Nhờ mọi người tư vấn giúp thế đất

• Thread starter namvanninhbinh
  • Ngày gửi
mình có thầu 1 miếng đất khoang 1400m2. đất cát pha bạc màu chua phèn, trời mưa thì ngập xắp nước đến mắt cá chân nhưng chỉ 2,3 ngày là nước rút hết. mình định thuê máy xúc đào về vét 1 nửa miếng đất khoảng 700m2 làm ao nuôi cá, đồng thời lấy đất đó để tôn 700m2 nền còn lại cao lên để trồng cây và nuôi gà thả vườn, gà thả vườn thì mình định chọn giống gà ai cập hướng trứng nuôi bán chăn thả không biết có đuợc không. mình sợ nuôi không có đầu ra. chẳg biết trứng gà ai cập có dễ tiêu thụ không, nhưng thực sự mình rất thích nuôi giống gà đẻ trứng này, nhờ mọi người có kinh nghiệm tư vấn giúp mình xem mình nên chọn loại hình đầu tư như thế nào vào mảnh đất này mình ở ninh bình. mình cảm ơn

ao hơi nhỏ nhưng ok mà. nuôi gà thả vườn trứng đó ngoài bắc bán tốt.
ao có thể nuôi trê lai, chim, phi ăn phân gà tốt. chuồng gà lên làm chuồng có dàn để lấy phân cho cá ăn hàng ngày và ủ bón cây. làm thêm khoảng 1000m nữa trồng ớt là ok. vườn trồng ít ổi và mít trồng xung quanh. ổi lên cắt cành ngang cho cây phát triển nhanh theo chiều cao. gây thêm 1 ít gà mà giống rễ bán làm đàn gà bố mẹ để làm gà con.

Back