• Nhờ bạn tư vấn kỹ thuật quay chậu cảnh công đoạn quay xi măng phía ngoài

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về Sân vườn - Tiểu cảnh - Non bộ' , 5/5/10

1. dangtrungkien Nhà nông nghiệp dư

Cái này là chủ đề mình quan tâm, line nó đây bạn: http://agriviet.com/home/showthread.php?t=7823

Đang tải...
    2. dangtrungkien

dangtrungkien Nhà nông nghiệp dư

Vừa rồi mới quay mấy chậu theo chỉ dẫn là sau khi quay vữa xong, đợi bề mặt khô tí rồi tiếp tục quay ximăng, công đoạn này rất khó, ximăng không được loãng và cũng không được đặc quá, nhào trộn đều vừa sệt sệt là được, trát đều ximăng lên bề mặt chậu rồi quay cho đều chỉ một lần duy nhất. đợt khô lật chậu tiếp tục làm miệng chậu. Tuy nhiên do chưa quen nên chậu không được bóng như chậu bán.
      Đó là những gì mình mài mò, kỹ thuật thế nào nữa thì nhờ ace có kinh nghiệp thôi.

3. tuanhung2412

tuanhung2412 Guest

bạn cũng đừng nên với ximăng vừa quay nhiều lần khi công đoạn gần xong nên quay một lớp loãng để dể kéo khuôn. bạn chờ mộl lúc lấy một ít màu sơn đỏ chân tường nhà trộn với xi măng sơn lên đảm bảo khi sử dụng không bị tróc sơn từng mảng nhỏ. LH 0563609345 mình chi thêm.

4. phamtrancongcrao

phamtrancongcrao Nhà nông chính hiệu

muốn đẹp và bóng như chậu bán, bác cần quay 50 cái là cái thứ 51 sẽ bóng như chậu bán liền. bác chỉ cần quay mịn là được, chứ ko cần thiết phải bóng đâu. muốn bóng hả? 1 chầu cafe là ok.

5. dangtrungkien

dangtrungkien Nhà nông nghiệp dư

Một chầu cafe thì quá OK! dạo này bác có khỏe không? mình đang tập làm khay chữ nhật, có gì nhờ bác trợ giúp nhé.
      Thanks!

6. khoa0101

khoa0101 Guest

chao cac bac, toi cung vua moi tap quay chau chu nhat nhung kho qua, nhat la cong doan quay ho dau