Thảo luận nho ae chuẩn đoán bệnh cho ga

• Thread starter tran duc tai
  • Ngày gửi
mình nuôi gà thịt kể cả gà đá hay thấy nó bị sổ mũi, khò khè, lúc đầu vẫn ăn bình thường nhưng thời gian sau đôi khi gần 2 tháng nó ăn ít và mặt trắng nhợt và gầy từ từ sau đó bỏ ăn và chết luôn, nó chết thì xác nó hầu như là xương không. mình mua đủ thuốc cho uống và chích luôn có con hết con không,nhờ ae đón xem nó bệnh gì .

Bạn dùng cặp doxy+flo cho uong. Con nao nang wa bat nhot rieng ra chich them genta-tylo. Sau 3 ngay ko het phai ngung lai.cach 1ngay cho uong tiep.neu hok het thi bi lao phoi

Khò khè thì tiamulin.ốm ăn ít thì amoc và men tiêu hoá biolac fol..chấm dứt trình trạng do ngay
Nuoi gà mà nhửng benh don giản này hk trị dược thì minh nghỉ khó mà thành cong bạn ah.đừng nghe lời máy anh bán thuoc thú y và thuốc thú y tiền mất gà vẫn ra đi

Khò khè thì tiamulin.ốm ăn ít thì amoc và men tiêu hoá biolac fol..chấm dứt trình trạng do ngay
Nuoi gà mà nhửng benh don giản này hk trị dược thì minh nghỉ khó mà thành cong bạn ah.đừng nghe lời máy anh bán thuoc thú y và thuốc thú y tiền mất gà vẫn ra đi
đọc mà mắc cười - đọc đi đọc lại mà vẩn thấy mắc cười
Bạn dùng cặp doxy+flo cho uong. Con nao nang wa bat nhot rieng ra chich them genta-tylo. Sau 3 ngay ko het phai ngung lai.cach 1ngay cho uong tiep.neu hok het thi bi lao phoi
bạn nói như vậy thì tôi biết bạn biết tên bệnh này - mong bạn cho biết tên bệnh này - cảm ơn bạn trước .
mình nuôi gà thịt kể cả gà đá hay thấy nó bị sổ mũi, khò khè, lúc đầu vẫn ăn bình thường nhưng thời gian sau đôi khi gần 2 tháng nó ăn ít và mặt trắng nhợt và gầy từ từ sau đó bỏ ăn và chết luôn, nó chết thì xác nó hầu như là xương không. mình mua đủ thuốc cho uống và chích luôn có con hết con không,nhờ ae đón xem nó bệnh gì .
bổ xung thêm cho bạn là :
+ thở khọt khọt nghe rất rõ
+ lông hai bênh màu gà phùng lên làm cho mặt con gà như mặt con cú
+ con hết sẽ bị cong xương ức và miễn nhiễm suốt đời

chỉ tiếc là tôi ko biết tên bệnh còn thuốc thì vô tình nhặt được khi xữ xong hết đám gà - còn lại 3 con gà mái giống + con trống nọc - tôi củng đang rất muốn biết tên bệnh như bạn - mong gặp cao nhân .nói rõ đó là bệnh gì

đọc mà mắc cười - đọc đi đọc lại mà vẩn thấy mắc cười

bạn nói như vậy thì tôi biết bạn biết tên bệnh này - mong bạn cho biết tên bệnh này - cảm ơn bạn trước .

bổ xung thêm cho bạn là :
+ thở khọt khọt nghe rất rõ
+ lông hai bênh màu gà phùng lên làm cho mặt con gà như mặt con cú
+ con hết sẽ bị cong xương ức và miễn nhiễm suốt đời

chỉ tiếc là tôi ko biết tên bệnh còn thuốc thì vô tình nhặt được khi xữ xong hết đám gà - còn lại 3 con gà mái giống + con trống nọc - tôi củng đang rất muốn biết tên bệnh như bạn - mong gặp cao nhân .nói rõ đó là bệnh gì
thời gian này hầu như là bệnh theo mùa . thời gian đầu xổ mũi sau đó là khò khè và chết . nếu bạn nuôi gà thịt thì mình ko có ý kiến . vì minh nuôi gà đá nên mình ko quan trọng lọ thuốc đó bao nhiêu tiền .
kinh nghiệm và thành công khi trị bệnh này của mình là . mình có 14 con bị nhiễm 1kg >1kg 12 gà nòi mỹ .
những loại thuốc trước đó của mình đều là hàng nhập nhưng ko ăn thua j ( LS . injestion hà lan 350k 1 lọ ) (linco spec của Bĩ 500k 1 lọ ) ( Bio sone 160k )
sau đây là hai loại thuốc trị dc bệnh này gư
nếu gà khoảng 500> 700g thì dùng doxy + tetra vừa ăn vừa uống trong 5 ngày + điện giải vitamin ( pháp đồ này thì rất hiệu quả với mấy em mới bị thường thì chỉ xổ mũi chưa có khò khè . đây là pháp đồ trị crd của PGS TS lê văn năm trong chương trình khỡi nghiệp )
tiếp theo những con vừa xổ mũi vừa khò khè thì phải chích hai loại sau
Doxy sone + bromhexin (long đờm vì mình ko nhớ rõ tên thuốc này ) +catosal bạn nào nghèo thì metasal .
tiếp theo đây là phần khó chơi nhất . với những con còn lại sau khi dùng 2 biện pháp trên mà vẩn ko khỏi bệnh . lúc này dịch mũi rất nhiều và hôi thối . thì các bạn giải quết như sau
bước 1 tách ra xa đàn gà
bước 2 dùng bông tăm nặm hết dịch trong mũi ra . và đặt biệt là trong miệng ở trong cái khe phía trên rất nhiều phải loại bỏ hết dịch .
bước 3 tiêm Tulavitryl 1kg tiêm 0.2ml+ catosal or metasal (ko dc tiêm hơn nếu ko gà hết bệnh nhưng lao phổi ) sau 3 ngày tiêm lần 2 mõi kg 0.15 ml
với thuốc tulavitryl thì chỉ thích hợp nuôi gà đá . vì sài thuốc này 20cc 500k ko hợp nuôi gà thịt
mình cam đoan là trị như vậy tỉ lệ khỏi bệnh là trên 90%

Em đang cho gà ăn cám mã XN 511L của công ty TNHH thức ăn chăn nuôi XINAN hải dương. Giá 245k/ bao/ 25kg. Không biết cám này thế nào. Mong các bác tư vấn giúp ạ. Trước đó em cho gà ăn cám g28 của công ty cổ phần dinh dưỡng thịnh phát 240k/ bao/ 25kg. Em thấy cám g28 có vẻ lớn hơn và tạo màu cho con gà rất đẹp.
Gà mình đc trên 1kg/ con rồi. 3 ngũ hôm nay thấy nó ăn ít hơn và uống cũng ít hơn. Khó hiểu
Trông thì nó vẫn bình thường

Back