Hỏi đáp Nuôi bồ câu Pháp vào thời điểm bây giờ có phải là lối đi tốt không?

• Thread starter Ngọc Cường
  • Ngày gửi
Tôi đang có ý định nuôi chim bồ câu Pháp. Xin ý kiến các bậc tiền bối đi trước chỉ dạy.

Hi ! mình cũng chưa nuôi chim ta nên cũng không dám nhận xét về hiệu quả của 2 giống. Tuy nhiên, cũng đều xuất phát từ nhu cầu của thị trường, hiện nay đa số Khách đều dùng chim pháp, còn chim ta thì ít hơn và cũng bị ép giá b à
bạn có thể hoạch toán đâu tư và thu về của bạn để mình tham khảo đc k

bạn có thể hoạch toán đâu tư và thu về của bạn để mình tham khảo đc k
Hạch toán thì mình cũng k dám nói, nhưng tính trung bình thì chỗ mình giá thấp nhất là 140k/ cặp ( chim pháp ra ràng 500gr trở lên). mình nuôi năng suất đạt 50%,chi phí thức ăn cho 100 cặp vào khoảng 2tr4-2tr5/ tháng. các phụ phí khác khoảng 100k. Nếu suôn sẻ thì mỗi tháng 100 cặp sẽ cho thu nhập 3-4 triệu chưa trừ nhân công chăm sóc !
Mình cũng đang nuôi bồ câu mong bạn chỉ giáo chút . bạn đang dùng thức ăn nuôi chim gồm những gì vậy? cám công nghiệp bạn đang cho ăn loại nào thế
mình dùng cám vịt đẻ + ngô hạt bạn à!

mình dùng cám vịt đẻ + ngô hạt bạn à![/QUOTE]
Cam vit ban dung cua hang cam nao vay ? minh thi dang cho an c64 cua conco

Hạch toán thì mình cũng k dám nói, nhưng tính trung bình thì chỗ mình giá thấp nhất là 140k/ cặp ( chim pháp ra ràng 500gr trở lên). mình nuôi năng suất đạt 50%,chi phí thức ăn cho 100 cặp vào khoảng 2tr4-2tr5/ tháng. các phụ phí khác khoảng 100k. Nếu suôn sẻ thì mỗi tháng 100 cặp sẽ cho thu nhập 3-4 triệu chưa trừ nhân công chăm sóc !

mình dùng cám vịt đẻ + ngô hạt bạn à!

Mình cũng đang nuôi bc Pháp. mình dùng cám gà thịt 50% + 50%(gạo, ngô, lúa). mình cảm thấy gầy đàn hơi chậm. Để tháng tới dùng cám vịt đẻ như bạn xem thế nào. Mình nuôi ban đầu là 20 cặp đẻ và 30 cặp 4 tháng từ 10/04/2015 đến nay thì được tổng đàn 500 con và có bán 1 ít bồ câu ràng ko đáng kể. Bạn thấy mình nuôi như vậy tốc độ có chậm ko?

Mình cũng đang nuôi bc Pháp. mình dùng cám gà thịt 50% + 50%(gạo, ngô, lúa). mình cảm thấy gầy đàn hơi chậm. Để tháng tới dùng cám vịt đẻ như bạn xem thế nào. Mình nuôi ban đầu là 20 cặp đẻ và 30 cặp 4 tháng từ 10/04/2015 đến nay thì được tổng đàn 500 con và có bán 1 ít bồ câu ràng ko đáng kể. Bạn thấy mình nuôi như vậy tốc độ có chậm ko?
Bạn nhân đàn như thế là quá giỏi rồi đó. Nhẩm tính là bạn nuôi 50 cặp từ tháng 6/2015 đến bây giờ là t3/2016 mà được 500 con hay 250 cặp là trung bình năng suất khoảng 50%, đối với người mới nuôi như bạn mà được năng suất đó thì quá giỏi rồi. Chắc chắn sau này hoàn thiện thì bạn sẽ còn năng suất cao hơn nữa.

bạn gây như vậy là quá nhanh so với mình trước đây ! hi
Bạn nhân đàn như thế là quá giỏi rồi đó. Nhẩm tính là bạn nuôi 50 cặp từ tháng 6/2015 đến bây giờ là t3/2016 mà được 500 con hay 250 cặp là trung bình năng suất khoảng 50%, đối với người mới nuôi như bạn mà được năng suất đó thì quá giỏi rồi. Chắc chắn sau này hoàn thiện thì bạn sẽ còn năng suất cao hơn nữa.
Đánh giá quá chuẩn :)))))))))))))))))0

bạn gây như vậy là quá nhanh so với mình trước đây ! hi

Đánh giá quá chuẩn :)))))))))))))))))0
Cảm ơn bạn nhiều nhé! Mình sẽ cố gắng hơn nửa.

cho mình hỏi. bc pháp mình đẻ 1 trứng nhưng 2ngay rồi ko thấy đẻ trứng thứ 2 nữa(bc dc 1tuoi rồi) xin hỏi vậy mình nên bỏ trứng ra để đẻ lứa khác hay sao..xin mọi người chỉ dùm...

cho mình hỏi. bc pháp mình đẻ 1 trứng nhưng 2ngay rồi ko thấy đẻ trứng thứ 2 nữa(bc dc 1tuoi rồi) xin hỏi vậy mình nên bỏ trứng ra để đẻ lứa khác hay sao..xin mọi người chỉ dùm...

Bạn tính như này : từ khi đẻ trứng thứ nhất đến khi đẻ trứng thứ 2 thì khoảng 48 tiếng . Nếu nó chỉ đẻ 1 trứng / lứa thì xem có cặp nào đẻ gần thời gian đó ghép vào , nếu không thì mang đi luộc.
Lần sau để ý xem , có khi chim đẻ 1 trứng mà bị động là nó cũng ngưng đẻ tiếp . Lứa sau cho ăn tốt hơn , mọi chuyện yên ổn nó lại đẻ 2 trứng bình thường . Nhớ cho ăn đủ canxi với vitamin nữa

Hiện bên em đang cung cấp nguyên liệu đầu vào ngô + khô đậu tương nhập khẩu từ Nam Mỹ cho các nhà máy TACN như CP, Agrifeed, Cargill, Pro Con Cò, Lái Thiêu,...cho các trang trại chăn nuôi ở miền Nam và miền Bắc ( thức ăn tự trộn ) với giá và chất lượng tốt nhất, hàng được giao từ các cảng Cái Lân và Hải Phòng.
Công ty CP Hóa Chất Công Nghiệp Tân Long
Tầng 14 tòa DiaMond Flower - Hoàng Đạo Thúy - Thanh Xuân - Hà Nội
Mail: dungvan2205@gmail.com Fone: 0979797974 Dũng

Cho Em hỏi chút a em muốn mua giống chim bồ câu pháp ở việt trì- phú thọ bác nào có địa chỉ không chỉ giáo dùm em với a

Back