nhờ mọi người tư vấn chọn hãng thức ăn cám viên cho Gà thả vườn

• Thread starter camcfc
  • Ngày gửi
Hiện tại mình đang nuôi 200 con Gà thả vườn,muốn chọn hãng thức ăn tốt cho Gà phát triển nhanh.
Hiện nay trên thị trường có rất nhiều hãng thức ăn cho Gà như : Tiến Đại Phát, Conco, greefeed, An Cô, cám Mỹ,Lái Thiêu...vv,
Nhiều hãng quá không biết chọn loại nào nên nhờ mọi người tư vấn dùm.

mua thức ăn gia cầm aust feed giá 225000d/25kg,tính ra là 9000d/ký ,giả vừa phải và chấp nhận , lại rất tốt.
rẻ vậy chú.loại bao nhiêu % đạm thế?

Last edited by a moderator:
đang nuôi bằng loại cám này ,gà phát triển rất tốt

loại này chắc không có giá 9000đ/kg rồi.chú ở đâu đấy.chú có bảng giá của công ty không ạ?

chắc là lầm rồi , loại trên là loại đậm đặc mà , đạm tới 42% , cám loại thường thì đạm dưới 21% .....

chắc là lầm rồi , loại trên là loại đậm đặc mà , đạm tới 42% , cám loại thường thì đạm dưới 21% .....
e cũng nghĩ thế? loại này là đậm đặc cho gà mà.

Ở gần nhà mình có bán An Cô và Tiến Đại Phát. Mọi người thấy hai loại này so với Lái Thiêu và Con Cò thế nào

Tôi thì không muốn giới thiệu 1 loại cám nào vì không khéo làm quảng cáo không công cho họ, hì, hì ... Nói chơi cho vui vậy thôi chứ dùng cám nào cũng được, nhưng nếu chỉ dùng cám không thì không hiệu quả vì chi phí cao. Tôi không dám nói là kinh nghiệm gì hết, chỉ nói theo thực tế đã sử dụng. Nếu chỉ nuôi gà để bán thịt thì nên cho ăn độn, tôi trộn cơm với cám công nghiệp và cám bắp (bắp xay thành cám), kết quả rất khả quan, gà tăng trọng tốt, chi phí cho thức ăn giảm trên 25%. Các anh em cứ thử đi, tách ra 2 đàn, 1 đàn nuôi thuần túy cám công nghiệp, 1 đàn nuôi theo chế độ ăn độn để so sánh, sẽ thấy kết quả.

anh lấy của đại lý hay công ty vậy?
lấy ở công ty. mình lấy cám gà lông trắng cho gà ta ăn. giá cao hơn xiu nhưng hiệu quả hơn.bạn ở đâu ? nếu ở đồng nai , mình gặp trao đổi kinh nghiệm

Mình lấy cám vịt cho gà ăn được ko nhỉ. Vì ở chỗ mình chỉ có cám an co và vina thoy mà độ đạm thấp wa. Chỉ có 13% thui ạ. Trong khi cám vịt con có tới 21% mà giá mềm hơn có 260 ah

Mình lấy cám vịt cho gà ăn được ko nhỉ. Vì ở chỗ mình chỉ có cám an co và vina thoy mà độ đạm thấp wa. Chỉ có 13% thui ạ. Trong khi cám vịt con có tới 21% mà giá mềm hơn có 260 ah
ko nên ban àh, chữa cháy thì ok.
theo minh biết cám vịt co chứa nhìu sơ hơn,vì hê tiêu hóa vịt tôt hơn gà (dạ dày cơ=mề gà). Và hinhô như kich thươc viên cám của vịt cũng lớn hơn nữa,unsure

theo minh biết cám vịt co chứa nhìu sơ hơn,vì hê tiêu hóa vịt tôt hơn gà (dạ dày cơ=mề gà). Và hinhô như kich thươc viên cám của vịt cũng lớn hơn nữa,unsure
Cảm
cảm ơn bạn nha. Nhưng mình thấy trong thành phần thì chất sơ của cám gà anco nhìu hơn trong cám vịt của con cò bạn ạ

Back