Nuôi cá rô đầu vuông lời 80 triệu đồng

• Thread starter phungocvo
  • Ngày gửi
Hậu Giang: Nuôi cá rô đầu vuông lời khoảng 80 triệu đồng/ha/vụ

[24 - Jun - 2010 ::: khucthuydu]​

Ông Nguyễn Minh Đức, Quyền Chi cục trưởng Chi cục Quản lý đo lường chất lượng nông lâm sản và thủy sản tỉnh Hậu Giang cho biết: Hiện nay rất nhiều nông dân trong tỉnh đã chuyển sang nuôi cá rô đầu vuông.

<!-- </table> </div></div></div></div></div></div> --> <script type="text/javascript"></script>

Sản lượng cá rô đầu vuông trong tỉnh đạt khoảng 500 ngàn tấn/năm. Cá rô đầu vuông nuôi bằng thức ăn công nghiệp, sau 3 tháng rưỡi cho thu hoạch, cá đạt trọng lượng từ 8-9 con/kg. Năng suất trung bình từ 80-85 tấn/ha, giá bán hiện nay cho thương lái từ 32.000 – 34.000 đồng/kg, cao hơn giá cá rô thường từ 7.000-8.000 đồng/kg. Theo tính toán của nông dân sau khi trừ hết chi phí lời khoảng 80 triệu đồng/ha/vụ.

Bao Nong Nghiep Viet Nam​

Chào bạn, bạn có thể cho mình tài liệu sản xuất giống cá Rô đầu vuông ko??

Chào bạn, bạn có thể cho mình tài liệu sản xuất giống cá Rô đầu vuông ko??
Sản xuất giống cá rô đầu vuông có 2 cách: tự nhiên hoặc nhân tạo. Bác tìm trên mạng đó; có đầy đủ cả; tương tư như cá rô; cá trê thôi; Chẳng qua là cá rô đầu vuông có phát triển mạnh, nhanh, trọng lượng lớn; chất lượng thịt thơm ngon hơn cá rô thường. Thân.

nhưng có bác nào nuôi em này chưa các bác ? nghe nói cá này tiêu thụ khó vì cá rô nhiều xương ? em cũng định nuôi thử nhưng chưa thấy ai nuôi cả nên cũng sợ sợ

o Mien Bac co the nuoi khong ban, co the nhap con giong o dau cho tien van chuyen ha ban. Minh o tinh Bac Giang

mình ở Bắc GIang cũng muốn nuôi thử loại cá này nhưng kô biết ở đâu bán giống và thời tiết miền Bắc có nuôi được loại cá này ko,
Nếu thu nuôi 1ha dược 80tấn x 30.000đ/kg = 2.400.000.000đ mà lãi có 80 triệu thì nuôi cá gi chăng chẳng lãi như vậy hả bạn

Nếu thu nuôi 1ha dược 80tấn x 30.000đ/kg = 2.400.000.000đ mà lãi có 80 triệu thì nuôi cá gi chăng chẳng lãi như vậy hả bạn
bác mà nghe theo mấy tay nhà báo thì có mà phá sản....họ có biết gì về nuôi trồng đâu,đa số toàn nói phét không ah...

nếu có 1ha ao nuôi chẳng cần đâu tư làm gì, cứ thả cá lóc, cá rô, cá phi, các trắm, cá trôi ... một năm thu 2 vụ, đảm bảo lãi lơn 80 triệu

đầu tư 2 tỷ4 lời 80 triệu ???hỏi mấy người dám làm bộ chưa có nuôi thủy sản à !xác suất tỷ lệ trong nuôi thủy sản cao lắm đó !

theo mình thì con cá rô này sẽ hạ sốt và chuyển qua lạnh ngất sớm hơn con ................ nửa đó

hi hi góp ý thôi nha

2 tỷ 4 gửi ngân hàng 1 tháng được hơn 16 triệu, một năm được 200 tr.
Hic!..Hic!... Cớ gì đi nuôi cá cho ...khổ lấy 80tr hở trời?..???

1ha nuôi cá rô mà lời có 80 triệu là quá ít.Ở chỗ tui nhiều người mua xe hơi cũng nhờ nuôi cá rô, chỉ cần 3-4000m2 thì cũng đã lời trên trăm triệu rồi (và tất nhiên lỗ cũng gần bằng như thế).Còn cá rô đầu vuông thì ..he he, bi giờ đang đau đầu đây, cá lớn nhanh quá nên thịt dở, khó bán và giá cũng chả hơn nhiu ( 12,13 con cá rô thường/1kg so với8,9 con/1kg cá rô đầu vuông), giá như nhau:rolleyes:

1ha nuôi cá rô mà lời có 80 triệu là quá ít.Ở chỗ tui nhiều người mua xe hơi cũng nhờ nuôi cá rô, chỉ cần 3-4000m2 thì cũng đã lời trên trăm triệu rồi (và tất nhiên lỗ cũng gần bằng như thế).Còn cá rô đầu vuông thì ..he he, bi giờ đang đau đầu đây, cá lớn nhanh quá nên thịt dở, khó bán và giá cũng chả hơn nhiu ( 12,13 con cá rô thường/1kg so với8,9 con/1kg cá rô đầu vuông), giá như nhau:rolleyes:

bác nào có nuôi thành công thông báo lên để gây lại hào khí...
nơi tôi thằng em vừa "cất hầm"cá rô đầu vuông thuơng phẩm 8_10con/kg gia 25000 đ/kg
vợ chồng đang khóc dở

2 tỷ 4 gửi ngân hàng 1 tháng được hơn 16 triệu, một năm được 200 tr.
Hic!..Hic!... Cớ gì đi nuôi cá cho ...khổ lấy 80tr hở trời?..???
2 tỷ 4 nhưng mình bỏ ra có mấy mươi% àhh, còn lại là đại lý đầu tư

Không phải lời chỉ có 80 triệu đâu các bạn. Lãi phải trên 400tr/ha luôn đó.
Chúng ta cứ làm một phép tính đơn giản như sau:
80 tấn cá, mỗi kg bán ra là 30 ngàn. Bèo nhất một kg cá thịt lãi 5000, thì chúng ta cũng lãi được 400 triệu/ha.
Cá này được cái thời gian nuôi ngắn, chỉ 3-4 tháng là cho thu hoạch. Đầu ra cũng dễ.

một ha đất mà nuôi được 80 tấn. sao khó tin quá...
chắc mấy ông nhà báo này vừa viết bài từ ao cá của " BÁC BA PHI "

hehe. các bác toàn tính toán trên điều kiện lý tưởng.
Mình có xem qua mô hình này rồi. Không có chuyện đạt lợi nhuận thế này. 1 vụ thành công trên 1 hecta lời chừng mười mấy đến hai mươi triệu là cùng

Back