Nhờ anh em góp ý cho gà đẻ

• Thread starter tranvanlocninhbinhphuoc
  • Ngày gửi
xin chào các bạn trên diển đàng.mình xin được giới thiệu mình hiện ở lộc ninh bình phuoc.nghề nghiệp chính
thợ sửa chửa điện tử đã có thâm niên gần 30 năm.sở thích chính .đam mê khoa học tự nhiên.về chăn nuôi mê nhất là nuôi gà ta thả vườn kết hợp với mô hình vườn sinh thái.tài sản hiện đang sở hửu là .1 đàng gà đẻ 40 con.gần 2ht đất đang quy hoạch trồng cây ăn trái xen chuối.
gần 5 năm nay thăng trầm với nghề nuôi gà chăn thả.nhìn lại những thu nhập mà mình đạt được .phần lớn là nhờ vào những kiến thức thu nhập từ kinh nghiệm trao đổi của các anh em trên diển đàn.qua diển đàng mình có thể nhận xét nông dân việt rất cầu tiến.thông minh và rất linh động.nhất là tiếp thu rất nhanh nhửng thành tựu khoa học kỷ thuật vào công việc trồng trọt chăn nuôi .mình xin nói riêng lỉnh vực chăn nuôi gà thả vườn.vấn đề chủ động con giống cho kế hoạch chăn nuôi là vấn đề tất yếu.muốn đạt yêu cầu trên chúng ta cần phải có công cụ hổ trợ.đó chính là máy ấp trứng.rất vui khi chúng ta có nhửng cơ sở lắp ráp máy ấp trứng chất lượng và uy tính đáp ứng kịp thời cho nhu cầu .nhưng trên thực tế có rất nhiều vấn đề đề phát sinh.để giải quyết vấn đề không gì bằng chúng ta cùng trao đổi với nhau san sẽ kinh nghiệm trên tinh thần cùng dìu nhau dến một nền chăn nuôi bền vửng.
mình viết bài này xin ý kiến của anh em.có nên chăn mở một trang chuyên thảo luận trao đổi .giải đáp thắc mắc cho nhau về kỷ thuật ấp nở gia cầm . rất mong được anh em góp ý cho

Bạn giàu thế còn gì, 2 ha đất đưa vào quy hoạch là ra nhiều tiền lắm:lol: ngoài này mình có người bạn, 2 ha trồng cam năm rồi thu tiền tỷ đấy.

Mình mỗi tháng sx vạn rưỡi gà mà cũng chả hiểu mô tê gì về máy:bash: Máy toàn tự động hết, hỏng hóc gì gọi họ tới sửa :lol: bác trăn trở thì làm tới đi, có dịp cho ae học hỏi...:6^:

Vắng mặt thời gian quay lại thấy hội trầm lắng quá, có lẽ mấy năm nay làm con gà khó khăn, có thể nhiều người không còn mặn mà nữa...:wacko:

Bài viết có nội dung tương tự
  • vui cùng anh em nuôi gà thả vườn
    • Ngày gửi
  • anh em nuôi gà ngan vịt ngổng chim trỉ...phía nam...
    • Ngày gửi
  • thư gửi anh em hội nuôi gà .agriviet
    • Ngày gửi
  • nhờ anh em tham gia góp ý xây dựng vườn.
    • Ngày gửi
  • Cơ bản cho nghề nuôi gà ta thả vườn
    • Ngày gửi

• Back