Nhờ cả nhà tư vấn giúp về thức ăn cho gà

• Thread starter saotinhthien
  • Ngày gửi
Hiện em đang phân vân chút. giở thì vẫn cho gà ăn cám gạo+ ngô+ cám con cò. nhưng nguồn thức ăn này sắp cạn kiệt. đang tính chuyển sang loại thức ăn khác. hiện đang phân vân 2 lựa chọn sau:
Cám mì giá 7500đ/kg
Bã bia tươi 2000đ/kg
Cả nhà tư vấn giúp nhé. hiện mình đang có 100 gà mái đẻ và 200 gà con 40 ngày tuổi
Cám ơn cả nhà nhiều!

bạn mua thóc hoặc ngô hạt về say thành cám rẻ hơn bột mỳ bạn a.
chộn thêm bã bia rất ok.
món gà đẻ xơi bã bia tuyệt vời
chỗ bạn có đất sét trắng ko
chộn vô nữa.
à bã bia sao đắt thế nhỉ.

bạn mua thóc hoặc ngô hạt về say thành cám rẻ hơn bột mỳ bạn a.
chộn thêm bã bia rất ok.
món gà đẻ xơi bã bia tuyệt vời
chỗ bạn có đất sét trắng ko
chộn vô nữa.
à bã bia sao đắt thế nhỉ.
Thóc thì hiếm. năm nay mất mùa mà. với lại thóc và ngô giàu năng lượng nhưng nghèo đạm. tỉ lệ đạm của bã bia cao hơn. nhưng mình đang phân vân giá bã bia vậy có kinh tế ko. bã bia thì tỉ lệ nước vẫn cao mà
Đất sét thì chỗ mình ko có. giá ba bia bán lẻ ở chỗ mình thế đó. mình thấy 1 số chỗ cũng bán giá này mà

Last edited by a moderator:
ăn hèm thì gà mất giá . giá gà ta thả vườn hiện ( lái mua ) 105ngàn mái ,95ngan trống . cho ăn hèm vào giá gà chỉ còn 85ngàn ( thịt gà trắng phao ) . ae cẩn thận khi có ý định ăn hèm

ăn hèm thì gà mất giá . giá gà ta thả vườn hiện ( lái mua ) 105ngàn mái ,95ngan trống . cho ăn hèm vào giá gà chỉ còn 85ngàn ( thịt gà trắng phao ) . ae cẩn thận khi có ý định ăn hèm
tất nhiên là gà trắng rồi vì hèm chỉ toàn gạo mà, muốn thịt vàng thì 10 ngày gần xuất chuồng ngưng hèm lại, cho ăn nhiều bắp

chuẩn ko cần chỉnh
nếu muốn gà thịt vàng, cho ăn thóc ngâm và ngô hạt . nấu được thì tốt ko thì ngâm

bác nấu lúa hay gạo vậy

gà có hệ tiêu hoá và hấp thu không được tốt cho lắm, chính vì vậy ta nên ngâm hoặc nếu có thể nên nấu chín để gà hấp thu tốt hơn bác a, mình sẽ nấu gạo nức, còn ngâm thì ngâm cả thóc. lười không xát thành gạo nức có thể nấu cả thóc cũng ok hơn bác a.
không lên cho gà ăn 100% bắp vì gà sinh mỡ họ sẽ chê gà béo

tất nhiên là gà trắng rồi vì hèm chỉ toàn gạo mà, muốn thịt vàng thì 10 ngày gần xuất chuồng ngưng hèm lại, cho ăn nhiều bắp
chưa có kinh nghjệm rồi

--------

gà có hệ tiêu hoá và hấp thu không được tốt cho lắm, chính vì vậy ta nên ngâm hoặc nếu có thể nên nấu chín để gà hấp thu tốt hơn bác a, mình sẽ nấu gạo nức, còn ngâm thì ngâm cả thóc. lười không xát thành gạo nức có thể nấu cả thóc cũng ok hơn bác a.
không lên cho gà ăn 100% bắp vì gà sinh mỡ họ sẽ chê gà béo

dùng thức ăn viên đi ông già ơi. Chém gió hoài có nuôi con nào đâu mà nói nấu gạo lức, ngâm lúa.

Last edited by a moderator:
chưa có kinh nghjệm rồi

--------

dùng thức ăn viên đi ông già ơi. Chém gió hoài có nuôi con nào đâu mà nói nấu gạo lức, ngâm lúa.
chứ ko phải vậy sao, ở quê em ai cũng biết điều này, gần xuất chuồng thì cho ăn bắp thôi, có người còn chơi cả cám heo

Last edited:
chưa có kinh nghjệm rồi

--------

Đa tạ bác đã chỉ đường em đi a. em công nhận bác là nhà phát minh vì đã phát hiện ra dùng cám viên cho gà ăn là tốt nhất a. tks bác nhiều.
Bác có thể chỉ dạy anh em thêm ít kinh nghiệm được ko a.

Đa tạ bác đã chỉ đường em đi a. em công nhận bác là nhà phát minh vì đã phát hiện ra dùng cám viên cho gà ăn là tốt nhất a. tks bác nhiều.
Bác có thể chỉ dạy anh em thêm ít kinh nghiệm được ko a.
9xkhoinghiep đâu vào truyền đạt kinh nghiệm cho gà ăn thức ăn viên cho vu_tuan kìa:huh:

Hiện em đang phân vân chút. giở thì vẫn cho gà ăn cám gạo+ ngô+ cám con cò. nhưng nguồn thức ăn này sắp cạn kiệt. đang tính chuyển sang loại thức ăn khác. hiện đang phân vân 2 lựa chọn sau:
Cám mì giá 7500đ/kg
Bã bia tươi 2000đ/kg
Cả nhà tư vấn giúp nhé. hiện mình đang có 100 gà mái đẻ và 200 gà con 40 ngày tuổi
Cám ơn cả nhà nhiều![/QUOT
Thấy các bác toàn cho ăn gạo luc,bap ngam hoac nau minh thay khổ quá đi nuôi ít ko nói nếu nuôi máy trăm con nấu sao nổi,như mình đang nuôi 100 con gà thả vườn hằng ngày mình trộn 40 rau muống thái nhỏ 30 cám bắp 30 cám viên higro sau 4 tháng nhìn gà rất chắc thịt lông mọc nhiều nặng ký

Các bạn cần tư vấn nhiệt tình để anh em học hỏi, tôi thấy các bạn nói một hồi lạc đề hết.
Theo tôi và hiện tại tôi đang áp dụng thì bạn có thể cho ăn như sau:
cám đậm đặc của gà, cám mỹ hoặc cám con cò 20%
cám bắp xay nhiễn 40%
cám gạo 20%
thân cây chuối 20%
trộn hỗn hợp đó lại cho gà ăn. chúc bác thành công.

Back