Nuôi cá chạch lấu trong bể xi-măng...

Dkts

Lữ khách
Mình tham quan chỗ của a.Khải Mang Thít Vĩnh Long. A ở tỉnh nào vậy.?
mình ở Thanh Hóa cơ, nhưng cũng muốn vào học hỏi mô hình, hơi vất vả một chút nhưng hướng phát triển hợp lý mà ở tỉnh mình và các vùng lân cận chưa ai nuôi cả. bạn đã đi thăm chưa? chắc chắn mình sẽ thu xếp thời gian để vào Nam học hỏi 1 chuyến và rất cần sự giúp đỡ của mọi người. nếu thành công mình sẽ nhân rộng mô mình cho người dân xung quanh nữa, mình nghĩ đó cũng là 1 hướng thoát nghèo cho quê của mình.

Bình nhỏ

Thành viên gắn bó
mình ở Thanh Hóa cơ, nhưng cũng muốn vào học hỏi mô hình, hơi vất vả một chút nhưng hướng phát triển hợp lý mà ở tỉnh mình và các vùng lân cận chưa ai nuôi cả. bạn đã đi thăm chưa? chắc chắn mình sẽ thu xếp thời gian để vào Nam học hỏi 1 chuyến và rất cần sự giúp đỡ của mọi người. nếu thành công mình sẽ nhân rộng mô mình cho người dân xung quanh nữa, mình nghĩ đó cũng là 1 hướng thoát nghèo cho quê của mình.
Bạn dò tìm trên google thử xem hoặc hỏi Trung tâm khuyến nông của tỉnh nhà, hình như mô hình nuôi cá chình với với chạch ngoài trung và bắc nhiều hơn và nuôi trước phía nam ah bạn
[DOUBLEPOST=1463542771,1463542735][/DOUBLEPOST]
Mình tham quan chỗ của a.Khải Mang Thít Vĩnh Long. A ở tỉnh nào vậy.?
A ấy nuôi quy mô ntn vậy bạn

Dkts

Lữ khách
Bạn dò tìm trên google thử xem hoặc hỏi Trung tâm khuyến nông của tỉnh nhà, hình như mô hình nuôi cá chình với với chạch ngoài trung và bắc nhiều hơn và nuôi trước phía nam ah bạn
tỉnh mình có nuôi nhưng mà không thành công bạn ah. tỷ lệ sống có khoảng 30% thôi, mình nghĩ lý thuyết thì cũng quan trọng, nhưng thành công là ở ngoài thực tế, có những điều nghiên cứu chưa hết được nên mình muốn học hỏi mô hình thực tế. :) với lại cũng muốn vào Nam chơi 1 chuyến thăm bà con nữa. hi

Bình nhỏ

Thành viên gắn bó
tỉnh mình có nuôi nhưng mà không thành công bạn ah. tỷ lệ sống có khoảng 30% thôi, mình nghĩ lý thuyết thì cũng quan trọng, nhưng thành công là ở ngoài thực tế, có những điều nghiên cứu chưa hết được nên mình muốn học hỏi mô hình thực tế. :) với lại cũng muốn vào Nam chơi 1 chuyến thăm bà con nữa. hi
Hehe, chính xác vì lý do này mà đến nay nó vẫn là con đặc sản đấy, nếu dễ nuôi quá thì ai cũng làm giàu rồi. Theo mình biết thì trong miền nam tỉnh nào cũng có vài người nuôi nhưng tỷ lệ đạt chỉ có vài người nuôi lồng ở sông là chính, trong ao đất cũng có nhưng tỷ lệ đạt rất ít và thường thì họ chẳng chia sẻ cho ai đâu

Dkts

Lữ khách
Hehe, chính xác vì lý do này mà đến nay nó vẫn là con đặc sản đấy, nếu dễ nuôi quá thì ai cũng làm giàu rồi. Theo mình biết thì trong miền nam tỉnh nào cũng có vài người nuôi nhưng tỷ lệ đạt chỉ có vài người nuôi lồng ở sông là chính, trong ao đất cũng có nhưng tỷ lệ đạt rất ít và thường thì họ chẳng chia sẻ cho ai đâu
Hi. vậy mới khó. :)
[DOUBLEPOST=1463975101][/DOUBLEPOST]
chào các bác!!!
em cũng ham nuôi con này lắm,nhưng chưa có chút kiến thức nào nên chưa mạnh dạn nuôi. Thấy các bác có cùng trí hướng nên muốn học hỏi
đã bác nào nuôi con này ngoài Bắc chưa ạ??? Em ở Hà Nội
Bạn ngoài Hn thì thử xem chỗ bán giống xem ai đã nuôi thành công rồi
mình cũng đang tìm hiểu

sanghkvl

Lữ khách
Ao 4000m2 nước sông ra vào hàng ngày, hình như a.Khải thả 30.000 con thì phải. Hôm mình xuống tham quan cách ngày thả khoảng 1 tháng mà cá 15cm rồi. Siêu thật..tiếc là k gặp trực tiếp nên không học hỏi được nhiều..!

NguyenDu

Lữ khách
Bác nào ngoài Bắc cùng quan tâm topic này cho e xin thông tin lhe với :)) nhà e có 10 ao nuôi diện tích gần 10 mẫu, e ở Hải Dương 0968302114
Facebook.com/nguyendu34
Gmail: nguyenduutehy@gmail.com

T

thanhtupyt

Guest
có ai nghĩ đến việc nuôi con này theo mô hình aquaponics chưa?

N

nha nong

Guest
Này nuôi cá chạch lấu thế nào rồi bạn,,cho mình biết kết wa với

Last edited by a moderator:
Em ở Vũng Tàu, đang tìm hiểu và muốn mua giống cá chạch lấu về nuôi, rất mong mấy anh trai chỉ cho em chỗ mua và giới thiệu cho e một số nơi để e đến tham quan được không ạ? em rất thành khẩn, mong mọi người thương tình giúp đỡ, em đã tìm mấy tuần nay là không có được thông tin gì cả! hix hix

cá chạch lấu đã nuôi thành công và đạ hiệu quả tốt
[DOUBLEPOST=1467963716][/DOUBLEPOST]
xin bạn cho biết bạn học hỏi nuôi cá chạch ở đâu được không. mình có khoảng 7.000 m2 trang trại, cũng đang muốn tìm hiểu mô hình. mình cảm ơn!
nếu bạn muốn nuôi cá chạch lấu mình có thể cung cấp con giống và hướng dẫn nuôi ok : 0909600486
[DOUBLEPOST=1468079351][/DOUBLEPOST]cá chạch lấu nuôi thành công