Nuôi bồ câu giống Pháp lai thế hệ thứ 02 - trang trại bồ câu Ngọc Điền - Phần 1

chao ngoc dien

mình mới nuôi bồ câu lai pháp đc 25 cặp. lứa đầu mình bỏ trứng hết, lần thứ 2 mới cho ấp và mình muốn hỏi kinh nghiệm soi trứng để làm sao biết được trứng có trống và trứng ko có trống. mong Ngọc thức có kinh nghiệm lâu năm chỉ dùm nhé. xin cảm ơn trước.

Trứng bồ câu sau khi đẻ được 05 ngày, dùng đèn pin soi trứng thì sẽ biết dấu hiệu trứng có trống hay không trống. Hình ảnh dưới đây minh họa dấu hiệu trứng bồ câu có trống (hình ảnh này được lầy từ blog bồ câu Thuận Thiện):

Hy vọng giúp ích cho anh.

tim hieu ky thuat

tôi đang muốn lập trang trại nuôi chim bồ câu nhưng sợ thời tiết ở miền bắc khắc nghiệt hơn ở miền nam vậy a THỨC có thể tư vấn giúp kỹ thuật chăm sóc được không ? muốn mua con giống của trại anh thì vận chuyển bằng phương pháp nào

cam on NgocDien nhieu nhe

rat cam on anh da chia se kinh nghiem cho moi nguoi, chúc anh luon gat hai dc thanh cong trong cuoc song

Hỏi

Chào anh Ngọc điền.
Chúc anh cùng gia đình sức khỏe - thành công
hiện tôi đang ở Ngoài Bắc, tôi cũng đang tâm huyết với nghề nuôi chim bồ câu tôi đã tìm hiểu và hiện nay tôi đã nuôi 50 cặp chỉ để lấy giống.
qua tim hiểu và đọc tài liệu nhất là kinh nghiệm nuôi bồ câu của bác được trao đổi trên diễn đàn, vậy bác cho em hỏi những điều em chưa biết qua diễn đàn về nuôi bồ câu nhé.
- em hiện đang quan tâm đến thức ăn và khoáng cho chim bồ câu cho chim bồ câu ( nuôi công nghiệp 50 x 50 x50) vậy bác cho ăn gạo nứt với loại cám gà gì ( cám gà loại mấy tháng tuổi ) hay thức ăn khác, khoáng gì hả bác ?
- và dự định em gây được 150 đôi (đã đi vào đẻ hết ) thì hiệu quả kinh tế sao? ( chỉ chừ chi phí thức ăn, ko tính mọi vấn đề khác )
- Rất mong được bác giải đáp
Thân chào !

Chào anh Ngọc điền.
Chúc anh cùng gia đình sức khỏe - thành công
hiện tôi đang ở Ngoài Bắc, tôi cũng đang tâm huyết với nghề nuôi chim bồ câu tôi đã tìm hiểu và hiện nay tôi đã nuôi 50 cặp chỉ để lấy giống.
qua tim hiểu và đọc tài liệu nhất là kinh nghiệm nuôi bồ câu của bác được trao đổi trên diễn đàn, vậy bác cho em hỏi những điều em chưa biết qua diễn đàn về nuôi bồ câu nhé.
- em hiện đang quan tâm đến thức ăn và khoáng cho chim bồ câu cho chim bồ câu ( nuôi công nghiệp 50 x 50 x50) vậy bác cho ăn gạo nứt với loại cám gà gì ( cám gà loại mấy tháng tuổi ) hay thức ăn khác, khoáng gì hả bác ?
- và dự định em gây được 150 đôi (đã đi vào đẻ hết ) thì hiệu quả kinh tế sao? ( chỉ chừ chi phí thức ăn, ko tính mọi vấn đề khác )
- Rất mong được bác giải đáp
Thân chào !

à theo như báo đài đưa tin thì ngọc điền nuôi 1000 cặp bồ câu mỗi tháng lời được 50triệu, bác nuôi 150 cặp chắc lời được 7.5 triệu một tháng đó.

phụ bác 1 tay nè,chúc bán chạy nhé!!!!

