nhờ mấy bác chỉ thêm cách cho gà ăn hợp lí

• Thread starter Hoàng Ngọc Quí
  • Ngày gửi
gà em nuôi nay đc 1thag 10ngày con lớn nhất chỉ bằng lon sữa bò nhưng đc mấy con àh , thág đầu cho ăn toàn cám loai 330 1bao nhưng sao ko lớn lên diễn đàn thấy mấy bác gà đc 1thág thấy lớn quá , bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với chứ nuôi vậy chăc5thág mới xuất đc quá . Mà gà như vậy thì có bi gì ko ma sao chậm lớn quá , ngày nào em cũng trộn vitamin, với thuốc bổ vảcxn đầy đủ rồi , nhờ mấy bác góp ý giúp em . Cám ơn mấy bác nhiêu

Bạn nên cho mọi người thêm thông tin để mọi người biết mà góp ý cho chính xác:
1- Gà bạn nuôi giống gì?
2- Hiệu thức ăn bạn đang cho ăn? (Chứ giá tiền chẳng nói lên gì cả, không phải giá cao là tốt đâu, chỉ là do thằng đại lý nó ăn dày thôi)
3- Giờ giấc và cách thức cho ăn?
4- Số lượng gà nuôi? Diện tích nuôi?===>Mật độ?
5- Hình thức nuôi? (Nhốt hoàn toàn? Nửa nhốt nửa thả? Hay là thả hoàn toàn?) Chuồng trại kín nhưng có thoáng không?
6- Gà bằng lon sữa bò nhưng mà nặng bình quân bao nhiêu? (đánh giá bằng mắt ko chính xác đâu bạn, phải có số liệu cụ thể)
7- Một số thông tin khác...

gà em nuôi nay đc 1thag 10ngày con lớn nhất chỉ bằng lon sữa bò nhưng đc mấy con àh , thág đầu cho ăn toàn cám loai 330 1bao nhưng sao ko lớn lên diễn đàn thấy mấy bác gà đc 1thág thấy lớn quá , bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với chứ nuôi vậy chăc5thág mới xuất đc quá . Mà gà như vậy thì có bi gì ko ma sao chậm lớn quá , ngày nào em cũng trộn vitamin, với thuốc bổ vảcxn đầy đủ rồi , nhờ mấy bác góp ý giúp em . Cám ơn mấy bác nhiêu
Ban o dau, va ban dang nuoi ga giog gi . Duoc bao nhieu ngay . Trong luong Chu ban noi chung chung vay sao bik de gop y cho ban

Back