nuôi cá trê có giá trị kinh tế không ?

• Thread starter hoanghuy_339
  • Ngày gửi
H

hoanghuy_339

Guest
Tôi có 1 cái ao 500m vuông, nhà tôi nuôi chim cút nên cám thừa rất nhiều.tôi muốn tận dụng cám đó để nuối cá trê luôn. ace thấy được không? ở chỗ tôi cá giống bây giờ là 50k 1kg, size 90con/kg. người ta bao đầu ra cho mình luôn. ace cho tôi xin ý kiến với . tôi xin cám ơn mọi người .

Cám thừa hay cứt thừa?

Nuôi cá bằng cứt thì không được đâu. Ô nhiễm mà chết.
\
1 ngày quét chuồng được 60-70kg cám rơi vãi , bán theo giá phân thì tiếc quá. muốn tận dụng cám đó thôi. nuôi cá hoặc nuôi heo mọi . ý tôi ở đây muốn hỏi ace có kinh nghiệm nuôi cá, cá có thể ăn cám xay thay cho cám chuyên dụng trong thủy sản được không?

Tôi nghĩ cám thì nuôi cá được. Cá trê ăn trên mặt đáy nước chứ không ăn nổi. Vì thế không làm viên nổi, nhưng làm viên chìm có lẽ khó, mà không làm viên thì chóng ô nhiễm, khiến ta phải tốn tiền thay nước luôn luôn. Chỉ việc giải quyết được vấn đề làm viên cám chìm là xong.

cô mình dưới trảng bom có 1 ao cá khoảng 4000m2. nuôi toàn bộ cá trê lai, khoảng 3 tuần mua khoảng 500-600 kg phân cút đóng bao cho cá ăn, 1 ngày khoảng 25-30kg phân cho cá, thấy nó ăn rất dữ, mình nghĩ bạn có trại nuôi cút thì nuôi cá trê lai là hợp lý

cô mình dưới trảng bom có 1 ao cá khoảng 4000m2. nuôi toàn bộ cá trê lai, khoảng 3 tuần mua khoảng 500-600 kg phân cút đóng bao cho cá ăn, 1 ngày khoảng 25-30kg phân cho cá, thấy nó ăn rất dữ, mình nghĩ bạn có trại nuôi cút thì nuôi cá trê lai là hợp lý
cám ơn bạn nhiều nha . mĩnh cung mới nuôi dc hơn 1 tuần , ko dám cho nó ăn phân cút , mình cho nó ăn cám vãi mà thấy nước nó có mùi khó chịu quá , bạn có thể cho mình sdt hay dịa chỉ nhà cô bạn dc ko ? để mình tới tham quan, học hỏi kinh nghiệm. tại mình cũng ở Trảng Bom . cám ơn bạn lần nữa nhé ..

Áo chỉ có 500 mét vuông mà một ngày 60-70 kg cám nếu cho hết xuống ao thì chẳng mấy chốc cá trê cũng phải " lên bờ" nếu không thay nước. Cám này nuôi cá tốt. Cá trê rẻ lắm

cám ơn bạn nhiều nha . mĩnh cung mới nuôi dc hơn 1 tuần , ko dám cho nó ăn phân cút , mình cho nó ăn cám vãi mà thấy nước nó có mùi khó chịu quá , bạn có thể cho mình sdt hay dịa chỉ nhà cô bạn dc ko ? để mình tới tham quan, học hỏi kinh nghiệm. tại mình cũng ở Trảng Bom . cám ơn bạn lần nữa nhé ..
đối diện giáo xứ tân bắc có cây xăng 55555, chạy vào hỏi duong vào cty gỗ Vũ toàn, rùi chạy thẳng khoảng 500-700m, dưới đó quá trời hồ cá lun

Back