222222222222222222222222222222222+++++++++++++++++ +++

à theo như báo đài đưa tin thì ngọc điền nuôi 1000 cặp bồ câu mỗi tháng lời được 50triệu, bác nuôi 150 cặp chắc lời được 7.5 triệu một tháng đó.

thế thi ai cũng nuôi được, trên diễn đàn không còn ai tham phiền nữa

chúc mừng bạn trẻ

anhbahung tui xin gửi lời chúc bạn Thức được thành công trong việc nuôi bồ câu,mong gap lại bạn

chào anh Thức

anh ơi cho e hỏi với ạ, chim bồ cau e nuôi lấy giống, sau 28-> 30 ngày thì tách mẹ rồi cho vào chuồng 50.50.50 với mật độ khoảng 4->6 con/ 1 chuồng. Vậy a cho e hỏi là sau bao lâu thì e cho chúng ra để nhốt vào chuồng nuôi quần thể ạ?
em ở miền bắc, mới vào nghề, rất mong a giúp đỡ ạ

ngocthuc cho minh hoi ty nhe

Hôm trước mình có hỏi bạn cách soi trứng bạn đã giúp mình, mình rất cảm ơn bạn. Hôm nay mình muốn hỏi bạn tý kinh nghiệm mong bạn chỉ dùm mình nhé: Số chim mình nuôi đã đẻ và nở được một số cặp rồi mình rất phấn khích nhưng ko hiểu sao một số cặp không chịu đẻ vào ổ mình đã làm sẵn mà nó đẻ dưới sàn chuồng, mình lấy trứng bỏ vào ổ thì nó ko chịu ấp và bỏ trứng luôn. Vậy cho mình hỏi tại sao chim lại ko đẻ vào ổ như các cặp khác nhỉ, mình phải làm sao đẻ khắc phục tình trạng trên mong bạn có kinh nghiệm chỉ dùm mình với nhé. Rất cám ơn bạn nhiều.và mong sớm đc hồi âm.

Hôm trước mình có hỏi bạn cách soi trứng bạn đã giúp mình, mình rất cảm ơn bạn. Hôm nay mình muốn hỏi bạn tý kinh nghiệm mong bạn chỉ dùm mình nhé: Số chim mình nuôi đã đẻ và nở được một số cặp rồi mình rất phấn khích nhưng ko hiểu sao một số cặp không chịu đẻ vào ổ mình đã làm sẵn mà nó đẻ dưới sàn chuồng, mình lấy trứng bỏ vào ổ thì nó ko chịu ấp và bỏ trứng luôn. Vậy cho mình hỏi tại sao chim lại ko đẻ vào ổ như các cặp khác nhỉ, mình phải làm sao đẻ khắc phục tình trạng trên mong bạn có kinh nghiệm chỉ dùm mình với nhé. Rất cám ơn bạn nhiều.và mong sớm đc hồi âm.

• Chim bị chấn động hoặc không yên tỉnh hoảng hốt đẽ ra ngoài và không ấp

em xin hoi anh ngoc dien

em muon mua 1so chim ra rang, khoang 50 cap, em tu cham soc để nuôi lấy giống, anh có thể cung cấp cho em không.
nếu em nuôi thành công thì có thể liên kết đầu ra vơi trang trại của anh ko
tại gì em chưa có nhiều vốn, mong anh giúp,

cám ơn anh trước nha

Chất lượng bồ câu giống của trại Ngọc Điền.

em muon mua 1so chim ra rang, khoang 50 cap, em tu cham soc để nuôi lấy giống, anh có thể cung cấp cho em không.
nếu em nuôi thành công thì có thể liên kết đầu ra vơi trang trại của anh ko
tại gì em chưa có nhiều vốn, mong anh giúp,

cám ơn anh trước nha
Mời bạn tham khảo chỗ nầy, thì biết tại sao họ im lặng:
http://agriviet.com/home/threads/18056-Hinh-anh-moi-cua-trai-bo-cau-Ngoc-dien/page4#axzz23iP5vL7R
Những hình ảnh mà Trại ngọc Điền thuê "bồi bút" post lên mạng là hình ảnh có thật. Tui đến đó bốn lần nên xác nhận. Nhưng bồ câu giống của họ bán là loại bồ câu thịt dạt, không hề được chủng ngừa.
Bồ câu giống lai Pháp hoặc lai Hà Lan, bây giờ không hiếm. các bạn có thể tìm mua ở nhiều nơi khác. Thậm chí mua của các hộ nông dân nuôi ít, nhưng họ thật thà. Có thể họ nói bồ câu chưa được chủng ngừa gì cả, mình chấp nhận mua về thì lên kế hoạch chủng ngừa . . . Chớ xem màn quảng cáo lòe mắt thiên hạ của Trại Ngọc Điền mà thiệt hại như mình vừa bị.

học hỏi

Các bác chỉ em cách phân biệt bồ câu trống , mái 100% với - hình như ko có hả các bac.

Theo suy nghĩ cá nhân của bản thân tôi, tôi nghĩ admin nên dell tất cả các bài liên quan đến bocaungocdien nhằm thanh lọc 4rum, để như vậy tôi cảm thấy ô uế quá mức làm giảm uy tín của diễn đàn.

Back