Hỏi đáp Nuôi bồ câu Pháp vào thời điểm bây giờ có phải là lối đi tốt không?

• Thread starter Ngọc Cường
  • Ngày gửi
Tôi đang có ý định nuôi chim bồ câu Pháp. Xin ý kiến các bậc tiền bối đi trước chỉ dạy.

Bác muốn nuôi thì cứ nuôi thôi bác Ngọc Cường ạ . Quan trọng là đầu ra . Tùy vào mức đầu tư của bác mà xác định đối tượng đầu ra. Giả sử 1 tháng bác được 50 đến 100 cặp bc non thì bác liên kết cung cấp trực tiếp cho 2 nhà hàng ( hoặc quán nhậu ) là đủ , họ vừa mua đc tận gốc , mình bán tận ngọn . Còn như đầu ra nhiều hơn thì bác tính đến phương án phân phối cho nhiều nhà hàng hơn . Hoặc như mình thấy có trang trại họ xin đc giấy phép giết mổ thì họ cung cấp cho hệ thống siêu thị , chim của họ k đủ , còn đi đặt hàng các trang trại khác để có chim cung cấp ổn định cho siêu thị nữa.
Nếu bác chỉ xác định nuôi ít thì lỗ chắc , k cần phải bàn vì định phí là hơi cao nha . Nuôi nhiều thì bán phân chim cũng đủ trả lương 1 công nhân rồi.
không có nghề nào ngồi mát ăn bát vàng cả bác ạ , cứ chịu khó xắn tay vào làm thôi

Mình ở Phú Thọ muốn bắt giống ở đâu chuẩn và tiện lợi nhất.

Chyên cung cấp bồ câu pháp giống.phap thịt. lồng nuôi bồ câu với giá cả hợp lý.
Đt:01633600326
Đc: hoành sơn-kinh môn-hai duong.

Hình như mình bằng tuổi nhau bác ạ ! e sn 89 ! e nuôi đc 2 năm rùi ! nhưng vì nguồn vốn hạn hẹp đành phải lấy ngắn nuôi dài, vừa nhân đàn vừa bán lấy kinh phí mở rộng dần !. Giờ mới đc 250 cặp cả chim đẻ và chim hậu bị :)
gặp đồng niên rôi mình cũng đang có ý định nuôi bồ câu. rất mong học hỏi ở các bác

gặp đồng niên rôi mình cũng đang có ý định nuôi bồ câu. rất mong học hỏi ở các bác
Hi ! học hỏi thì mình k dám, ae cùng nuôi thì trao đổi kinh nghiệm để cùng nhau phát triển thui bác ! bác ở đâu vây

mình ở tuyên quang. bạn ở đâu? có nuôi nhiêu k?
xa ghê ! mình ở HN, mình nuôi hơn 4 trăm cặp, cũng đang gây thêm ít nữa ! ở chỗ b có nhiều người nuôi chưa?

xa ghê ! mình ở HN, mình nuôi hơn 4 trăm cặp, cũng đang gây thêm ít nữa ! ở chỗ b có nhiều người nuôi chưa?
chỗ mình có nhưng nuôi ít thôi chủ yếu vẫn là nông hộ. con đầu ra thì mình thấy k có mà bán ấy. như hiện tại giá 105k 1 cặp ra ràng mà k có mà bán ấy

Chim ta hay chim pháp mà giá thấp vậy bác ! chỗ mình chim pháp thịt thấp nhất 140k/ cặp

chim pháp nuôi lãi nhiều k hả bạn?
Hi ! mình cũng chưa nuôi chim ta nên cũng không dám nhận xét về hiệu quả của 2 giống. Tuy nhiên, cũng đều xuất phát từ nhu cầu của thị trường, hiện nay đa số Khách đều dùng chim pháp, còn chim ta thì ít hơn và cũng bị ép giá b à

Hi ! mình cũng chưa nuôi chim ta nên cũng không dám nhận xét về hiệu quả của 2 giống. Tuy nhiên, cũng đều xuất phát từ nhu cầu của thị trường, hiện nay đa số Khách đều dùng chim pháp, còn chim ta thì ít hơn và cũng bị ép giá b à
trên minh thi họ toàn thả tự do
trên mình toàn nuôi thả tự do nên it nuôi chim pháp. với lại trên này chưa ai nuôi theo kiểu công nghiệp cả

Back