• Dismiss Notice

nông dân thời @

Thảo luận trong 'Chuyện cảnh giác / Người xấu - Việc xấu' , 21/10/12

1. nong dan thời@ Nhà nông nghiệp dư

chào các cô chú em là 1 sinh viên tỉnh bao nhiêu năm đèn sách em mới nhận ra 1 điều không phải học là cách duy nhất có thể làm giàu như trước đây em từng nghĩ đại học lúc trước đối với em là 1 cánh cửa để vào đời thoát khỏi nghề nông nhưng đến giờ em thấy rằng nghề nông không nhất thiết là lúc nào cũng nghèo như ông cha ta xưa nghĩ với nhịp công nghệ kỹ thuật chăn nuôi tròng trọt phát triển như hiện nay em tự nghĩ tại sao mình không áp dụng và như thế em quyết định quay về vườn làm những gì mình thích em tin rằng với sự đam mê của mình và mong mọi người giúp đỡ thì em sẽ thành công

Đang tải...
    2. TRANHUUHAU

TRANHUUHAU Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Chăn Nuôi
      Chào Bạn !!! mình là nông dân thời @ đây, thực ra cuộc sống thời @ rất bon chen
      vì thế giới luôn đi lên từng giờ nên chúng ta cũng không chịu dừng lại bạn là một
      sinh viên trẽ vừa tót nghiệp ra trường nên cũng có ý định đột phá cho riêng mình
      như vậy cũng rất hay thời đại khoa học kỹ thuật ngày nay chúng ta cần phải
      suy nghỉ nên trồng cây nào và nuôi con gì cho có hiệu quả cao ... Chúc bạn thánh công nhé

3. tuancuong923

tuancuong923 Nông dân nghèo

Nghề nghiệp:
      Nông Dân @
      Chào bạn!
      Để thành công có rất nhiều cách,không nhất thiết phải học giỏi mới thành công được.
      Chỉ cần bạn biết khả năng của bạn như thế nào,có điểm mạnh là gì,tận dụng khả năng đó,có quyết tâm và tình yêu với công việc thì tôi nghĩ bạn sẽ thành công thôi.
      Bạn hãy thử lắng nghe câu chuyện của tôi
      Tôi-1 người học sinh học dốt,ham chơi điện tử,cấp 3 học bổ túc,học hết cấp 3 chẳng học gì nữa,mới 18 tuổi,vẫn còn "tuổi ăn tuổi chơi"
      Nhờ các mối quan hệ,tôi xin được vào làm coi xe trong 1 bệnh viện của thành phố với mức lương có thể nói là cao với 1 đứa mới học hết cấp 3, 5 triệu đồng/1 tháng
      Có lẽ không nói cũng biết làm ở bệnh viện thì giao tiếp với mọi kiểu người,tiếp xúc với vô vàn tệ nạn.Nhưng tôi không bị cám dỗ,khoảng thời gian đó rất quý báu,cho tôi được va chạm,trưởng thành hơn rất nhiều
      Xin kể đôi chút về bố tôi,ông là người nông dân có tư tưởng tiến bộ.Ông luôn tìm hiểu những vật nuôi mới,cây trồng mới nhưng vẫn thất bại.Tôi cũng bị ảnh hưởng tư tưởng của ông
      2 tháng đầu tiên tôi để dành được 7,5 triệu đồng.Suy nghĩ rất lâu tôi quyết định mua 7 đôi chồn nhung đen.Mọi người lúc đó nhìn tôi với ánh mắt hoài nghi vì 7,5 triệu đồng với tôi lúc đó là rất to,và với 1 con vật mới như chồn nhung đen cũng là 1 sự đầu tư mạo hiểm.
      Tôi vẫn rất vững tâm vì đằng sau tôi,bố tôi rất ủng hộ
      Đàn chồn phát triển rất tốt,liên tục tăng đàn,cộng với khả năng quảng bá thương hiệu của tôi có được từ hồi vẫn ham chơi điện tử,chỉ 1 năm sau tôi đã thành công,trở thành trang trại chồn nhung đen lớn nhất nước với 3 chi nhánh tại cả bắc trung nam với thu nhập rất cao với tuổi 19
      Bạn thấy đấy,tôi ham chơi điện tử nhưng tôi vẫn có thể phát huy điểm mạnh của mình là quảng cáo.Hãy vững tin bạn nhé,trong cuộc sống không thiếu những con đường để thành công
      Đến tham quan thành quả của tôi nếu bạn có thể:
      Trại Chồn Trọng Châu-xóm 2- Xã Cổ Am-Vĩnh Bảo-Hải Phòng

4. hoangtucantho

hoangtucantho Nông dân ¾

Nghề nghiệp:
      Thú y xóm ấp
      Chào bạn.

Mỗi một người tuỳ theo độ tuổi khác nhau sẽ giúp người ta có cách suy nghĩ khác nhau.

Trên thực tế có những người chẳng qua trường lớp nhưng lại làm giàu, điều đó có nhưng ít khi nào trở thành thước đo cho sự thành công được.

