Hỏi đáp Nhờ các bác , các anh tư vấn giúp.

• Thread starter sinhvien_tb
  • Ngày gửi
Em cũng là sinh viên vừa mới ra trường , từng làm ở một công ty tư vấn xây dựng nhưng cảm thấy không phù hợp , em đã xin nghỉ , giờ cũng đang làm ở một công ty tư vấn về xây dựng khác , nhưng cũng cảm thấy công việc văn phòng không hợp với mình , xuất ngày phải sợ này sợ lọ , dạ vâng nhìn trước ngó sau , cảm giác khó chịu. Em lại thích làm nông nhưng mà sau 5 năm học trở về làm nông nghiệp có hợp lý không , người ta lại nói này nói nọ , giờ về cũng không có vốn, không biết bắt đầu từ con gì , trồng cây gì , đi làm bám trụ trên Hà Nội thì lương cũng cũng chỉ tầm 5 , 6 trừ chi phí sinh hoạt nhà đi chắc còn được 1 ,2 triệu cũng chẳng bằng ở quê làm 2 , 3 triệu , Cái quan trọng là không phải có cái cảm giác đi bằng đầu gối để kiếm đồng tiền .

làm đk mà.nhanh giàu nữa làm thuê chi cho khổ

Em vừa hỏi ý kiến ông bà , hình như là không đồng tình chút nào. Không biết bảo như thế nào để các cụ đồng tình
Bạn với mình có hoàn cảnh khá giống nhau đấy với mình :) mặc kệ tiến lên tiếp thôi vì theo tâm lí chắc chắn như 1+1=2 là vậy :2cat::2cat::2cat:

Vay vốn ?
Nông dân mình vay ngân hàng nuôi heo nuôi gà theo quy trình sau : Cầm cố sổ đỏ lấy tiền về xây trại, mua con giống -> đến khi đáo hạn thì vay nóng chợ đen trả cho ngân hàng rồi ngồi chờ "trên đống lửa" -> phải đút tiền cho nhân viên ngân hàng để mau cho vay lại để trả cho chỗ vay nóng...
Có người dính vào rồi thì cứ vậy mãi... không thoát ra được nữa...
Hay, ban noi qua chuan ^^. Dau phai cha me nao cung de Lai 1 dong tai San cho ta lam an. Chi co may thang ngan hang thoi, nhung ma ban Van chua Hieu ve Van de vay Nong nghiep, neu Tim Duoc loi thoat thi se khoanh no va vay tiep. Neu khong cho tui vay tiep tien dau tui lam nua de tra no ? Khoanh no la se khong tinh Lai nha ban, Lai xuat nha nuoc ho tro 50%, ban di vay Lai tin dung den thi het loi thoat

Back