Nhờ chỉ giúp giống gà công nghiệp

Các bác cho mình hỏi thịt gà làm sẵn và trứng gà công nghiệp bán ở chợ, siêu thị là con giống loại nào? Mua ở đâu chất lượng tôt? Vì mình muốn nuôi gà để cạnh tranh với họ xem thế nào?

Ban
Các bác cho mình hỏi thịt gà làm sẵn và trứng gà công nghiệp bán ở chợ, siêu thị là con giống loại nào? Mua ở đâu chất lượng tôt? Vì mình muốn nuôi gà để cạnh tranh với họ xem thế nào?
ban ở đâu vây. Có nhiều loại lăm, nuôi gà đẻ hay nuôi gà thịt vay bạn

Ban
ban ở đâu vây. Có nhiều loại lăm, nuôi gà đẻ hay nuôi gà thịt vay bạn
Loại gà thịt và trứng gà bán phổ biến ở các chợ và siêu thị tại thành phố hồ chí minh và các thành phố lớn khác đó bạn. Mình muốn hỏi loại phổ biến nhất? Mình định nuôi thử xem chi phí thế nào? Có cạnh tranh được hay không?

muốn nuôi gà lấy trứng thì cứ gà AI CẬP
Gà Ai Cập là gà mới bạn à. Mình muốn hỏi sản phẩm trứng đang bán phổ biến hiện nay thuộc loại nào? Mình muốn thử cạnh tranh bằng đúng con giống của họ xem hiệu quả tới đâu thôi. giống mới thị hiếu tiêu dùng hẹp, khả năng ko bán được hàng rất cao.
Không ai biết hết à. Chán nhỉ. Chắc phải lên sở công thương hỏi rồi

Gà Ai Cập là gà mới bạn à. Mình muốn hỏi sản phẩm trứng đang bán phổ biến hiện nay thuộc loại nào? Mìmuốn thử cạnh tranh bằng đúng con giống của họ xem hiệu quả tới đâu thôi. giống mới thị hiếu tiêu dùng hẹp, khả năng ko bán được hàng rất cao.
Không ai biết hết à. Chán nhỉ. Chắc phải lên sở công thương hỏi rồi
Gà công nghiệp thì phải nuôi theo kiểu công nghiệp.
Muốn xem thì khi nào lên mình có đàn gà 50 con nuôi chơi 1 tháng tuổi tl khoảng 1.5 kg.
Gà này rất khó bán.
Trứng thì có gà ai cập muốn mua trứng giống có luôn

Muốn xem thì khi nào lên mình có đàn gà 50 con nuôi chơi 1 tháng tuổi tl khoảng 1.5 kg.
Gà này rất khó bán.
Cuối cùng nó là giống gì vậy bác. Em muốn biết tên để tham khảo. Khi nào lên bác bắt gà giống em sẽ tham quan luôn

Google thì không chịu seach. Lên sở công thương hỏi về gà họ cười cho ấy. Đầu tư 500tr rùi biết ngay cạnh tranh dc ko. Để bán trứng vào siêu thị thì phải có hoa hồng và quen biết.

Google thì không chịu seach. Lên sở công thương hỏi về gà họ cười cho ấy. Đầu tư 500tr rùi biết ngay cạnh tranh dc ko. Để bán trứng vào siêu thị thì phải có hoa hồng và quen biết.
Đã seach rồi bạn à. Quá nhiều loại. Không kiếm được loại nào đang thống lĩnh thị trường trứng và thịt gà công nghiệp ở VN hết. Bạn biết thì nói vài từ thì vừa giúp ích cho mình và đỡ mỏi tay hơn phải không.

Mình cũng ko biết , chỉ biết là gà công nghiệp ko phải gà trắng cũng ko phải lương phượng nhưng rất nhanh lớn kinh khủng nên lông lá xấu xí chỉ toàn thịt. Có mấy chục con mà ko biết bán ở đâu nè.

Mình cũng ko biết , chỉ biết là gà công nghiệp ko phải gà trắng cũng ko phải lương phượng nhưng rất nhanh lớn kinh khủng nên lông lá xấu xí chỉ toàn thịt. Có mấy chục con mà ko biết bán ở đâu nè.
Vặt hết lông ra chợ gửi cho bà bán cá bán giùm thôi bác. Em muốn biết nó giống gì về nuôi thử 1 ít để đánh giá hiệu suất thế nào mà sáng giờ vẫn chưa thấy được cái name của em nó. Chán thiệt chứ

Theo mình nhớ mang máng thì gà ai cập đẻ 300tr 1 năm. Kỉ lục ghi nét vẫn là gà ai cập đâu 370 quả 1 năm.
Gà mà anh nguyenhungtra nói chỗ em là gà Mỹ. Lớn nhanh nặng tới hơn 10kg là bình thường. loại này phải nuôi thả vườn ăn mới tàm tạm. Vì thịt nó vừa mềm vừa trắng vừa dầy.
Loại gà này chỗ em nuôi nhiều. Chuồng trại phải cực tốt. Đa số xây khoảng 1trieu/1m2. Chơi loại này giàu cũng nhanh và nghèo cũng nhanh Vì phụ thuộc hoàn toàn đầu bao tiêu. Thương lái ko mua loại này. Loại này bán trên 36ngin 1kg là có lãi

Gà này rất khó bán.
Mình muốn mua khoảng 50 trứng gà ai cập giống. Bạn ở đâu vậy? Lh mình nhe 01228839441

Back