào vệ sinh ngăn kia thì lùa sang ngăn bên cạnh. Và để ngăn mới về sinh không nuôi gà trong 2 ngày. Và cư như thế để đảm bảo vệ sinh hơn ạ. 
2 bóng đèn 75w
Chuông úm cao 2,3 m. Rông 1,5 dài 3m. Được bao bạt xung quanh. E xin hết. Mong các Bác góp ý thêm. E xin cảm ơn 

="9xkhoinghiep, post: 652660, member: 108148"]chủ thớt đi lấy chồng bỏ ngề luôn rồi.THT thì mua kháng sinh về 15ngày đánh 3ngày
Uh. Nhat vs liều thì vậy cũng dc. Gà lúc này nuôi ai ai cũng tộng ks thấy ớn mình cũng vậy tiền thuốc thì ko rẻ nhưng chẳng còn cách nào. Uống ks xong nó ăn ít lại đỡ tốn cám hihi. Hết uống ks gà ăn ngon miệng thì đổ bột kohler kịp cho nó nữa hix.
Ah anh 9x nuôi gà thành công vậy. Có khi nào thử tinh lời lỗ chưa. Dạo này anh nuôi 500 em thì lãi dc bn vaayh. ko tính khấu hao chuồng trại ????

Uh. Nhat vs liều thì vậy cũng dc. Gà lúc này nuôi ai ai cũng tộng ks thấy ớn mình cũng vậy tiền thuốc thì ko rẻ nhưng chẳng còn cách nào. Uống ks xong nó ăn ít lại đỡ tốn cám hihi. Hết uống ks gà ăn ngon miệng thì đổ bột kohler kịp cho nó nữa hix.
Ah anh 9x nuôi gà thành công vậy. Có khi nào thử tinh lời lỗ chưa. Dạo này anh nuôi 500 em thì lãi dc bn vaayh. ko tính khấu hao chuồng trại ????
nuôi nếu thành công thì lãi rồng đó bạn, tùy vào giá gà thịt bao nhiêu 1kg. Thí dụ 100k/1kg thì 500con lãi 25-30chai.
Như vây đjÀ mà dạo này mùa mưa rồj bạn kẩn thận kẽo gà uốn nước dơ do mưa đọng lại thì nguy hjểm.Mà bạn con trai hay gái mà để kái avatar gjống bêđê quá vậy.

="9xkhoinghiep, post: 652774, member: 108148"]nuôi nếu thành công thì lãi rồng đó bạn, tùy vào giá gà thịt bao nhiêu 1kg. Thí dụ 100k/1kg thì 500con lãi 25-30chai.
Như vây đjÀ mà dạo này mùa mưa rồj bạn kẩn thận kẽo gà uốn nước dơ do mưa đọng lại thì nguy hjểm.Mà bạn con trai hay gái mà để kái avatar gjống bêđê quá vậy.
Cảm ơn bn đã nhắc nhở. Ở ngoài mình giờ đang còn nóng lắm. Ít bữa nữa thì sợ bão vào thôi. Mih hỏi ban lời lãi thực tế chứ bn ngại thì thôi. Còn thành công thì thê nào mới gọi là tcong chứ lúc nào cũng có hao hụt nên kohler cần bận tâm nhiều. Có khi nào bn xuất chuồng lãi d 25tr chua bn. Mình cứ loay xoay trong vòng luẩn quẩn này mãi. Trước nuôi heo giờ nuôi gà ko biết đến khi nào sẽ khá nổi đây... Mình la boy con bé đó nhí nhảnh nên chọn làm anhr avata cho vui. 9x có ng yêu chua ..

Cảm ơn bn đã nhắc nhở. Ở ngoài mình giờ đang còn nóng lắm. Ít bữa nữa thì sợ bão vào thôi. Mih hỏi ban lời lãi thực tế chứ bn ngại thì thôi. Còn thành công thì thê nào mới gọi là tcong chứ lúc nào cũng có hao hụt nên kohler cần bận tâm nhiều. Có khi nào bn xuất chuồng lãi d 25tr chua bn. Mình cứ loay xoay trong vòng luẩn quẩn này mãi. Trước nuôi heo giờ nuôi gà ko biết đến khi nào sẽ khá nổi đây... Mình la boy con bé đó nhí nhảnh nên chọn làm anhr avata cho vui. 9x có ng yêu chua ..
ý mình nói thành công là nuôi phải đạt tỉ lệ hao hụt thấp, độ đồng đều cao, xuất chuồng được giá cao như vậy mới gọi là thắng.
Mình hiện giờ không có nuôi, lúc trước nuôi thì lãi khoản 20-25tr cho 500c0n/1lứa nuôi.Nhìn 9x đập chai vầy là biết rồi,quen tới 4 cô một thể. Mà củng định ở giá khỏi lấy vợ lun

"9xkhoinghiep, post: 652804, member: 108148"]ý mình nói thành công là nuôi phải đạt tỉ lệ hao hụt thấp, độ đồng đều cao, xuất chuồng được giá cao như vậy mới gọi là thắng.
Mình hiện giờ không có nuôi, lúc trước nuôi thì lãi khoản 20-25tr cho 500c0n/1lứa nuôi.Nhìn 9x đập chai vầy là biết rồi,quen tới 4 cô một thể. Mà củng định ở giá khỏi lấy vợ lun
Minh biet tn la nuôi dat chu nhung chăn nuôi thj thi sao tranh dc hao hut. Ở ngoài minh gia xuất bán cao lắm vì ít người nuôi với khả năng của bn thì chỉ có mà giàu to.
Mà sao dạo này kohler nuôi nua. Chán con ga rồi ah hay là có hướng làm ăn khác. Bn thấy con gà có triển vọng ko.
Kiếm tiền vừa phải thôi dành ít time kiếm ng yêu nữa chứ. Ở giá buồn chết rồi có hối hận cing kohler kịp. Hehe

hâm mộ a 9xkhoinghiep quá định nuôi 50- 100 con gà con thả vườn thí điểm mà k biết rõ ràng cái tên thuốc chích làm lịch cho gà sao e ra mua được..a biết rõ tên thuốc của lịch gà và chỗ mua thuốc chỉ giúp e với.. thanks a

