Thảo luận Nhìn đàn gà này mà thèm quá

• Thread starter nguyentai007
  • Ngày gửi
gà.jpg Mọi người thấy đàn gà này thế nào? có người rao bán gà giống nhưng mà lại đảm bảo trên 90% là gà trống. nên mình sợ gà này bị tiêm hocmon quá. mong mọi người đóng góp ý kiên

bầy gà trên kia chắc đc lọc mái ra rồi chứ làm gì mà toàn trống kg thế kia đc,

bạn gọi cho mình số : 0902.099.112.
gà này đầu ra tốt vì màu lông đẹp, nhỏ con, thịt ngon. vẫn được giá hơn gà mình nhất là dịp tết. chỉ có vấn đề nhỏ con. mình nghĩ có khi mấy trung quốc ăn cắp tuyển chọn từ giống gà ri của mìnhhôm nay rảnh hỏi bà bác làm trong trại dabaco gà này là giống gà mới của dabaco gọi là gà "nòi" giá gà bóc trứng tại trại là 25.000đ/con. j dabaco : 23000đ/con.
ngoài trại.
lai mía toàn trống 15.000đ/con. lai mía thường 12.000đ/con.
gà tàu toàn trống 10.000đ/con.
ae nào muốn mua rẻ đợi hai tuần nữa chắc chỉ 5-6000đ/con
gà dabaco tại trại thì gần như giá không biến động
vậy chốt lại giống gà đó là dabaco nòi hả bạn? mà sao chỉ toàn trống? cái vụ này có tiêm hocmon gì không vây? ở quê mình người ta chỉ thích ăn gà mái. nếu 1 đàn gà mà có khoảng 50 đến 60% mái mới dễ bán được. Nếu ae nào có hình ảnh của giống gà này thì cho mình xem vài cái hình nữa. ảnh gà lúc 1 tháng, 2 tháng và xuất chuồng là ok

A đại này hiểu về thị hiếu của ng miền trung nè. Chỉ thích gà vàng. Nhưng gà tàu a nói dfó toàn trống không thì khó bán lắm. Nói thật nuôi nhiều ai mà đem chợ bán từng con. Mà gà cúng thì đâu có cúng nhiều 1 nhà một con là cùng họ đặt gà trước trong dân nữa. Còn buôn lái bắt thì cúng hay thịt thì cũng một giá như nhau. Còn con gà mái thì cúng đầu năm với cảm tháng.
Nhìn giống con này

nếu mua nòi dabaco thì bạn có gà thường tức chưa lọc trống, mái. gà này nuôi làm giống cũng được vì mới và nghe nói rất khả quan. tốc độ lớn và cân nặng hơn hẳn j dabaco. nhân viên trong trại cũng đánh giá cao hơn.
còn gà tàu thì không thấy bán mái sang mình mà có nuôi cũng không ổn vì mái nuôi thịt thì nhỏ con quá.

nếu mua nòi dabaco thì bạn có gà thường tức chưa lọc trống, mái. gà này nuôi làm giống cũng được vì mới và nghe nói rất khả quan. tốc độ lớn và cân nặng hơn hẳn j dabaco. nhân viên trong trại cũng đánh giá cao hơn.
còn gà tàu thì không thấy bán mái sang mình mà có nuôi cũng không ổn vì mái nuôi thịt thì nhỏ con quá.
mình có seach qua google để tìm gà nòi và các giống gà của dabaco. nhưng mà không tìm thấy con gà nào của dabaco có sắc lông và hình dáng giống đàn gà mà mình post lên diễn đàn để hỏi. nếu bạn biết đó là giống gì thì có thể cho mình xin ít hình ảnh nhé. tks bạn trước

Ở trong mình gà nuôi tầm 1. 2đến 1. 5 là xuất bán rồi . to quá khó bán họ ép giá

1,2- 1,5kg thì đa phần các giống gà thịt gà trống chưa đủ lông.nếu gà tàu thì chỉ có gà trống. lai mía cũng 1,7- 2,5kg.

Back