Nhờ các bạn tư vấn cách cho gà ăn

• Thread starter huynhhuy21
  • Ngày gửi
Mình đang tập tành nuôi gà khoảng 20 con,nhờ các bạn tư vấn về cách cho gà ăn của mình nhé,mình mua lúa với cám công nghiệp trộn chung với hến mà mình mò dưới sông cho gà ăn,rồi cho ăn rau muống.Hến ngày nào mình mò cũng đc 1kg,theo các bạn cho ăn như thế gà mau lớn không? Hiện đang mùa dế nên tập tành nuôi dế để khi có nhiều dế rồi thì sẽ cho gà ăn mỗi ngày cùng với khẩu phần như trên,đang tính nuôi giun nếu có điều kiện.Mình cũng hỏi ké luôn câu này,gà mình có 1 con ủ rũ lông xù lên,đứng yên 1 chỗ mắt nhắm nghiền là bị gì vậy? Mong các bạn nhiệt tình tư vấn,thanks nhiều

cho gà con ăn

các bạn ơi cho mình hỏi thực ra là tôi có 5 con gà con mới nở trong trứng ra 3ngày trước gà mẹ bị rắn cắn chết 4ngày trước nhà tôi theo giết con rắn ấy rồi nhưng mà gà mới nở không biết ăn chết dần còn lại 1 con tôi đút cho nó ăn nó không ăn có ai chỉ cho tui với tôi còn lại 1 con gà này thôi ai giúp tui với
pha B1 vào nước cho uống, ra thú y mua gói úm gà con . về pha nước tiếp cho uống , chả cần phải cho ăn. Bởi vì tróng thuốc úm có vitamin rồi. Khi nào thấy gà cứng khỏe thì cho ăn cám công nghiệp :)

Dúi ab5n không tự bắt đc à? Hay bắt dế nướng lên ăn đi,mà cho hỏi phân heo có thể cho giun không cần ủ đc không?
Đang nói ăn chuyển qua phân heo híc.
Mấy bác cho em hỏi gà này nhà em gọi là gà gì vậy. Mấy con mái nhỏ nhỏ cỡ 8 lang nó đẻ rùi. Chắc có con chỉ 7lang. Híc em mới vào Web này chưa biết chèn ảnh.

cho gà con ăn

các bạn ơi cho mình hỏi thực ra là tôi có 5 con gà con mới nở trong trứng ra 3ngày trước gà mẹ bị rắn cắn chết 4ngày trước nhà tôi theo giết con rắn ấy rồi nhưng mà gà mới nở không biết ăn chết dần còn lại 1 con tôi đút cho nó ăn nó không ăn có ai chỉ cho tui với tôi còn lại 1 con gà này thôi ai giúp tui với
Ban ra cửa hàng thu y mua bột vào cho ga con ăn , nước uống, thắp thêm 1 bóng đèn 25w nữa là ok

cho gà con ăn

Hic khổ thân con gà. Con đó nhìn nếu vẫn khỏe bác cứ cho ăn cám CN rùi quây lại là được thôi mà. Hôm em cũng nuôi 20 con cho ăn lớn nhanh đang tính cho nghỉ ăn cám nuôi bt thì bị dịch đi sạch. Tiếc ghê

đối với gà thì hến+ lúa + rau là quá thừa chất rồi, cho ăn thêm cám công nghiệp sợ nó bị thừa chất sinh ra bệnh gút thì khổ..v nhưng hến tính hàn, chỉ thích hợp với gà lớn ( đủ lông cánh), ko nên cho gà nhỏ ăn( dưới 30 ngày tuổi); trường hợp cho gà con ăn, gà sẽ bị lạnh, buổi sớm hay đứng tụm vào một góc, đến tầm trưa thì hết gà lại chạy nhảy bình thường; nên khắc phục bằng cách cho uống nước gừng ( sắc nước sôi khoảng 30 Phút) vào buổi sáng( chỉ cho uống buổi sáng nhé)
gà mà bỏ ăn, đứng ủ rũ xù lông là triệu trứng của bệnh tả, bệnh gum, bệnh cầu trùng, thương hàn, giun lãi, CRD, cúm...nói chung là tất cả các loại bệnh, thế nên trong đàn chỉ bị một con thì tốt nhất là mang nó nấu cháo cho heo, chứ một gói thuốc cũng 20.000 bằng giá một con gà, chữa làm gì cho tốn công.
ah, mà chỗ bạn sao nhiều hến thế, hôm nào bắt rồi gửi cho mình vài ký nhé, chứ dạo này ăn toàn thịt heo chán quá
nongdan.phutho cho mình hỏi mình nuôi gà ta lai định 3thangs xuất chuồng nhưng sợ thịt dở nên mình nuôi thêm 15 ngày nữa nhưng khổ nổi lông vẫn mọc ko hết bạn ah.hiện giờ mình có trồng thêm cỏ cho gà ăn nữa ko biết cách đó thế nào,sẵn đó cho mình hỏi cách phối thức ăn cho gà ngon thịt nhất có thể,mình đang nuôi lứa đầu nên cần học hỏi nhiều,

Sắc gừng nấu nước sôi có tác dụng gì trị lạnh rồi còn tác dụng gì nữa ko bạn
gà nhà mình mấy hôm nay cũng tự nhiên lù rù bỏ ăn mình cũng mới học nuôi mấy em đông tảo.mình chăn làm 2 đàn mỗi đàn 30 con có điều tự nhiên 3 hôm nay có mấy em bỏ ăn lù rù đứng tụm lại 1 góc.có em lại có thêm triệu trứng đít co thắt liên tục mình đã nghiên cứu thì thấy phần lớn bọn chúng bị CRD và gumboro mình đã mua mấy lọ thuốc tiêm gum và CRD về tiêm vào bắp cho chúng nó được 2 mũi rồi mà vẫn thấy chưa ăn thua đã cho gà uống điện giải.Mình còn mua cả đường gluco về pha với thuốc kháng sinh gum + crd pha đậm đặc và phun thẳng vào mồm từng con một mà chưa thấy đỡ híc híc không biết đàn gà của mình nó có ra đi không chứ gà ốm tiền là 1 chuyện nhưng công sức và tình yêu với gà của mình cứ thấy buồn buồn rất mong anh em giúp đỡ.
Gà bạn bị Gumboro rồi đó , bạn xem gà đi phân ntn ? Gà có bị sốt ko , nếu đi phân lỏng vàng nóng sốt thì bạn ra tiệm thuốc tây mua thuốc phara giảm sốt và beruka của pháp . Cách dùng 2lit + 4vien phara+ 4 lạn đường cát hòa vào nước cho uống 3ngay lien tiep và mua thuốc kháng thể gum về tiêm nhé

Back