Nhờ các bác chỉ giùm (gà nhà em bị bệnh)

• Thread starter Trường Nhật
  • Ngày gửi
Em có đàn gà 7 ngày tuổi. Em phát hiện một số con bị ướt bụng, lông ko khô tơi, đặc biệt là chúng hay dướn cổ há miệng ra để thở, dốt riêng cho uống thuốc còn phát hiện chúng thỉnh thoảng khẹc. Em cho uống 2 ngày: tylosin + florfenicol nhưng ko giảm.
Các bác có kinh nghiệm chữa rồi chỉ giùm em. Đây là lứa đầu nên em chưa có kinh nghiệm.
Thanks!

Video chăn nuôi gà:
bấm vào để học hỏi kỹ thuật phòng bệnh

Em có đàn gà 7 ngày tuổi. Em phát hiện một số con bị ướt bụng, lông ko khô tơi, đặc biệt là chúng hay dướn cổ há miệng ra để thở, dốt riêng cho uống thuốc còn phát hiện chúng thỉnh thoảng khẹc. Em cho uống 2 ngày: tylosin + florfenicol nhưng ko giảm.
Các bác có kinh nghiệm chữa rồi chỉ giùm em. Đây là lứa đầu nên em chưa có kinh nghiệm.
Thanks!
Xem lại nhiệt độ trong chuồng nuôi,gà bé đừng dùng tylo va flo tốn kém hại gà.
1 den 3 ngày:thuốc úm+enrofloxaxin
5-10 ngày: men sống chịu ks+điện giải+vitamin.
10-13:doxy+tylo+điện giải vitamin bổ gan
15-20:cầu trùng nếu nuôi đợt đầu,2 đợt trở lên phòng vào lúc 7 ngày ,men+khoáng nước.
22-26:florfenicol 20%+men+bổ gan.
29 ngày:florfenicol 20%+bổ gan.
Cách 20 đến 25 ngày ta phòng hen và tiêu chảy 1 lần trong 2 ngày.men sống thì 3 tuần cho ăn 2 ngày.
Trước khi xuất 10 ngày:thuốc tăng trong,mã đẹp,mào đỏ,bổ gan giải độc thận.

Xem lại nhiệt độ trong chuồng nuôi,gà bé đừng dùng tylo va flo tốn kém hại gà.
1 den 3 ngày:thuốc úm+enrofloxaxin
5-10 ngày: men sống chịu ks+điện giải+vitamin.
10-13:doxy+tylo+điện giải vitamin bổ gan
15-20:cầu trùng nếu nuôi đợt đầu,2 đợt trở lên phòng vào lúc 7 ngày ,men+khoáng nước.
22-26:florfenicol 20%+men+bổ gan.
29 ngày:florfenicol 20%+bổ gan.
Cách 20 đến 25 ngày ta phòng hen và tiêu chảy 1 lần trong 2 ngày.men sống thì 3 tuần cho ăn 2 ngày.
Trước khi xuất 10 ngày:thuốc tăng trong,mã đẹp,mào đỏ,bổ gan giải độc thận.
Thanks Era!

Back