nhờ các bạn định giá 6,7 gôc mai này giúp mình.help

• Thread starter tihiep
  • Ngày gửi
Mai nhà trồng.mình nghịch chơi lúc nhỏ.trong 20 cm mình trồng 10 cây. Khoảng cách 5cm 1 cây. Giờ nó mọc 1 chùm 6 cây. Đường kính gốc 15cm thân 10cm.và có 1 cây siêu lạ là bị mối ăn 1 đuòng từ gốc đến ngọn.như trăng lưỡi liềm ấy. Ng ta mua 1 tr 6 gốc mà k dám bán sợ hớ.nhờ các bạn định giá giúp
Mình up ảnh k dc. Mn qua facebook mình xem giúp nhé. Nông dân k bik up ảnh sr. Nick nguyễn hiệp quốc. Tìm bằng sdt 01633256951. Mn giúp e nhé. Mẹ e kêu ng ta vô xe. Mà chưa cho giá. Tuổi thọ gốc 20 năm.

Góc mai bạn chụp không xem toàn bộ được
Mà cũng không thấy gì lạ và độc,cái rảnh đó mình tự tạo cũng được mà

Góc mai bạn chụp không xem toàn bộ được
Mà cũng không thấy gì lạ và độc,cái rảnh đó mình tự tạo cũng được mà
K bạn ơi cái rãnh ấy do tự nhiên.mối ăn 20 năm mới dc vậy.k fải tự tạo. Cây cao 2m. Mối nó tự ăn.
Nhiều ng hoỉ mua.nhưng mình k bán.mình thấy 2 điểm.1 là chùm 6 cây.2 là khe rãnh tự nhiên và gốc bầu phình to hơn thân.

Mai 20 năm mà cây nhỏ ha...nó sẽ đẹp hơn khi lúc trước bạn trồng từng cây riêng ra..ảnh bạn úp cũng ko thấy phần trên nên khó định giá lắm...chỗ mình hồi nhà ông kia bán một cây mai đường kính khoảng 20cm gốc ..là hai mươi mấy trịu lun..ví tán nó nhìu...đến tết ra bông vàng cả cây..mai bạn kgoảng tầm trên 3trịu

Thank ban. Chiều cao cây khoảng 2m. Gốc nhỏ nhưng đào xuống khỏi đất thì bầu dc 15cm. Mẹ mới cưa cây dừa cưa lun ngọn 1 cây 4 m. Giờ còn 2m.
Mai càng cao càng có giá hở bạn.hay tán rộng. Sr mình gà vụ này lắm luôn.
3tr 1 cây. Hay 1 chùm bạn.
Vậy để mình chụp toàn bộ Up facebook sem giúp tớ nhé.

Thank ban. Chiều cao cây khoảng 2m. Gốc nhỏ nhưng đào xuống khỏi đất thì bầu dc 15cm. Mẹ mới cưa cây dừa cưa lun ngọn 1 cây 4 m. Giờ còn 2m.
Mai càng cao càng có giá hở bạn.hay tán rộng. Sr mình gà vụ này lắm luôn.
3tr 1 cây. Hay 1 chùm bạn.
Vậy để mình chụp toàn bộ Up facebook sem giúp tớ nhé.
Mai tán rộng và đều thường sẽ ra bông nhìu hơn ...còn cao wá thì rất ít bông...vừa và tán rộng sẽ đẹp được giá hơn...ngta mua mai dựa vào độ tuổi và kích thước của gốc mai nữa...chỗ mình cứ đế dịt tết thì thấy người ta tỉa cành đem bán..rất có giá...

Back