Những chú cá mang thương hiệu Việt!!!

• Thread starter hanoiact01
  • Ngày gửi
Đây là những chú cá đã từng làm điên đảo người chơi cá và đánh dấu một thời vàng son (nhà nhà đổ xô mua cá lh,giá em nào cũng trên trời mà đắt như tôm tươi)!Các bác cũng nhìn lại nhá!
Kim cương thương hiệu Viêt!!!

Những chú đẹp ở hội thi Tao Đàn 2008!

CHú cá đoạt giải hình như là của anh Hoàng Mạnh Long

(thiết kế kiến trúc hanoiact)

nuôi cá này có khó ko ạ?

Em thích loài cá này từ bé. Chúng rất dữ và đẹp. Chỉ tiếc là từ bé tới giờ ngoài mấy con rô ta nuôi bể nước em chưa nuôi cá cảnh bao giờ và cũng không có điều kiện chăm chút chúng.

cá này là alligator gar có nhiều ở các sông ở mỹ đó chị.mấy con này có thể nặng đến cả tạ

--------

Ở Việt Nam mình gọi con này là cá sấu hỏa tiễn (hoặc sấu phúc lộc thọ) năm ngoái mình thả 2 con = ngón tay cái xuống ao để bọn nó diệt cá tạp, qua 4 tháng nó lên 1,7kg, thêm 20 ngày nữa thành 2,8kg. phải vội vàng bắt đi cho nhà ông anh có cái bể non bộ rộng để thả chơi. sợ thả ao them 1 năm nữa thì nó chén sạch cá thả luôn.

Một thời hoàng kim thật đáng nhớ. Một dòng cá cảnh có mãnh lực ghê gớm, làm điên đảo già trẻ lớn bé trọng mọi tầng lớp.
Từ CHâu Rồng, Rồng Xanh Rồng đỏ, Khỉ Đỏ đến kamalau, kamfa,.v.v... đến dòng đỉnh nhất là king Kamfa. Và hạn màn là PLT, kim Cương Phúc Lộc Thọ đến cuối cùng là nữ HOàng Kim Cương. Tất cả đều oai hùng và đầy ma lực.
Cảm ơn bác đã cho tôi những cảm giác tưởng đã lãng quên.

Cùng cảm xúc với bác, nhà cháu có con la hán nuôi đc gần 3 năm, chết cách đây cũng gần 3 năm rùi lâu lâu coi lại mấy cái hình nó như thấy nhớ 1 người bạn nhỏ vậy.

----------------------------------------------
GÀ ĐÔNG CẢO MỪNG XUÂN GIÁP NGỌ
http://agriviet.com/home/threads/159745-Ga-dong-cao-o-ha-noi#axzz2pOHYdQgl

Những chú cá mang thương hiệu Việt

Những chú cá cảnh này vẫn chưa hot luôn được săn lùng bới những người thích chơi cá cảnh.

đâu pải đắt như tôm tươi đâu ^^ ngày xưa đắt như kim cương ấy chứ

nhìn nó đẹp thật bác ơi.nhưng mà xa quê ở phòng trọ bé xíu nên ko nuôi dc

Back