Nhờ các bác xem giúp bệnh gà con 15 ngày tuổi

Gà bỏ ăn, có uống nước, vẫn khỏe mạnh. Gà 15 ngày tuổi đã làm vắc xin Lasota, Guboro, Tiêm đậu rồi. Các bác xem giúp em nó bị bệnh gì? Cho nó uống gì để các em nó không phải hiến xác cho cá. Đàn gà của em chỉ 100 em mà mới 1 hôm đã thấy cỡ 10 em có triệu chứng biến ăn.

Ông cho nó ăn cái gì thế ?
Đừng nuôi trên nền si măng , thả thêm rau cỏ nữa rồi nhớ phơi nắng nữa nha .

Ông cho nó ăn cái gì thế ?
Đừng nuôi trên nền si măng , thả thêm rau cỏ nữa rồi nhớ phơi nắng nữa nha .
Gạch men chứ ko phải xi măng .. thả nó ra vườn nó ăn rau phơi nắng mới có mấy hôm ... tự nhiên bây giờ nó bỏ ăn .. chắc nó ăn rau và phơi nắng nhiều :D.
Chủ nhật mà chả thấy bác nông dân nào online cả là sao nhỉ :D

Cái con gà này nhìn quen quen
Tôi đoán là 100 con gà của ông nuôi sống không quá 25 con
Nói chung tôi mà nuôi gà thì không sài giống tằm bạy như giống gà này
Gà này ông nuôi sống quá 25 con sau 3 tháng thì làm đại ca agriviet này rồi đó

Cái con gà này nhìn quen quen
Tôi đoán là 100 con gà của ông nuôi sống không quá 25 con
Nói chung tôi mà nuôi gà thì không sài giống tằm bạy như giống gà này
Gà này ông nuôi sống quá 25 con sau 3 tháng thì làm đại ca agriviet này rồi đó
Chưa nghẻo con nào .. kinh nghiệm xem gà của chú nên xem lại :D.
Không nuôi giống tầm bậy thì biết nuôi giống nào giờ :D

Gà bỏ ăn, có uống nước, vẫn khỏe mạnh. Gà 15 ngày tuổi đã làm vắc xin Lasota, Guboro, Tiêm đậu rồi. Các bác xem giúp em nó bị bệnh gì? Cho nó uống gì để các em nó không phải hiến xác cho cá. Đàn gà của em chỉ 100 em mà mới 1 hôm đã thấy cỡ 10 em có triệu chứng biến ăn.
Chỉ mỗi dấu hiệu lười ăn thì khó buốc thuốc nhỉ. Đề bài căng

Chỉ mỗi dấu hiệu lười ăn thì khó buốc thuốc nhỉ. Đề bài căng
Cho em hỏi thím cái này ..gà biến ăn thì phải đút cho nó ăn hay để cho nó khỏe thì nó ăn, nó không ăn thì nó chết vậy thím. Gà này bác kia đoán bệnh cầu trùng ... nên cho uống đại thôi. :D Cái bịch thuốc nó ghi chữa được cả tá lả bệnh .. chữa xong chắc cũng không biết gà bị bệnh gì :D

Tách những con có dấu hiệu bị bệnh ra riêng, khử trùng chuồng trại bằng iotdin, cho uống điện giải glucoC toàn đàn. Và điều trị riêng những con bệnh. Em làm như thế! Nó bị cầu trùng, hay bạch lỵ và một số bệnh đường ruột thì thuốc trị bệnh cũng na ná nhau mà bác! Em còn thấy một số người điều trị bệnh đường ruột cho gà bằng cái thuốc đau bụng của người (becberin, mộc hoa trắng...)

vậy chắc trình nhìn giống của e có vấn đề rồi... mà gà ri lông trắng thịt đen mbac e gọi là gà ác a nhé.. @@..

vậy chắc trình nhìn giống của e có vấn đề rồi... mà gà ri lông trắng thịt đen mbac e gọi là gà ác a nhé.. @@..
Hình như chú nói ngược .. miền bắc hay gọi con gà ác là gà ri...còn miền nam mới gọi gà ác .. trong miền nam không có con gà ri :D
Tách những con có dấu hiệu bị bệnh ra riêng, khử trùng chuồng trại bằng iotdin, cho uống điện giải glucoC toàn đàn. Và điều trị riêng những con bệnh. Em làm như thế! Nó bị cầu trùng, hay bạch lỵ và một số bệnh đường ruột thì thuốc trị bệnh cũng na ná nhau mà bác! Em còn thấy một số người điều trị bệnh đường ruột cho gà bằng cái thuốc đau bụng của người (becberin, mộc hoa trắng...)
Cảm ơn thím về cách chữa bệnh
Còn vấn đề ăn uống của nó .. có cần bón không hay để nó tự ăn .. thấy 2 hôm rồi nó chưa ăn nhưng vẫn chưa chết :D

Hình như chú nói ngược .. miền bắc hay gọi con gà ác là gà ri...còn miền nam mới gọi gà ác .. trong miền nam không có con gà ri :D

Cảm ơn thím về cách chữa bệnh
Còn vấn đề ăn uống của nó .. có cần bón không hay để nó tự ăn .. thấy 2 hôm rồi nó chưa ăn nhưng vẫn chưa chết :D
^^..e là người gốc bắc anh ạ.. con gà ác hay gà ri theo nam bộ ấy, nuôi phổ biến tại cái lậy tiền giang, lấy trứng để làm con giống, úm gà con lên 2 tháng tuổi bán làn thuốc.

^^..e là người gốc bắc anh ạ.. con gà ác hay gà ri theo nam bộ ấy, nuôi phổ biến tại cái lậy tiền giang, lấy trứng để làm con giống, úm gà con lên 2 tháng tuổi bán làn thuốc.
Tây nam bộ thì không biết .. chứ đông nam bộ ..anh chưa nghe ai gọi con gà ác là gà ri cả .. nói con gà ri người ta cũng chả biết con gà gì :D:D Không cãi con ri con j nữa :D

thôi để mấy cao nhân vào phán.. anh cách li ga yếu ra.. cho uống toi gà vs liều gấp đôi.. mấy con kia thì cho uống nhẹt để phòng.. điều trị 3 đến 5 ngày.. bổ sung vitamin và glu...đang trong giai đoạn mọc lông đầu gặp thời tiết bất lợi nó vậy.. anh nhớ đẻ chổ kns gió nhưng phải thoáng...còn việc ăn kệ nó.. uống nước glu là đủ rồi.. còn không uống đc nữa thì xác định rồi anh ạ.. đập chết đem trôn tránh lây lan.

Gà ác con 30 k/con mà sao bồ câu con 60 k/con
Chủ topis đang nhiều ảnh mà chả thấy cái chuồng gà đây với lại chỉ có một con , chắc mua ngoài chợ đem úp lên
Ăn xương gà thường xuyên sẽ giúp xương răng chắc khỏe

Gà ác con 30 k/con mà sao bồ câu con 60 k/con
Chủ topis đang nhiều ảnh mà chả thấy cái chuồng gà đây với lại chỉ có một con , chắc mua ngoài chợ đem úp lên
Ăn xương gà thường xuyên sẽ giúp xương răng chắc khỏe
Gà bệnh chứ phải chuồng bệnh đâu mà đăng chuồng :D

Chuồng không bệnh mà nó sinh ra bệnh.
Nó không sinh ra bệnh mà chỉ là nơi hình thành nên bệnh
Cái sinh ra bệnh là môi trường là các yếu tố tạo nên mà con gà là chủ đạo . Thử hỏi không có con gà thì cái chuồng sinh ra được cái bệnh không ?

Back