nhờ anh em giúp đỡ xem có phải cây gỗ đỏ không?

hình

Các bác giúp xem dùm đây có phải là cây gỗ đỏ không vậy?

Mùa này cây có trái nhiều lắm!

--------

--------

Last edited:

bskeu

Chính hiệu
Nông dân @
em không thấy hình được.câu hỏi của chủ thớt gủi nhiều topic rồi mà k có ai giúp đỡ

bskeu

Chính hiệu
Nông dân @
k giống hạt gõ đỏ rồi bác.quả gõ đỏ to và hạt nhìn giống hạt nhãn í

Không phải cây gõ đỏ đâu bác, lá gõ đỏ cũng dài hơn một xí và vành lá không uốn lượn sóng như vậy đâu nác chủ thớt. Hạt gõ đỏ em nhiều lắm. Nhưng em trồng có vài cây vì nó chậm lớn hơn so với trắc đỏ, sưa đỏ, cẩm lai inđonesia

Chắc gjờ này bác chủ đã biết là cây gj rồi fải hôn? Theo em thì lá là gõ mật còn hạt thì e chịu.

luungoc

Nghiệp dư
Chắc gjờ này bác chủ đã biết là cây gj rồi fải hôn? Theo em thì lá là gõ mật còn hạt thì e chịu.
Vậy là sai rồi @Lê hoang nhân . Gõ mật trái hình tròn và bao quanh tựa có gai. Tôi nghi ngờ cây chủ thớt chụp là cây Gụ lau hay theo tên gọi miền nam brvt là gỗ bông lau hay gỗ trứng sáo. Chỉ là phỏng đoán có sai mong góp ý.

Vậy là sai rồi @Lê hoang nhân . Gõ mật trái hình tròn và bao quanh tựa có gai. Tôi nghi ngờ cây chủ thớt chụp là cây Gụ lau hay theo tên gọi miền nam brvt là gỗ bông lau hay gỗ trứng sáo. Chỉ là phỏng đoán có sai mong góp ý.
trái thì đúg là khác xa! Nhưg lá thì rất gjốg lá gõ mât ở gần nhà em đó anh Ngọc. Cũg lá chét chẵn mang 3 cặp. lá tròn hjnh trứg có gân ở bìa lá.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH