nhờ các bác tư vấn e nên trồng cây gì

• Thread starter die_stop
  • Ngày gửi
em o long an dang co khoang 1ha dat tốt. o nha` trống thanh long nhung e dang chan' dinh chuyển qua trồng cây lấy gỗ. Nhờ cac' bac' tu vấn giúp e nha. tks cac' bac nhiều:huh::huh::huh::huh::huh:

Bạn nên trồng xoan đào, với 1ha thì quá ít để trồng các loại cây khác, các loại cây gỗ nhóm 1 thì hơi mạo hiểm. theo ý mình là như vậy

1ha thì bạn chỉ nên trồng hoa quả. Tận dụng mối quan hệ với các thương lái đã có sẵn và thị trường trồng hoa quả trong vùng.
Bạn có thể tìm hiểu thêm một số giống cây trái của Thái Lan để quyết định nên trồng gì.

Chúc bạn thành công!

Phương

khi trồng cây gì bạn phải trả lời được 3 câu hỏi: bạn có cái gì? bạn thích trồng gì? và bạn trồng để bán cho ai? trả lời được thì bạn sẽ làm được thôi.

1ha thì bạn chỉ nên trồng hoa quả. Tận dụng mối quan hệ với các thương lái đã có sẵn và thị trường trồng hoa quả trong vùng.
Bạn có thể tìm hiểu thêm một số giống cây trái của Thái Lan để quyết định nên trồng gì.

Chúc bạn thành công!

Phương
Người ta thích trồng cây lấy gỗ mà, sao lại tư vấn trồng cây an trái
khi trồng cây gì bạn phải trả lời được 3 câu hỏi: bạn có cái gì? bạn thích trồng gì? và bạn trồng để bán cho ai? trả lời được thì bạn sẽ làm được thôi.
Nếu bạn đó trả lời dc thì cần gì các bác tư vấn.
em o long an dang co khoang 1ha dat tốt. o nha` trống thanh long nhung e dang chan' dinh chuyển qua trồng cây lấy gỗ. Nhờ cac' bac' tu vấn giúp e nha. tks cac' bac nhiều:huh::huh::huh::huh::huh:
Bác ơi, Trồng cẩm lai, trắc. đàn hương, huỳnh Đàn di bạn,

Theo mình bạn nên trồng cây cột điện rồi phân lô và .... là hợp lý nhất. Chứ hỏi như thế thấy bao la bát ngát quá. Có gì sai sót mong các hạ chiếu cố bỏ qua.

Bạn nên trồng xoan đào, với 1ha thì quá ít để trồng các loại cây khác, các loại cây gỗ nhóm 1 thì hơi mạo hiểm. theo ý mình là như vậy
Xoan đào là cây như thế nào bạn? Sao gỗ nhóm 1 lại mạo hiểm. Tuy hơi lâu năm chút nhưng giá trị nó vẫn cao: sưa, giáng hương, trắc,...

có lẽ xoan đào là tốt nhất đấy bạn vừa nhanh mà lại hiệu quả kinh tế.

Bạn nói đất đang trồng Thanh Long thì chắc đã lên líp? Vậy thì nếu kinh tế dồi dào không cần thu hoạch trong trung và ngắn hạn thì bạn trồng cây gỗ nhóm 1, nếu cần thu hoạch sớm hơn thì trồng cây dầu, cây sao.v.v. Còn trồng cây lấy gỗ thu hoạch ngắn hạn là không nên vì đất tốt trồng cây ăn trái có lợi hơn.

Có lẽ ý ng ta la trồng cây gỗ gi kinh tế, mấy bạn tu vấn cho người ta gỗ j, kinh tế 1 2 nam hoặc 10 nam sau thế nào, con mục đích thì mỗi ng có suy nghĩ, cư tu vấn theo ý ng ta, và theo hiểu biết của ban de ng ta còn bàn tính, va ng khác có cùng dk ma học hỏi

Back