• Nuôi cá trong bể xi măng hình tròn

Thảo luận trong 'Nuôi trồng Thủy hải sản' , 12/1/13

1. kutyhn

kutyhn

Nghề nghiệp:
      NVKD
      Thanks a Đây. E sẽ cố tìm tài liệu. Có gì hok bik xin phép bác cho e hỏi nhé :)

2. khailam

khailam Guest

Mình ngu quá không hiểu chỗ này bạn ơi
      Trong vd này là 50kg / m3 và cho ăn thức ăn tối đa là 1kg ( ~2 %). Với hàm lượng protein là 30 % trong thức ăn thì ammonia (TAN) là 1x0.30x0.092 = ? kg TAN/day. 0.092 = 0.16 (16% protein là nitrogen) *0.8 (80% nitrogen được tiêu hóa) * 0.8 (80% nitrogen tiêu hóa được thải ra) * 0.9 (90% nitrogen được thải ra như TAN)
      Bạn có thể giải thích rõ hơn về các con số 0,092 0,8 0,8 0,9 được không bạn? Thanks bạn

3. daypham

daypham Nhà nông tập sự

0.092 = 0.16 x 0.8 x 0.8 x 0.9 đó bạn. Còn ý nghĩa thì mình ghi rồi đó. Vd như trong 100 % protein thì có 16 % là nito. Số liệu này lấy từ những bài báo tham khảo bạn ah.

4. bumper

bumper Nhà nông tập sự

Chào bạn manhhung86. Mình đang nghiên cứu mô hình nuôi cá tuần hoàn. Quy trình khép kín. Mục đích áp dụng hệ thống để sản xuất quy mô trang trại khoảng 3 Ha. Mình ở HN. Banj nào quan tâm đến mô hinh này, mình nghĩ chúng ta sẽ cùng nhau trao đổi kiến thức.

5. manhhung86

manhhung86 Nhà nông chính hiệu

hà nội hay hà nam vậy.
      cho a,e xin sđt và địa chỉ cụ thể để có thể làm quen với nhau.

6. haihaihai

haihaihai Nhà nông tập sự

Bạn thiết kế như bể cá rồng là được. Vật liệu chọn rẻ hơn, Bể cá và bể lọc bằng nhựa cho rẻ. Vật liệu lọc thì nham thạch, hạt nhựa hoặc bùi nhùi, bông... cho rẻ.

7. bumper

bumper Nhà nông tập sự

Mình tên Hùng (1982) 0995886465, ở Hà Đông. Bạn nào quan tâm về các lĩnh vực: VSV, NTTS, RAS, nuôi cấy mô TBTV chúng ta có thể giao lưu, chia sẻ kiến thức
      --- @ 17/9/14, Original Post Date: 17/9/14 ---
      Mình tên Hùng (1982) 0995886465, ở Hà Đông. Bạn nào quan tâm về các lĩnh vực: VSV, NTTS, RAS, nuôi cấy mô TBTV chúng ta có thể giao lưu, chia sẻ kiến thức

8. manhhung86

manhhung86 Nhà nông chính hiệu

ok,hôm nào có dịp qua hà nội sẽ gặp mặt anh,cảm ơn nhé

9. sonhai_kg

sonhai_kg Guest

minh dang nghien cuu mo hih nay, ban co the mih hoc hoi kih nghiem dc k? email cua mih la xahoiden0o0@gmail.com, k bit mail cua ban la jj or sdt de tien hoc hoi kih nghiem?

10. luongngoc2905

luongngoc2905 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nhân viên kinh doanh
      Sao các bác không nuôi bằng bồn nhựa Composite? cũng thiết kế như vậy nhưng trọng lượng bồn nhẹ hơn, vệ sinh hơn, có thể di chuyển dễ dàng, tuổi thọ lại cao nữa.

11. Văn thức

Văn thức Guest

xin chào bạn manhhung86, lên diễn đàn thấy mọi người chia sẻ về lọc tuần hoàn,bấy lâu nay mình tìm mà không thấy để học tập, vậy xin bạn manhhung86 chỉ dẫn được không ạ. Cám ơn anh ! Địa chỉ mail của mình : phamthuc791@gmail.com