Những lưu ý cần thiết khi bạn trồng rau thủy canh tại nhà

Chào toàn thể quý bà con cô bác đã và đang trồng rau thủy canh tại gia đình mình.
Mùa này là mua hè rất nắng nóng, bà con và quý anh chị cần những lưu ý sau để bảo vệ vườn rau thủy canh của mình.

Thứ nhất bà con phải kiểm tra lượng dung dịch thủy canh có trong ống có đảm bảo ngập 2/3 ống không vì mua hè ống sẽ rất nhanh cạn.
Thứ hai nếu bà con đang sử dụng hệ thống thủy canh hồi lưu thì có thể đặt thời gian chạy lâu hơn và nhiều hơn các mùa khác.
Thứ ba bà con nên chú ý pha nồng độ dung dịch thủy canh loãng hơn bình thường
Thứ tư bà con nên để ý xem nếu nắng có có thể che lưới chống nắng cho hệ thống trồng rau thủy canh của mình.
Thứ năm bà con nên tưới nước cho rau của mình. Tưới bằng cách dùng vòi phun sương, chỉ tưới vào sáng sớm và chiều tối thôi nhé

Chúc bà con có 1 hệ thống trồng rau thủy canh phát triển tốt.

Loan Nguyen

Con gái Đất Võ
BQT WEBSITE
Chào toàn thể quý bà con cô bác đã và đang trồng rau thủy canh tại gia đình mình.
Mùa này là mua hè rất nắng nóng, bà con và quý anh chị cần những lưu ý sau để bảo vệ vườn rau thủy canh của mình.

Thứ nhất bà con phải kiểm tra lượng dung dịch thủy canh có trong ống có đảm bảo ngập 2/3 ống không vì mua hè ống sẽ rất nhanh cạn.
Thứ hai nếu bà con đang sử dụng hệ thống thủy canh hồi lưu thì có thể đặt thời gian chạy lâu hơn và nhiều hơn các mùa khác.
Thứ ba bà con nên chú ý pha nồng độ dung dịch thủy canh loãng hơn bình thường
Thứ tư bà con nên để ý xem nếu nắng có có thể che lưới chống nắng cho hệ thống trồng rau thủy canh của mình.
Thứ năm bà con nên tưới nước cho rau của mình. Tưới bằng cách dùng vòi phun sương, chỉ tưới vào sáng sớm và chiều tối thôi nhé

Chúc bà con có 1 hệ thống trồng rau thủy canh phát triển tốt.
Cảm ơn anh đã về lại ngôi nhà chung Agriviet :hoa::hoa::hoa:

hohuuthuc

hiển thị bên dưới tên trong bài viết
BQT WEBSITE
Anh ơi! Em có trao đổi với một số anh em dự định mồng hai tháng chín gặp mạt Hà Nội chào mừng Quốc Khánh! Bác ủng hộ nhé ! Cùng với các anh chi em @thunguyenphong @di len lam giau @dudo92 @AQ101 anh Trung đu đủ em có trao đổi với anh Ánh rồi ạ! Chờ Admin phê duyệt cho cái logo hợp mặt Miền Bắc nữa thôi ạ.

Anh ơi! Em có trao đổi với một số anh em dự định mồng hai tháng chín gặp mạt Hà Nội chào mừng Quốc Khánh! Bác ủng hộ nhé ! Cùng với các anh chi em @thunguyenphong @di len lam giau @dudo92 @AQ101 anh Trung đu đủ em có trao đổi với anh Ánh rồi ạ! Chờ Admin phê duyệt cho cái logo hợp mặt Miền Bắc nữa thôi ạ.
Chào anh, em là nhân viên Công Ty Cổ Phần Biết Rau Sạch thôi. Em không phải là anh Biết đâu. Sdt anh Biết là 0943.188.168 chắc em nghĩ anh cũng biết anh ấy đấy hihi

hohuuthuc

BQT WEBSITE
Chào anh,tlà nhân viên Công Ty Cổ Phần Biết Rau Sạch thôi. Em không phải là anh Biết đâu. Sdt anh Biết là 0943.188.168 chắc em nghĩ anh cũng biết anh ấy đấy hihi
Àh ngại quá, thì tại đặt cái tên nghe giống quá. Tưởng ông anh Biết, tớ cũng có số của anh ý. Nhưng lâu ko thấy anh ý ghé qua đây, nên nhảy vô hỏi han. Okie.

:) Tên công ty là biết rau sạch mà anh, đăng ký thì em để tên công ty nên anh dễ nhầm lẫn hihi. :Bash: Người quen có gì giúp đỡ em nhé hihi

Loan Nguyen

Con gái Đất Võ
BQT WEBSITE
Àh ngại quá, thì tại đặt cái tên nghe giống quá. Tưởng ông anh Biết, tớ cũng có số của anh ý. Nhưng lâu ko thấy anh ý ghé qua đây, nên nhảy vô hỏi han. Okie.
@bietnh đây mới là anh Biết nè anh!

2-9 à, dzụ này được á, admin @khucthuydu Hà Nội letsgo:Haha::Haha::Haha:

hohuuthuc

BQT WEBSITE
Chỉ gặp gỡ để thêm tình thương mến thương thôi mà. Ko có mục đích to tát gì đâu

hohuuthuc

BQT WEBSITE
Loan Nguyenpost: 890682 đã viết:
Thì Sài Gòn ra đó cũng chỉ tình thương mến thương thôi mà :Downheart::Downheart::Downheart:
Ấy, nói không khéo để người đẹp buồn. @Loan Nguyen triệu tập họp online trước đi ta bàn bạc kỹ thêm nhé.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH