Nơi bán phân bón và thuốc cho Lan

• Thread starter asiakem
  • Ngày gửi
Mình mới bắt đầu chơi hoa lan , dc khoảng 50 chậu
Vui lòng chỉ cho mình nơi bán chế phẩm vi sinh và thuốc trừ bệnh cho lan , ở HCM
hoặc là cửa hàng bán phân bón vật tư nông nghiệp ở HCM

Mình chân thành cảm ơn rất nhiều

bạn tới nhưng nơi bán hoa lan đó có bán kèm đó bạn ,
gần công viên hoàng văn thụ có máy tiệm đó bạn

vâng cảm ơn cậu .
Mình cần mua thêm men EM gốc để khử mùi và men thủy phân protein chổ nào các bác chỉ giúp

Có ít lan thì không cần phải tự ủ phân chi cho vất vả , EM gốc (EM1) chỉ có ở các viện nông nghiệp có bán, nhưng mua số lượng nhiều, nếu bạn thích ủ thì trong diễn đàn này có vài topic nói về ủ phân và chỗ mua EM2, không cần mua protease tốn kém, mua ít phân cá, bánh dầu hay trùn quế (người ta đã ủ vi sinh rồi), thêm ít phân chậm tan nữa là ổn, HCM có nhiều chỗ bán phân thuốc, bạn ở quận mấy, để mình chỉ chỗ cho tiện

Last edited by a moderator:
Do mình muốn học hỏi nhiều từ kinh nghiệm của các anh chị nên mới khổ thế này , nếu tự tay mình ủ dc phân thì vui lắm bác ạ , nên rất mong mọi người hổ trợ thêm cho vốn kiến thức nông nghiệp ít ỏi của mình , mình ở Q 11
Mấy hôm nay chạy đến 12 nguyễn chí thanh nhưng dời đi rồi , chạy ra chợ bình tây có 5 chỗ bán phân và thuốc nhưng ai cũng lắc đầu , hehe
Chắc thứ 2 chạy lên hóc môn , thứ 7 và chủ nhật chắc tiệm nghĩ
Bác anhnhandn hay anh chị nào ghé qua biết chỗ nào chỉ giúp mình

Ở Q11 bạn có thể ra tiệm Bồ Cường 12 Lê Quang Sung, Q6 nhưng tiện hơn thì đi ra khu Thành Thái, chỗ đường Nguyễn Tri Phương nối dài, rất nhiều sự lựa chọn cho bạn, muốn gì cũng có, đi gần cuối đường Thành Thái có tiệm Kim giáp bên phía tay trái, ở TP mà ủ phân, hàng xóm họ than phiền lắm. Nếu bạn thích ủ mà ko tìm ra E.M (mình có tổng hợp một số địa chỉ bán chế phẩm vi sinh ở topic ủ phân bánh dầu hay cá gì đó, bạn tìm đọc xem), có thể thay thế bằng Trichoderma rất nhiều chỗ bán, ko cần mua protease, dùng quả sung, đu đủ hoặc quả dứa (thơm) thay thế protease đều tốt cả.

Ở Q11 bạn có thể ra tiệm Bồ Cường 12 Lê Quang Sung, Q6 nhưng tiện hơn thì đi ra khu Thành Thái, chỗ đường Nguyễn Tri Phương nối dài, rất nhiều sự lựa chọn cho bạn, muốn gì cũng có, đi gần cuối đường Thành Thái có tiệm Kim giáp bên phía tay trái, ở TP mà ủ phân, hàng xóm họ than phiền lắm. Nếu bạn thích ủ mà ko tìm ra E.M (mình có tổng hợp một số địa chỉ bán chế phẩm vi sinh ở topic ủ phân bánh dầu hay cá gì đó, bạn tìm đọc xem), có thể thay thế bằng Trichoderma rất nhiều chỗ bán, ko cần mua protease, dùng quả sung, đu đủ hoặc quả dứa (thơm) thay thế protease đều tốt cả.

Vâng . cảm ơn bạn anhnhandn rất nhiều , mình sẽ qua thành thái , tiệm Bồ Cường mình ghé rồi
Chân thành cảm ơn

Back