Nuôi cá 7 màu - cá lia thia - liệu có đầu ra không ???

• Thread starter lecongtuananh
  • Ngày gửi
Mình định nuôi cá 7 màu với cá lia thia số lượng lớn - liệu có đầu ra tại TPHCM hay TP Biên Hòa hay ko - các bác tư vấn cho em ý kiến về cái đầu ra - còn việc nuôi thì chắc ko khó lắm.

Luôn tiện - nếu em nuôi thỏ kiểng hay chuột tàu - liệu có đầu ra tại Đồng Nai hay TP HCM ko - vậy các bác ?

Vừa rồi mình có thăm 2 trại nuôi cá. người ta có nuôi cá 7 màu có mối sẵn, tại Bình Chánh. 1 con đực trưởng thành ngta bỏ chỉ 1k/con. nếu 1 ngày bác bỏ mối 1000/ ngày con thì ngon phải biết đó bác.

Thì nó dể nuôi - nên mình nhờ các bạn tư vấn đầu ra - liệu có ổn ko ấy mà - nuôi cả đống mà lái ko cần - kho tiêu ăn mệt nghĩ

Một xe bán cá dạo mỗi ngày bán hết khoảng 40 con cá bảy màu .
Quán bán cá cảnh thì 10 quán thì 7 quán có bán cá 7 màu - Mỗi ngày bán được bao nhiêu con ?
Thương lái nào lại đi thu mua cá bảy màu ? - Chỉ có anh tự đem đến tiệm cá cảnh hay đại lý cá cảnh để họ thu mua lại chứ làm gì có lái buôn nào lại đi buôn cá bảy màu - Những giống cá đá còn không có đất sống thì mấy con nhỏ bé này sao có đầu ra khi mới vào nghề chen chân sao lọt ?

+cá 7 màu tùy theo giống, giống thuờng thu vào duới 500 đồng 1 con là cá lớn.. chính xác hiện giờ thì ko biết bao nhiêu. nuôi đẻ để cho vịt ăn thì tốt nhất...kaka

+cá lia thia thì đẻ nhiều nuôi khó hơn 7 màu, và cực hơn nhiều...để lúc lớn lại phải cần nhiều ly,chai,nhựa, tốn công nhiều hơn... và nuôi lâu hơn, nếu giống cá cắn tốt, chăm sóc cẩn thận 1 con 30-40-50 thậm chí 100k -200k vẫn bán đc, với điều kiện phải chăm sóc thật kỉ và đúng kỉ thuật.

còn nếu nuôi nhiều quá, ko bán đc,ko có chỗ nuôi thì hốt mấy trăm con chiên xù thêm vài xị nuớc mắt quê huơng:Haha:

Nói nghiêm chỉnh, không phải phá bạn, thì
từ lâu, tôi đã nghĩ đến nuôi cá này, chỉ
để làm mồi nuôi cá Chình giống. Trước tiên
là cho cá giống ăn Bo Bo, sau là cá 7 màu.
Bọn này cỡ nhỏ, lại mau đẻ. Nuôi hàng tạ
hàng tấn để làm mồi nuôi cá khác. Sau đó
là nuôi Rô Phi, cũng dể làm mồi.

Bây giờ ít người nuôi, một con tính mấy trăm,
nhưng nuôi đại trà để làm mồi, thì tính ký
chứ ai tính con?

Đừng vội cười ý kiến ngớ ngẩn của tôi. Rất
nhiều người làm giàu thành công ở những ý
nghĩ ngớ ngẩn đó đấy. Chẳng biết đâu được.
Đã từng xảy ra có những nghề xưa kia chẳng
ai làm như vớt trùn chỉ, vớt bo bo, nuôi cá
lóc, nuôi tép. Vậy thì sao không nuôi cá 7
màu diện rộng, đại trà? Sao lại sợ đầu ra?

Thời điểm bây giờ nuôi cá 7 màu kím đầu ra hơi bị khó. Thà bác lấy vốn đó nuôi bồ câu con ngon

Back