Nhờ các bác giúp đỡ về thông tin tiêu thụ dế

• Thread starter THIENTUETT
  • Ngày gửi
T

THIENTUETT

Guest
Tôi nghe nói hiện nay có một số công ty chuyên thu mua dế với số lượng lớn và giá cả ổn định. Hiện đang thu mua sản phẩm ở Ba Vì (Hà Nội) và Vĩnh Phúc nhưng tôi không biết thông tin gì về những công ty đó vậy bác nào biết giúp đỡ em với. Thanhs các bác nhìu!

Bác nghe nói vậy ai nói chuyện đó với Bác.
Hiện tại nhiều người Chuyên bán giống đi thu mua Dế Sống nguyên con về với giá 300-350k . Người nuôi bán được với giá đó Háo hức lắm . Nhưng họ không biết rằng người mua về chia nhỏ ra ,phân loại lại thành từng chậu tù 100-150 con rồi bán lại với giá 500-600-700" tùy từng nơi" . Vậy với một KG dế Sống . Họ có thể đem về chia ra và bán kiếm lời khoảng trên 2 triệu . Trừ đi hao hụt ,tiền công,tiền mua chậu ,lồng bàn . Lãi 1 triệu rưỡi tiền Giống
Nêu thực sự thu mua lớn làm dế thịt phải mua dế đã sơ chế đóng gói. Bác cứ hỏi lại thông tin đi . Hiện tại là mùa hè nhiều người khan giống nên ồ ạt đi mua thôi,Cộng thêm lượng người mới nuôi nữa tạo ra tình trạng thiếu giống cục bộ tại một số đia phương
Cách này không bền vì chỉ một thời gian ngắn sẽ bão hòa .Trong trường hợp này người chăn nuôi thực sự bị thiệt . Người mua giống cũng thiệt vì sẽ mua phải Dế giống Dồn toa

Bản thân em đầu tháng này cho đến hôm nay . Nhận được rất nhiều điện thoại hỏi mua Dế sống về cho chim cá cảnh . Em cũng nuôi Dế lâu nên ko lạ gì với trò này . Nhiều lúc đùa lại mấy ông buôn nên bảo : Em có hàng đấy . Toàn dế Đực thôi nhà . Thế là các bác ấy bye em liền ^ _^...
Chỗ em thì chỉ làm Trứng chứ chẳng bao giờ bán Dế sống cả.... Năm nay world cup sắp đến rồi em tính làm nốt tuần này rồi nghỉ ngơi vừa xem world cup vừa tính nghiên cứu mấy con khác hay hay có giá trị. Chỗ bác TT nuôi nhiều chứ ?

Um thanhs bac nuoide cho em chung nuoi khong nhieu lam nhung que em cung kha nhieu, nuoi de tuong doi don gian ai cung nuoi dc nen em dang nghien cuu xem có vật nuôi nào phù hợp, dùng thức ăn là dế để nuôi xem thế nào. Trường hợp bác nói em cũng gạp khá nhiều rùi nên không lạ. Do vậy em muốn tìm hiểu xem có nơi nào thu mua ổn định không. Cảm ơn bác đã quan tâm!

Back