Nhờ các bác giúp đỡ về vườn mít nhà em

Lời đầu tiên em xin chào toàn thể ACE trên 4r.
1.Tình hình là thế này: em có vườn mít giống Thái trồng đã được khoảng 2 năm tuổi, hiện giờ đang ra quả. Thế nhưng không hiểu sao đầu cuống trái mít nhà em bị thâm và trái hay bị sâu nứt.

Hình ảnh về tình trạng trái mít nhà em:

2. Nhà em cũng có trồng mấy cây chanh nhưng không hiểu sao trái rụng nhiều quá, lá thì bị xoắn hết.
Em đã phun thuốc sâu " vẽ bùa" mà vẫn không khỏi.

Vậy bác nào biết chỉ dùm em xem cây mít và chanh nhà em nó bị bệnh ghì? phương pháp điều trị ra sao?
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của ACE .

bạn nên phun thuốc phòng sâu đục thân định kỳ, hay lấy bao nilon loại lớn để bao trái lại sẻ không bị sâu đục trái nữa.
sau này để trái bạn cũng đừng chọn những trái bị đèo 1 bên giống như hình trên cùng bán sẻ không được giá đâu.

bạn nên phun thuốc phòng sâu đục thân định kỳ, hay lấy bao nilon loại lớn để bao trái lại sẻ không bị sâu đục trái nữa.
sau này để trái bạn cũng đừng chọn những trái bị đèo 1 bên giống như hình trên cùng bán sẻ không được giá đâu.
Cảm ơn anh. Hiện em đã phun thuốc sâu đục thân rồi. Nhưng tình trạng vẫn không khá khẩm hơn\

Có bác nào có cách điều trị nấm cho cây lâu năm hiệu quả chỉ dùm em đi.
Thaks

MÌNH CÓ CÁCH NÀY NÈ
bạn lấy thịt heo quấn lên vài cành của cây mít nhé , cứ để cho nó thúi ra dòi cũng ko sao

Back