Minh biet tn la nuôi dat chu nhung chăn nuôi thj thi sao tranh dc hao hut. Ở ngoài minh gia xuất bán cao lắm vì ít người nuôi với khả năng của bn thì chỉ có mà giàu to.
Mà sao dạo này kohler nuôi nua. Chán con ga rồi ah hay là có hướng làm ăn khác. Bn thấy con gà có triển vọng ko.
Kiếm tiền vừa phải thôi dành ít time kiếm ng yêu nữa chứ. Ở giá buồn chết rồi có hối hận cing kohler kịp. Hehe
mình đang làm giám đốc 2 tờ báo lớn đấy bạn à.
Con gà là vật nuôi truyền thống có chuyển vọng là cái chắc, mình ít vốn nên không nuôi nữa.
hâm mộ a 9xkhoinghiep quá định nuôi 50- 100 con gà con thả vườn thí điểm mà k biết rõ ràng cái tên thuốc chích làm lịch cho gà sao e ra mua được..a biết rõ tên thuốc của lịch gà và chỗ mua thuốc chỉ giúp e với.. thanks a
như dầy mà củng có fan hâm mộ kakakakakakaka.
Bạn mua thuốc thì ra cửa hàng thú y mà hỏi rồi người ta bán cho.

mình đang làm giám đốc 2 tờ báo lớn đấy bạn à.
Con gà là vật nuôi truyền thống có chuyển vọng là cái chắc, mình ít vốn nên không nuôi nữa.
như dầy mà củng có fan hâm mộ kakakakakakaka.
Bạn mua thuốc thì ra cửa hàng thú y mà hỏi rồi người ta bán cho.
Hì. Tự dưng bỏ ngang vậy cũng hay.
Mà con gà cũng lắm bệnh hey.
Lúc trc bn nuôi gà bị phân sáp nhiều kohler.
Cái gj là làm bn đâu đầu nhất

Hì. Tự dưng bỏ ngang vậy cũng hay.
Mà con gà cũng lắm bệnh hey.
Lúc trc bn nuôi gà bị phân sáp nhiều kohler.
Cái gj là làm bn đâu đầu nhất
đau đầu nhất là làm vắcxin và chích vắcxin. 1mìh làm lâu quá sợ mất tác dụng.
Còn phân sáp thì ngừa hoài nên ít gặp.

làm theo đi mình đảm bảo 100% chất lượng.

Nhòi nhòi gì đâu mình kêu pạn chộn men tiêu hoá vào thức ăn liên tục 3 ngày đấy mà, trộn vào thức ăn gà ăn đều hơn là pha vô nước nha bạn.

Bệnh thường gặp là: CRD, CẦU TRÙNG... Crd thì cứ 15ngày bạn wánh kháng sinh 3ngày, có thể dùng Amox hoặc doxy, hai loại thay đổi liên tục tránh kháng thuốc. Cầu trùng thì ngừa lúc 10ngày tuổi và 22ngày tuổi sau đó cứ 15ngày thì wánh kháng sinh 3ngày, có thể dùng: BIO-ANTICOC, BAY-COC, ESB3 thay đổi để tránh kháng thuốc.

40ngày: tẩy giun

sinh năm 92 có chi h0g, đẹp zai quá ai củng hỏi làm ngại chết đj đc =)))))
Chào anh em nuôi gà! mình cũng đang nuôi 100 gà lai mía cũng mới nuôi lần đầu để lấy kinh nghiệm, từ lúc bóc trứng tới hnay là 52 ngày rồi ra đi 6 chú, lúc 40 ngày tuổi có một chú bị cầu trùng và chết mình đã mua thuốc về trị cho cả đàn và bây giờ tạm ổn, mà cho mình hỏi gà của mình 52 ngày rồi mà bình quân trọng lượng chắc chỉ 500g - 600g vậy có tăng trọng bình thường ko?

Dùng đệm lót Balasa N01, có 70K một gói /1kg dùng được cho 35m2 sàn chuồng bạn nhé.

Bạn làm lịch như vầy đi:
5ngày: nhỏ new
10ngày: chủng đậu
14ngày: nhỏ Gum
18ngày: nhỏ new
28ngày: nhỏ Gum
40ngày: chích h5n1
50ngày: chích new hệ M
60ngày: chích crd.

Còn việc gà đang bị cức sáp thì pạn mua men tiêu hoá về nhòi nhòi nhòi vào thức ăn 3 ngày là ổn, có thể dùng men LACTYZYM ngừa luôn cả êcôli.

Lịch chuẩn như Lê duẩn :D
bạn cho mình hỏi là vacxin mình vào cách nhau có 4-5 ngày vậy liệu gã có bị yếu ko

CẦU TRÙNG PHÂN SÁP
- Dùng VETPRO 60% 100g/1000kgTT/ngày.
- Hoặc CIPCOX 2,5% liều 28ml Cipcox/100 kg TT/ngày, dùng liên tục trong 2 ngày.
GLUCO K-C liều 250g/20 lít nước uống.
- ESCENT L liều 2-4ml/1 lít nước uống/ngày.
- ALL-ZYM pha nước uống liều 1g/1lít nước, 3-5h/ngày.

Back