Thảo luận Nông nghiệp ác .

• Thread starter đăng-đăng
  • Ngày gửi
Nếu dùng phế phẩm nông chợ , bã đậu , bã sắn ,,, nuôi dòi lính đen làm thức ăn cho vật nuôi hoặc bán thì mọi người thấy sao ?
Ngoài ra phân dòi có thể nuôi giun quế đúng không ạ ?
Vậy là nếu vốn nghèo thì chúng ta có thể làm giàu từ đống rác ??
Nay có vài suy nghĩ đơn giản đưa lên mong mọi người thảo luận .

Last edited by a moderator:
Dòi với giun quế tính ra cũng dễ nuôi , nếu không có giống ruồi lính đen thì nuôi dòi thường cũng được . Thấy 50 kg bã đậu giá 15 k thu được cũng khá nhiều dòi . Mà thấy gà cũng mê món dòi này lắm .
Dòi dùng để nuôi ếch cũng tốt lắm . Nuôi trên diện tích nhỏ thì thấy rất khỏe , có cái là khi nuôi với diện tích lớn thì không biết ra sao ?

Vấn đề này ko phải chỉ mình bạn nghĩ ra và bây h mới nghĩ ra, rất nhiều ace đã đề cập nhưng theo tôi tìm hiểu con RLĐ này khó sinh sản, còn dòi thường thì bị cấm nuôi à nha, dòi nếu nuôi được đem nuôi gà nuôi cá thì vô đối, tiến hành làm thử đi bạn, ae hóng chờ kq?

Nếu dùng phế phẩm nông chợ , bã đậu , bã sắn ,,, nuôi dòi lính đen làm thức ăn cho vật nuôi hoặc bán thì mọi người thấy sao ?
Ngoài ra phân dòi có thể nuôi giun quế đúng không ạ ?
Vậy là nếu vốn nghèo thì chúng ta có thể làm giàu từ đống rác ??
Nay có vài suy nghĩ đơn giản đưa lên mong mọi người thảo luận .
Định làm chuyện "ruồi bu" à:D

Lúc trước mua bã đậu nành về cho trùn quế an còn dư một ít để ngoài vườn sau vài ngày thì tự nhiên có rất nhiều dòi , đem ra đổ cho gà ăn thì thấy gà rất mê món dòi này . Tính ra tiết kiệm hôm đó cũng khá nhiều lúa và cám . giờ nghĩ lại thấy mình cũng ác thật , cả chục kg dòi tính ra cả triệu con dòi mà chỉ tiết kiệm được chút tiền . Mình nuôi nông hộ nhỏ . Con gà bị trẹo cổ của mình nó chết rồi , chắc do nó ăn nhiều dòi quá thì phải ?

Back