nuôi âu trung ruồi sinh khôi cao

• Thread starter p_huutan
  • Ngày gửi
Vừa rồi mk làm tn nuôi au trung ruoi sinh khối cao, bac nao nha co nhieu phan lon, ga, chim cut nuoi lam thuc an cho ca, lon, ga...rat an toan..
Sinh khoi tao ra cuc lớn 5kgphân/kg au trung/4 ngay. Hon trùn quếu rat nhieu, sach se, don gian....ai can mk cung cap ky thuat cho...free nhe..hihi
Www.facebook.com/bacsithuy.pt

Last edited by a moderator:
Để faceboot sao vào không được.
Vừa rồi mk làm tn nuôi au trung ruoi sinh khối cao, bac nao nha co nhieu phan lon, ga, chim cut nuoi lam thuc an cho ca, lon, ga...rat an toan..
Sinh khoi tao ra cuc lớn 5kgphân/kg au trung/4 ngay. Hon trùn quếu rat nhieu, sach se, don gian....ai can mk cung cap ky thuat cho...free nhe..hihi
Www.facebook.com/basithuy.pt

Để faceboot sao vào không được.
Anh cũng quan tâm con giòi hả? Ko biết dòi này là ấu trùng ruồi nào ( ruồi nhà, ruồi trâu, ruồi dấm hay nhặng xanh...?) có phải ấu trùng ruồi lính đen mà anh phương giới thiệu ko? Tôi đang quan tâm tìm hiểu con đó nhưng chưa có đk làm. Nếu là ấu trùng ruồi lính đen thì cho tôi thảo luận học hỏi và mua giống với chủ topic nhé.

Anh mua phân cúc về để chổ mát 2 ngày sau vòi đầy bao luôn, con này lớn hơn đầu tăm mở bao cho gà nó bơi ra tự ăn. Chuyến này mú chai thuốc tím bề rửa vòi rồi cho nòng nọc ăn xem sao.

Ruoi linh den mk da tung lam thinghiem, loai này to nhung co vo kitin dày kho tieu hoa, sinh khối cũng dk nhưng yeu cầu thức ăn hơi nhiều, 14 ngay moi dk thu, trứng 72tieng moi nở, ruồi bố mẹ chi uống nuoc ko cần ăn, song 10 ngày, nhôt sinh sản kém..ma mui feramol kho chiu lem, the nen nuoi ruoi nha nang xuat hon, sach se, nuoi cong nghiep dk...4ngay dk thu, thức ăn la phân lợn sẵn.,ruoi bo me nuoi nhot de la liệt..TQ no nuoi lam thuc an cho ga,lon,ca..kiem tien triệu NDT.
Đây la it do, nếu nuôi so lượng bac kho muk tưởng tượng ra nhiều ntn.

Ruoi linh den mk da tung lam thinghiem, loai này to nhung co vo kitin dày kho tieu hoa, sinh khối cũng dk nhưng yeu cầu thức ăn hơi nhiều, 14 ngay moi dk thu, trứng 72tieng moi nở, ruồi bố mẹ chi uống nuoc ko cần ăn, song 10 ngày, nhôt sinh sản kém..ma mui feramol kho chiu lem, the nen nuoi ruoi nha nang xuat hon, sach se, nuoi cong nghiep dk...4ngay dk thu, thức ăn la phân lợn sẵn.,ruoi bo me nuoi nhot de la liệt..TQ no nuoi lam thuc an cho ga,lon,ca..kiem tien triệu NDT.
có hình hay clip gì ko bạn, cái links bạn đưa ko vô đc kìa.

Co nhung truok mk chup bang may benqsemen. H hong pin ko lam nao lay ra dk.mk co video hok của TQ luk nao mk post len fb cho..hoac bak co the đánh dịch sang tiếng trung rui google searh video se thay rat nhieu.cua mk cung nuoi tuong tu.gui tn neu co vd ji qua fb:
Www.facebook.com/bacsithuy.pt
Hum truok viet sai.ok

Mình chỉ sợ nó nuôi ruồi nhà gây bệnh cho mình và vật nuôi, ô nhiễm môi trường nữa, để bị nhắc nhở là phiền hà rồi nếu mà bị phát hiện nuôi lo khéo bị kiện như chơi. Hình như con ruồi lính ko bị cám nuôi thì phải. Còn nuôi cho gà ăn thì mình nghĩ dai hay khó tiêu thì ko sợ vì gà có 2 dạ dày co bóp tốt, cá thì đơn giản nhưng nó lại qua bộ phận nhai rồi mới vào dạ dày. Cơ bản nó có năng suất, cao đạm và chăn nuôi được ko thôi

Ve protein tuong duong bot ca, an toan, sach sẽ, năng xuất cao hon rat nhiều so voi lính den, vi ruồi bme nhot nen an tam ve truyen benh,con giong nuoi nhot nen sach benh..tq ho nuoi day ra..mk nuoi 4tháng thay cha co van de ji ca.

Nuoi ruồi nhà an toàn ko cao bác mạnh tình từng nuôi ruồi lính đen và nhặng xanh trong mùng đó, núc bác ấy nuôi gà mình dc chiêm ngưỡng rùi

An toan chu...TQ ho lam day ra muk. Ruoi bme nhot nen sach benh..ruoi nha sach hon nhang xanh nhieu.

An toan chu...TQ ho lam day ra muk. Ruoi bme nhot nen sach benh..ruoi nha sach hon nhang xanh nhieu.
Chém vãi. Bác nuôi ruồi nhà thì em kiếu. Vái bác ngả nón. Em vẫn nuôi gà cho ăn mối kiến tự nhiên nhưng cho ăn dòi bác nuôi thì em chấp nhận mua bắp . thân chào bác!

Tai bak chua dk xem thui, muk co ban nghi den ruoi la ko ai thik roi, vi the ko thay dk cai tiem nang phia sau..hihi

Bài viết có nội dung tương tự
  • Nuoi ga ta tha vuon-van de ve sinh chuong trai
    • Thread starter Mauxanhaolinh
    • Ngày gửi
  • kỹ thuật chăn nuôi chồn nhung đen.!
    • Thread starter Bùi văn Mạnh
    • Ngày gửi

• Back