Nhờ định giá giúp gà Đông Tảo

• Thread starter hoang khang
  • Ngày gửi
Tôi định mua 2 con trống này về làm giống. Do không nắm giá nên chưa dám trả. Nay lập topic này hỏi xin ý kiến của mọi người.
Gà 6 tháng tuổi , cân nặng 4kg, tình trạng khỏe mạnh

một con chín xị còn con kia chai mốt, tổng cộng là bốn lít hoặc 3 thùng. hihi
đùa bạn tí cho vui chứ gà Đông tảo hiện tại không có giá chuẩn, bạn cứ đăng tin mua gà Đông tảo đi là có nhiều người báo giá, sau đó tự bạn đinh giá được mà.

một con chín xị còn con kia chai mốt, tổng cộng là bốn lít hoặc 3 thùng. hihi
đùa bạn tí cho vui chứ gà Đông tảo hiện tại không có giá chuẩn, bạn cứ đăng tin mua gà Đông tảo đi là có nhiều người báo giá, sau đó tự bạn đinh giá được mà.
Tư vấn kiểu này tui trả giá theo chắc bị nâu con mắt quá ^^. Giá cả bây giờ nó lung tung quá, không biết đâu mà lần.

Không phải riêng gì gà Đông tảo mà các vật nuôi khác đều như vậy (trừ những loài quen thuộc như heo,gà ta,bò, bò, vịt...), bạn nên cẩn thận nhé!
nếu nuôi chơi thì cứ mua đại đi bạn ơi? chừng nào thịt hú tui 1 tiếng.

Chắc hoangkhang rầu nửa rồi, tính mua về làm giống mà gặp bác banmatchodat tư vấn thì rầu phải biết!
Tui cũng ở cần thơ nửa nè, chừng nào hú bác banmatchodat nhớ hú thêm 1 tiếng ngen!

Gà đông tảo hiện giờ đã có nhiều rồi, có nơi nuôi hàng trăm con sinh sản. Nếu mua, đổi trống để giống, hoặc nuôi làm cảnh chơi, thì chơi đại không cần giá cả. Còn thịt thì mổi nơi mổi giá , vì nó dễ nuôi như gà thường của mình thôi bạn à

--------

Rồi đây sẽ thấy thảm họa của cách chăm nuôi theo công nghiệp. với thức ăn và thuốc tăng trọng, nó sẽ làm mất đi giá trị nguyên thủy của vật nuôi. Từ bước tiến lên rất cao , rồi không lùi lại được mà té ầm xuống, vì mất đi phẩm chất thực tế của nó. Do con người gây nên mà thôi , ai chịu đây, người đi sau lãnh đủ. Nuôi bằng lúa gạo và thả rong gà chậm lớn hơn gà nuôi nhốt , ăn cám công nghiệp và thuốc tăng trọng, nhưng thịt gà vẩn giữ được hương vị đậm đà nguyên thủy của nó. Rút kinh nghiệm ngay con heo rừng

Last edited by a moderator:
em mới thấy hiện tại có loại gà chín cựa các bác nghĩ xao về gà này ạ giống này mới đươc tìm thấy ở tỉnh phú thọ , đất VUA HÙNG , có nẽ ngày xưa sơn tinh cưới vợ song thì cất dấu giống gà này đề giữ gìn cho đời sau ....
em, cũng định mua mấy con về nuôi đề làm giống hic và nhân giống lên và cho lai tạo ra một loại gà chín cựa lai

với gà đó 4kg/con thì 1chai/con anh có thể mua dc{giá gà thịt mà}
vói bọn e gà đó chỉ để bán thịt thôi chứ giống thì no ok bác nhé

Back