nuôi cá nheo theo hình thức công nghiệp

• Thread starter Trưởng Thôn
  • Ngày gửi
chào các bác và bà con. hiện tại e có 8 sào ao, mực nước duy trì 1m50. nước ao 1 năm mới có thể thay 2 lần.các bác có thể tư vấn gúp em về nuôi con cá nheo này đc k ạ

Ao mình tổng diện tích gần 5000 m2. Ngoài cá thịt ra mình thả thêm 200 em nheo tàu. Từ tháng 2 hay tháng 3 gì đấy, giờ cũng được khoảng 6, 7 lạng. Mình vàng ươm. Lâu rồi không nhìn thấy giờ không biết cỡ nào. Được cái ao lắm rô phi tự nhiên, có cái cho bọn nó xơi. Hi vọng cuối năm lên được.

bạn k cho nó ăn thêm j à
mình thấy bảo nuôi loại này lời cao lắm. nguồn nc ô nhiễm k vấn đề j

tôi cũng chưa nuôi bao h. đợt tới này lên cá song, cải tạo lại ao rồi thử nghiệm

Không dễ ăn đâu các bác ak. Thử 1 lần rồi biết kết quả ntn rồi tính tiếp.

tôi ở hưng yên. chăn nuôi dạo này kém quá
Bác nuôi gì mà kém vậy?e tính sang năm nuôi cá chim kết hợp vỡi cá nheo.không biết có đuợc ?mới e chỉ thả vài trăm con để xem thị trường thế nào .

trước nhà tôi nuôi trắm trôi mè chép. thời tiết khắc nhiệt. cá nổi đầu thường xuyên. chăm vất vả lắm. muốn chuyển qua con nheo vì nó khoẻ. nhưng k biết nó ăn uống thế nào nữa. ăn tôm tép không thì lấy đâu ra ăn 2 bữa 1 ngày

Mi
Bác nuôi gì mà kém vậy?e tính sang năm nuôi cá chim kết hợp vỡi cá nheo.không biết có đuợc ?mới e chỉ thả vài trăm con để xem thị trường thế nào .mình đang định múc ao thả cá đây, hien nay ca chê dồng đang hiếm, nuôi loại này hay đấy, cửa hàng tôm cua cá đồng đang rất đông khách
Em cũng dự định nuôi nhưng chưa biết mua giống ở đâu,e ở bắc giang.bác ở đâu vậy
Bắc giang thì ở bắc ninh babs đầy

Back