nhờ các bác tư vấn về trứng gà

• Thread starter nghiacmag
  • Ngày gửi
số là mình có người bạn cho mình 20 trứng gà đòn trứng thì gà mẹ khoảng 7 ngày nhưng chuyền từ nha trang về an giang để minh gởi trứng cho gà ta ấp , như vậy vận chuyển xa quá không biết trưng có bị ảnh hưởng gì không ?

Nếu bác bảo quản trứng tốt trong quá trình vận chuyển, trứng còn nguyên vẹn và trứng có trống thì cho gà mái ta ấp hộ, trứng vẫn nở bình thường. mình từng vận chuyến trứng gà nòi cựa từ vĩnh Long về vũng Tàu, trứng sau khi ấp vẫn nở tốt. Bác cứ yên tâm, chào bác.

các bác cho minh hỏi thêm là gà ấp bao nhiêu ngày thì mình ngâm nước được và mấy ngày thì trứng sẽ nở

Chào anh Nghĩa !
Xin lỗi anh vì chen vào k đúng chủ đề, được biết anh cũng có nuôi rắn ráo trâu nên định học hỏi kinh nghiệm nuôi ở chỗ anh. Rắn của anh năm nay đã đẻ lứa nào chưa? anh đã có con giông 1đe63 cung cấp cho bà con chưa? thú thật là tôi cũng đang có ý định nuôi nhưng không biết nên khởi đầu với loại rắn giống nào là phù hợp (loại rắn con hay rắn lứa). Mong anh tư vần giúp, chân thành cảm ơn anh! nếu tiện thì anh có thể cung cấp email hoặc Y!H để tiện liên lạc, rất mong được làm quen với anh email: nguyenhuuhoai1406@gmail.com Y!H: nguyenhuuhoai1406@yahoo.com

ề êđủ úng chđđđđđđêđ ê

các bác cho minh hỏi thêm là gà ấp bao nhiêu ngày thì mình ngâm nước được và mấy ngày thì trứng sẽ nở
thường thì 21 ngày thì gà nở nhưng em chưa đươc nghe ai nói chứng gà đang ấp đem ngâm nước như thế trứng gà xẽ bị hỏng nớ xao được

--------

số là mình có người bạn cho mình 20 trứng gà đòn trứng thì gà mẹ khoảng 7 ngày nhưng chuyền từ nha trang về an giang để minh gởi trứng cho gà ta ấp , như vậy vận chuyển xa quá không biết trưng có bị ảnh hưởng gì không ?
vận chuyển xa cũng bị ảnh hưởng chứ rất có thể bị long màng nhưng vận chuyển không bị sóc quá là được

Last edited:
sự thật ở minh thi ngà ấp được 16 ngày la đem thả nước khoảng 5phut như vay gà sẽ không bị xác và nở đều.
trứng gà thi mình bỏ trong hợp đựng kẹo, bỏ 1 lớp trấu 1 lớp trứng

sự thật ở minh thi ngà ấp được 16 ngày la đem thả nước khoảng 5phut như vay gà sẽ không bị xác và nở đều.
trứng gà thi mình bỏ trong hợp đựng kẹo, bỏ 1 lớp trấu 1 lớp trứng
thật sự cái này thì mình cũng chưa được nghe chỉ biết trứng thủy cầm thì họ phải cho ra xịt nước để tăng độ ẩm cho trứng n

Back