Nỗi BuồnTuổi Trẻ: 9tr nên thử chăn nuôi không

• Thread starter chipcoi_e
  • Ngày gửi
Bây giờ chán cảnh thất nghiệp ở sài gòn. Những ngày không việc làm đi lang thang kiếm việc nhưng chẳng có gì làm .. buồn lại thêm buồn . Đôi lúc nghĩ se về quê để bắt đấu nuôi ếch . Nhưng nghĩ lại trong tay chỉ có 9tr liệu có đủ để trang trải nhưng gì mình sắp làm hay ko . Ở quê mình chỉ có cái truồng heo cũ nhưng theo mình nghĩ thì có thể nuôi được nhưng mà suy nghĩ hoài rồi mãi cùng không dám làm. Nhưng trong lòng mình vẫn mong thành công để giúp người mẹ cơ cực từng ngày lo cho 4 đứa con.... Có cái rất buồn là không có để giúp mình về nguồn vốn dù chỉ là ít thôi. Còn rất nhiều tâm sự nhưng nói lên sẽ ít ai hiểu được cảnh của người đang viết những dòng tâm sự & cần những người góp ý . Em viết những dòng này mong mấy bác trả lời liệu 9tr+ với cái truồng heo cũ . Liệu có nuôi được không .

50 NGÀN VẪN CÓ THỂ LÀM GIÀU!?

Với 50 vẫn có thể làm giàu, nhưng ngoài những điều tiên quyết và căn bản của bản thân( như phải biết hạch toán,phải có ý chí - nghị lực - chịu khó - kiên trì...), thì phải có một: CHIẾN LƯỢC RÕ RÀNG VÀ SÁCH LƯỢC CỤ THỂ! Quan trọng là bạn phải bắt tay vào làm, thì ý tưởng của bạn mới trở thành hiện thực, khi bạn làm thì khó đâu - gỡ đó; còn bạn đứng ngoài nhìn và nghe ý kiến của mọi người mà thôi thì: Ý TƯỞNG CHỈ LÀ Ý TƯỞNG, ƯỚC MƠ CHỈ LÀ MƠ ƯỚC MÀ THÔI!
CHÚC BẠN THÀNH CÔNG! CHÚC ANH AE TRÊN DIỄN ĐÀN LÀM GÌ THẮNG NẤY, MUA MAY - BÁN ĐẮT HIHIHI

chủ đề này hot thịt đó nha.
mình cũng muốn tham gia nữa,có gì không fai bỏ qua dùm e cái:huh:
theo e nghĩ cách giải quyết cho vấn đề này,thật là đơn giản.Lấy 9t đó gửi về quê cho cha ( mẹ) nuôi một bầy gà,hoặc con gì đó dể nuôi,dể bán.
còn bạn vẫn đi làm thêm trên này,vẫn kiếm được tiền,như vậy là bạn có đến 2 nguồn thu nhập mà sợ gì không làm giàu được.
biện pháp đó mình đang áp dụng,mọi việc vẫn đang trôi chảy tốt đẹp,nếu bạn có hứng thú với công việc của mình thì trao đổi thêm nhé.
truongjambond@yahoo.com

sao ko thay chu de tai noi gj het het vay , ae tranh luan the nay sao im re nhu bo keo se vay

--------

em thay bac nen nuoi ech la tot nhat . em thay bac biet rat nhieu ve con ech , nen bac nen nuoi no la tot nhat , nuoi ech mau giau , hjhjhjh

Last edited:
Ở đất "Sài Gòn" đúng không là thiên đường cho tất cả mọi người bạn nhỉ?.Không biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng nếu với số tiền đó và chuồng heo cũ của bạn chẳng thể nào nuôi sống nổi bạn đâu.Bình tĩnh tìm việc tại TP đi, đừng để mất luôn 9 triệu đó!.Hãy tìm đồng hương hay ít nhất những người biết bạn, họ sẽ giúp hay định hướng đúng để bạn đi tìm việc.:6^:
Anh hoangtucantho nầy làm chức vụ gì nha, nhìn thấy topic anh nói nghe cũng hay hay... Mình hiện đang ở đồng tháp khi nào có tiệc f nhớ cho mình giao lưu với...

Với 9tr không cần phải nuôi heo. Bạn có nghĩ bạn sẽ mua 1 chiếc xe đạp và 1 tủ bánh mì hay 1 tủ kem đi bán dạo không. Bạn sẽ thấy hiệu quả của 9tr bạn đã bỏ ra vừa làm vừa học kinh doanh nó sẽ giúp bạn có lời hơn rất nhiều khi mua heo về nuôi. Làm và từ từ tích cóp vốn sau đó đầu tư vào nuôi heo công nghiệp sẽ hiệu quả hơn. Bây giờ mà tính nuôi gà nuôi heo theo kiểu chăm bẵm như thế thì không hiệu quả đâu. Thời đại internet rồi nuôi heo không còn có lời như ngày xưa nữa họ nuôi theo kiểu công nghiệp mình nuôi theo kiểu truyền thống làm sao cạnh tranh nổi.
Vài lời chân thành. thân!

Lúc này sao rồi em?Vẫn đang học nuôi ếch hay về quê trồng nấm rơm rồi??Chúc em luôn thành công nhá.

Cố gắng lên bạn!!!

Bây giờ chán cảnh thất nghiệp ở sài gòn. Những ngày không việc làm đi lang thang kiếm việc nhưng chẳng có gì làm .. buồn lại thêm buồn . Đôi lúc nghĩ se về quê để bắt đấu nuôi ếch . Nhưng nghĩ lại trong tay chỉ có 9tr liệu có đủ để trang trải nhưng gì mình sắp làm hay ko . Ở quê mình chỉ có cái truồng heo cũ nhưng theo mình nghĩ thì có thể nuôi được nhưng mà suy nghĩ hoài rồi mãi cùng không dám làm. Nhưng trong lòng mình vẫn mong thành công để giúp người mẹ cơ cực từng ngày lo cho 4 đứa con.... Có cái rất buồn là không có để giúp mình về nguồn vốn dù chỉ là ít thôi. Còn rất nhiều tâm sự nhưng nói lên sẽ ít ai hiểu được cảnh của người đang viết những dòng tâm sự & cần những người góp ý . Em viết những dòng này mong mấy bác trả lời liệu 9tr+ với cái truồng heo cũ . Liệu có nuôi được không .
Mình có quyết tâm, có nghị lực, dù 2 bàn tay trắng cũng làm được mà.

Back