Nhờ anh chị em trong diễn đàn tư vấn trồng cây Trinh Nữ Hoàng Cung!

• Thread starter Nhanonglinh
  • Ngày gửi
Lâu quá rồi sao ko thấy ai bàn đến cây dược liệu quý Trinh nữ hoàng cung!
Hiện tại giá cả, mức tiêu thụ ra sao ?
Hiện nay mình có Khu đất thông thoáng, xa khu dân cư ở Tây Ninh với diện tích 02 ha mình có ý định trồng cây TNHC có được không?
Hiện tại có Công ty nào ký hợp đồng hoặc liên doanh để trồng không ?

Em ở ngoài bắc. Chỗ em có đợt rộ lên món này. Người mua cũng nhiều nhưng dc thời gian thì lại thôi. em nghĩ chả tin dc mấy cái hợp đồng bao tiêu ở VN đâu. Mía đường là ví dụ rõ nhất.
Chỗ em trồng cà gai leo có 1 người duy nhất bán dc cho công ty thuốc. 200k 1kg khô. Vì con gái bác ấy làm ở công ty ấy. Cung toàn vượt cầu.
Em ở ngoài bắc. Chỗ em có đợt rộ lên món này. Người mua cũng nhiều nhưng dc thời gian thì lại thôi. em nghĩ chả tin dc mấy cái hợp đồng bao tiêu ở VN đâu. Mía đường là ví dụ rõ nhất.
Chỗ em trồng cà gai leo có 1 người duy nhất bán dc cho công ty thuốc. 200k 1kg khô. Vì con gái bác ấy làm ở công ty ấy. Cung toàn vượt cầu.

bạn ở chỗ nào vậy. m muốn hỏi mua cà gai leo

Công ty thuốc chỉ dùng Trinh nữ hoàng cung do họ trồng thôi. Vì cây này có nhiều loại hơn nữa trồng cây thuốc phải tuân thủ kỹ thuật nghiêm ngặt. Không tin được nông dân họ có dùng chất hoá học trong sản xuất không.

Bạn muốn trồng TNHC trước hết bạn cần biết rõ - chính xác cây này !

Back