Nhờ mọi người tư vấn làm gì cho mảnh đất 4 công 8 của mình!

• Thread starter demonking_devil
  • Ngày gửi
Thân chào mọi người trên d iễn đ àn , mình lúc t rư ớc là dân buô n bán ,do buôn bán ế ẩm và nay có người bà co n xuất c ảnh để lại cho mảnh vườn 4800 m2 nằm tại Măng Thít, Vĩnh Long nên nhờ mọi người tư vấn giúp mình. Lúc trước , mảnh đất này trồng lúa khá tốt nhưng hiện nay đã lên vườn, nay mình nhờ mọi người tư vấn dùm mình là mình nên trồng cái gì, nuôi con gì thì tốt, mình xin nói thêm về mảnh đât của mình cho mọi người tư vấn nha: đất nằm ngay kế bên đường lộ, ko thẳng hay vuông vức như của người khác, nói chung là hơi chếch về phỉa bên phải, ao mương thì cũng nhiều, do bỏ hoang khá lâu nên bây giờ cỏ mọc um tùm, cây cối mọc rất nhiều, được cái là cách lộ là nhánh sông nhỏ nối thẳng ra sông Tiền ( Cái Nhum-Măng Thít) nên nước nôi đây đủ cho tưới tiêu trồng trọt, mọi thứ nói chung là đều ổn cả, nếu em là nông dân chính hiệu thì khỏi bàn nhưng em là dân buôn bán chuyển qua nên moị thứ với em quá mới mẻ và khó khăn. Mọi người cứ tư vấn thoải mái nhé em sẽ cố gắng học hỏi. Em xin gửi đến mọi người lời cảm ơn chân thành trước nha! Thanks ! ọi ọ mo!!!

trồng cây ăn trái hoặc rau. nếu trồng cây ăn trái thì nuôi con gà, trong cây rau thì theo phương thức hữu cơ.

Back