Sự thành công có thể gặp ở bất cứ một ngành nghề nào, con người nào, hoàn cảnh nào,?.

Nên mọi điều chúng ta từng trải qua điều có ít cho sự thành công sau này. Đừng phủ nhận nó cho dù đó là suy nghĩ.

Tận dụng các mối quan hệ, làm việc gì cũng nghĩ đến thời gian sau này. Hãy nghĩ cho mọi người và đối tác của mình.

Vì cuộc sống vốn dĩ công bằng.! Tin thế bạn nhé. :6^:

Last edited: 22/10/12
      duyluong thích bài này.
    5. Trường Giang

Trường Giang Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Học không bao giờ có thể làm giàu. Muốn làm giàu thì bạn phải làm chứ! Học đi đôi với hành mà!
      Đường đi đến thành công và có đc nhiều tiền là 2 phạm trù khác nhau nhé! Thành công ko chỉ là có nhiều tiền đâu! Ng ta hay đánh đồng thế thôi!

Ông cha ta ngày xưa làm nghề nông là nghèo? Bạn chắc chứ?
      Người ta áp dụng hoa học kỹ thuật vào chăn nuôi trồng trọt từ... trước khi bạn nghĩ ra lâu rồi! An tâm đi nhé! :lol:

Ngủ sớm và đi học nhiều thêm nữa đi bạn ơi! :blush:

@tuancuong: thiệt tình là ông bạn quảng cáo hay thiệt đó! Nể ông bạn thiệt! Hehe

6. minhhai123

minhhai123 Lão nông

Nghề nghiệp:
      nong dan
      Chào bạn ! Tôi nghĩ bạn nên tiếp tục học nữa đi , sẽ thành công lớn đó bạn .
      Năm năm hay mười năm nữa , thời gian càng dài càng thành công đó bạn .
      Tới lúc đó bạn có cả kho kiến thức trong người , muốn làm gì thì moi trong bụng ra là ok hi hi ....
      Hiện nay bạn đã thành công rồi đó , tốt nghiệp đại học là thành công lớn rồi .
      Còn như bạn @tuancuong thì chưa phải thành công , bạn ấy chỉ mới thành công trong khâu quảng cáo cho con bọ đen mà thôi .
      Bạn đang có một bụng kiến thức bạn muốn thành công nữa thì hãy học tiếp .
      Như tôi đây đến bây giờ mới biết vào mạng như vậy là tôi chưa thành công trong học vấn .
      Nhưng về chăn nuôi thì tôi đang thành công , vì tôi đã vượt qua được thời gian khó nhất khi mới bắt đầu chăn nuôi .
      Tóm lại : Thành công có nhiều kiểu thành công và có nhiều cách để thành công .

7. TranTTuan

TranTTuan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nhân viên
      Còn bác Hải thì kiên trì với đam mê và luôn tràn ngập lòng chân thành phải không bác? Thành công sẽ đến từ đó phải không bác hen?

8. tuancuong923

tuancuong923 Nông dân nghèo

Nghề nghiệp:
      Nông Dân @
      @Trường Giang:
      Nếu anh nghĩ tôi vào bình luận bài viết này chỉ để quảng cáo thì thật sự tôi thất vọng về anh:
      -Chuyên mục ý kiến người nông dân rất ít người vào đọc,nếu muốn quảng cáo thì tôi sẽ vào mục chăn nuôi bình luận chứ không vào mục này
      -Tôi thấy bạn nong dan thời@ giống tôi ngày trước lên vào có chút lời khuyên thôi

9. Trường Giang

Trường Giang Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Anh nhầm rồi! Tôi không mang ý chỉ định anh viết comment đó chỉ để quảng cáo. Tôi khen anh cách có cách tiếp thị khôn khéo! Còn cụ thể anh quảng cáo hay ko thì đó là chuyện của anh, không ảnh hưởng đến tôi, nên tôi không cần thiết phải phê bình hay nói móc anh.

Mục-Tửtruongkhoi2004 thích bài này.
    10. nong dan thời@

nong dan thời@ Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh viên
      chào máy anh chị để đến với thành công không phải đễ ai cũng trải qua nhũng chặn đường gian khổ và đôi khi còn có sự may mắn nữa anh truong gian đã thành công nên anh có quyền tự hào đôi khi không phải anh quảng cáo mà có thể là sự chia sẽ nhũng kinh nghiệm em rất trân trọng điều đó em muốn đi nhiều để tham quan những mô hình cũng như học hỏi để có thể áp dụng khi mình làm ah.

11. Siêu Thị Nông nghiệp

Siêu Thị Nông nghiệp Nông dân nghèo

Nghề nghiệp:
      Siêu Thị Nông Nghiệp
      Nói bạn nghe mất lòng tý nhưng bạn nên đi học cho ra hồn đã, mang danh học đại học mà viết mấy câu comment còn thua cả người nông dân.

chuyên up mướn thích bài này.