Nhờ xem giúp đàn gà

• Thread starter lolalalo
  • Ngày gửi
Mới nuôi gà nên không biết đây là gà gì, xin mọi người chỉ giúp.

ý mình là muốn nuôi gà ta, nhưng đàn gà lớn lên nhìn sao không giống gà ta, vì nha bên cạnh cũng nuôi gà nhưng cùng cỡ thì gà nha người ta không có lông còn gà mình là như thế này đây. Cứ nhìn hoài mà ko biết đây là giống gì.

Cứ tạm gọi là Gà Ta hay gà Vàng đi bác . Các giống gà được gọi là Gà Ta ở VN có thuần chủng đâu . Lai tạp nham tả pí lù rồi ....

gà này có thể là gà ta đã bị lai với gà lương phượng hay tam hoàng gà này bạn nuôi rất mau lớn nhưng thịt lại không săn chắc . trước mình củng có nuôi 100 con như vậy nhìn rất giông gà của bạn chân gà to và lùn lắm phải không bạn hic gà này khi bán bị thương lái ép lắm . vì ra chợ người ta nói là gà tam hoàng chỉ bán được cho mấy người mua về làm đám nhưng giá thâp hơn từ 15-20k/1kg so với giá thị trường ( đó củng là lần đầu tiên mình tập nuôi gà ) .

gà này lai tam hoàng rồi, chân to quá, bán không được giá rồi bác ơi
Nói chung là tạp chủng quá, bác mua giống chỗ nào có uy tín một chút như vậy đỡ hơn.
chúc bác nuôi tốt nhé!

gà này mình thấy bạn nuôi mà bán thịt thì chắc chắn là lỗ vốn.vì nó rất nâu lớn mà bán thì lại rất rẻ.chia buồn cùng bác vì mua nhầm hàng

Đã là gà thì sẽ có giá thôi, nhất là thời điểm tết sắp đến rồi. Cố lên bạn nhé, sẽ được giá cao!
Kiếm chút tiền về đưa vợ.

hix, kiểu này là chết rồi, vì 1 tuần chúng nó ngốn hết của mình hết 1 bao viên con cò, lúc mua người bán bảo là gà ta thuần của việt nam, người bán ngoài Hà Nội đấy, vì khi mua thấy PR bên chuyên mục mua bán thấy mê quá mà giá lại rẻ, nuôi đến bây giờ là tỉ tệ sống còn 50/100 con thôi, kiểu này nuôi lớn mà bán 20/kg thì tức điên đi được.

hix, kiểu này là chết rồi, vì 1 tuần chúng nó ngốn hết của mình hết 1 bao viên con cò, lúc mua người bán bảo là gà ta thuần của việt nam, người bán ngoài Hà Nội đấy, vì khi mua thấy PR bên chuyên mục mua bán thấy mê quá mà giá lại rẻ, nuôi đến bây giờ là tỉ tệ sống còn 50/100 con thôi, kiểu này nuôi lớn mà bán 20/kg thì tức điên đi được.
đàn gà này của bạn là gà lượng phượng hoa rồi , gà này tiêu tốn 2,5kg thức ăn/1kg tăng trọng nếu nuôi bình thường thì ra khoảng 30 000 đ/kg mà gà này ngoài bắc đang bán 42 000 đ/kg như váyau khi trừ mọi chi phí thì người chăn nuôi vẫ có lời từ 10- 12 000 đ/kg rồi có gì phải buồn đâu

Mà với tỉ lệ hao hụt 50/100 như vậy thì lứa này chỉ mong hoà vốn thôi! Nhưng không sao có được kinh nghiệm nuôi gà và đặc biệt là biết được cách phân biệt giống gà là quí rồi!
Chúc bác thành công trong lứa nuôi kế tiếp nhé!

nói chung là đã nuôi rồi thì bạn nên rút kinh nghiêm lần sau . mình cũng bi như bạn rồi thấy gà rẻ thì ham nhưng nuôi thì chán lắm . chúc ban thành công lấn sau nhé

Back