Nói về nuôi rùa

• Thread starter lecongtuananh
  • Ngày gửi
anh em cho nhận xét đánh giá về cuộc phỏng vấn nuôi rùa nhé - chuyện khó tin

Rùa gì mà nuôi 1 năm được 5 đến 6 kg ???
Rùa gì mà đẻ mổi lứa 30 trứng ???

Khó tin quá - mà nhìn ông này thì củng chẳn thấy gian - ai biết loại rùa này không ???

Quá bức xúc !!! - Bác @xuanvu - Bác @Quachphunghieu - củng như nhiều bác khác - xin xem video và cho biết tên loại rùa siêu thực tế này cho em thông nảo nhé

Bác @nguyenhungdung cho em xin ý kiến !

Last edited by a moderator:
Trong clip ông này có xen con 3G vô nữa, rùa đẻ 20-25 trứng là " dữ lắm rồi" đó là rùa răng ( sen đen).Rùa gì nuôi 1 năm 5-6kg là nói cho người không biết thôi chứ người ta biết là ...rùa gì cũng vậy mới nở tới 1 năm thì quá lắm ( nuôi kĩ) cũng " ráng" được 1kg thôi...

nhìn giống con rùa tai đỏ. nhưng trước e nuôi chơi vài con, nuôi cả năm cũng chả đk 1kg nữa là...

Trong clip ông này có xen con 3G vô nữa, rùa đẻ 20-25 trứng là " dữ lắm rồi" đó là rùa răng ( sen đen).Rùa gì nuôi 1 năm 5-6kg là nói cho người không biết thôi chứ người ta biết là ...rùa gì cũng vậy mới nở tới 1 năm thì quá lắm ( nuôi kĩ) cũng " ráng" được 1kg thôi...
Rùa đẻ 25 trứng thì nó củng cả trăm tuổi - thực tế rùa nước ( đẻ kinh hơn rùa cạn ) sau 3 - 4 năm chỉ đẻ từ 6 tới 12 trứng / lứa thôi - khi nó đạt trọng lượng trên dưới 2 kg trở lên - rùa mà đẻ 30 trứng / lứa - chắc nó củng thuộc dạng thờ cúng ( trên 120 tuổi )- ngang với mấy con giải hồ gươm

mau lớn như con rùa nước mà 3 năm chỉ khoảng 2kg - rùa ông này chắc sinh ra từ việc lai ghép với cua đinh nam bộ + chít thuốc rối loạn chức năng tăng trưởng - 1 năm mà nặng 5 đến 6 kg - cua đinh còn phải bái rùa làm sư phụ

Xem video mà tưởng mấy con đồi mồi ( rùa biển ) ko ấy chứ ! - kha kha !!! - VTV khuyến nông đấy .

Mặt ông đó cũng không thể gọi là gian nhưng hay nói khoác thành thói quen .
Cuộc đời này con người nhiều khi quên đi lương tâm , quên đi hậu quả về sau ... họ chỉ cần biết cái lợi của họ thôi ... nhiều thằng nhậu với nhau rồi nói khoác nói quá cũng hơn như thế nữa .
Video rẻ tiền thật .
Nhìn vào cuộc đời thì thấy nhiều người còn chơi kiểu quá tay như thế mới hiểu việt nam mình lạc hậu và dốt nát ... anh em chú bác '' lại '' thích thì cầm dao đi chém nhau là chuyện bình thường .

Hình như bên tay trái của ổng là con rùa đẹp đó bác :D

Rùa trung bộ (Mauremys annamensis) có mai màu nâu đen hình ô-van, không gồ cao, đầu có hai hoặc ba vạch màu vàng, một vạch đi qua mắt (1), yếm có những vệt đậm màu đối xứng trên từng tấm yếm và có viền vàng xung quanh.

-----------------------------------------------------------------------------------------------

Bạn thấy con rùa đang chạy trong video ko ? - so với hình đầu tiên nhé - cái đường viền trắng mà trong hình thứ 2 ghi là số 1 ấy
Bạn thấy cái tay phải của ông ấy lật cái yếm rùa lên ko - so với yếm rùa hình số 4 nhé - rùa câm thì các vệt đem dưới yếm nó khác
Bạn có nghe ông ta nói rùa này ở cát tiên ko - ko là rùa trung bộ chứ là gì nữa

Chẳn có con rùa câm nào dám thả lang vậy đâu - rùa trung bộ thôi - nhìn nghiêng nghiêng - em thấy ông này phản phất giống giống bác @xuanvu nhà ta .

Đặc điểm nhận dạng con rùa rõ nhất là mấy cái vạch sau con mắt - mổi loại sẽ có vạch khác nhau
Vạch đỏ là rùa tai đỏ - nuôi nó thì số đỏ
vạch vàng là rùa có giá trị nuôi nó sắm vàng
vạch trắng là rùa cùi bắp - nuôi nó thì trắng tay

Mấy cách vạch sau mắt nó chứng tỏ đẳng cấp loài rùa - kha kha !!!

Back