• Nhờ chú Xuân Vũ và AE nhận xét con Nhồng của em là Trống hay Mái ạ

Thảo luận trong 'Chim cảnh' , 27/5/15

1. Trung Phan Nhà nông nghiệp dư

Em mua con Nhồng này ở chợ chim Thuận Kiều hôm 16/03/2015 vừa rồi với giá 1 tr 7. Nhờ các bác nhận xét Nhồng của em là Trống hay Mái ạ! Sẵn nhờ các bác nhìn, nhận xét giúp dùm là dáng đứng của nó có bị tật, lỗi gì không ạ ? Sao em thấy nó đứng tướng hơi chèn bẹt ra. Và cho em hỏi con này của em là Yểng Nam hay Yểng Bắc ạ ?

* Sẵn nhờ các bác nhìn, nhận xét giúp dùm là dáng đứng của nó có bị tật, lỗi gì không ạ ? Sao em thấy nó đứng tướng hơi chèn bẹt ra.

Và cho em hỏi con này của em là Yểng Nam hay Yểng Bắc ạ ?

Đang tải...
    2. onggiaogia

onggiaogia Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      bi mat
      chim xấu quá, hình như chân có tật, ngoài Thuận Kiều chọn không khéo thì đa phần mua chim đểu. Gía 1tr7 thì trên này hình như có anh Khangthuy gì đó bạn bác Xuân Vũ bán chim đẹp hơn rất nhiều uy tín.
      --- @ 27/5/15 ---
      Nếu chưa có kinh nghiệm Ra bà Đào, khoảng 2tr là chim đang tập nói, khỏi cần mớm
      --- @ 27/5/15 ---
      Chân bị tật, móng khoèo thế mà bạn cũng mua , con này 1tr cũng khó bán, thôi bạn nuôi làm phước, đợi nó cứng thì phóng sanh tích đức tháng Phật đản.

Last edited: 27/5/15
    3. Trung Phan

Trung Phan Nhà nông nghiệp dư

onglaogia : bác nói Nếu chưa có kinh nghiệm Ra bà Đào, khoảng 2tr là chim đang tập nói, khỏi cần mớm. Ra bà Đào là ra tiệm chim cảnh Chín Đào đó hả bác ?

4. onggiaogia

onggiaogia Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      bi mat
      NÓ ĐÓ BẠN, CÁCH ĐÂY VÀI HÔM, TÔI ĐI MUA KHƯỚU NGOÀI ĐÓ, THẤY BÁN NHỒNG HỎI GIÁ HỌ NÓI THẾ.MUA CHIM ĐANG TẬP NÓI ĐỠ PHẢI MỚM CỰC LẮM.

5. Trung Phan

Em xin bổ sung thêm 1 số hình ảnh lúc nó đứng cầu để các bác nhìn, nhận xét giúp dùm là dáng đứng của nó ,Chân bị tật, lỗi gì không ạ ? em thấy lúc nó đứng cầu thì chân có vẻ cứng cáp, ổn hơn, chỉ tướng hơi chèn bẹt ra. Còn lúc nó đứng trên mặt phẳng như mặt kính (kiếng) hay sàn gạch thì móng khoèo, co quắp lại vào nhau, không thẳng ra được !
      Và cho em hỏi con này của em là Yểng Nam hay Yểng Bắc ạ ?

6. anhmytran

anhmytran Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Về hưu
      Nó bị bệnh bại liệt rôi.
      Cả đơi như vậy, không khỏi đâu.

7. Trung Phan

Con này nếu em đem ra chợ chim Thuận Kiều (bên hông Thuận Kiều Plaza) chỗ em đã mua nó, không biết cái bà bán chim bả có chịu thu mua lại không nữa ? Theo lời của bác onglaogia thì con này 1tr cũng khó bán. Không biết có tiệm chim nào chịu thu lại giúp dùm cho em không nữa ? Kính mong các bác giúp đỡ, định giá giúp nếu con này bán được thì người ta sẽ thu mua lại giá khoảng bao nhiêu ?