NUÔI CHIM BỒ CÂU PHÁP,CON ĐƯỜNG CHẾT.

• Thread starter amy
  • Ngày gửi
Chào cac bác.như tiêu đề của bài viết.em đã từng nuôi chim bồ câu pháp vì nghe quá nhiều quoảng cáo trên wep.tv.báo trí.nhưng sự thật thì không như vậy đâu các bác ạ.nào là chim bồ câu pháp đẻ tốt nuôi con khéo.chim con nở 10 ngày là đẻ lại :Bash:. rồi 1 vốn 4 lời...(bọn bóp phét + mấy đứa nhà báo ngu nhận yieenf của chủ trại viết linh tinh... )..:Huh:.....xin thưa với các bác là chim bồ câu pháp thuần là loại chim đẻ thưa chỉ đứng sau bồ câu gà mỹ thôi nhé.ko có chuyên con nở 10 ngày là đẻ lại đâu nhé.ít lắm chỉ may ra 100 đôi có 5 đôi như vậy.mà khoảng 30-40 ngày sau khi chim con nở nhé.:Bang:. nuôi con cũng khéo lắm thỉnh thoảng chỉ dẵm chết con 1-2 lần thôi. ( :Drunk: ).các bác nghe trên báo đài thì chỉ thấy mấy thằng (mua chim tàu) về bán giống lại cho dân là giàu đúng không ạ.trên tất cả các diễn đàn,đâu đâu cũng chỉ bán giống là bán giống.vì chỉ bán giống mới có lãi ( các bác hỏi chúng nó bán thịt 1 tháng lãi bao nhiêu????) chúng nó sẽ trả lời nếu nuôi 100 đôi cũng phải ít nhất 5-6tr :D:D:D:Dapdau::Cuamay::Drunk::Drunk: thật ra thì cũng có lãi nếu như giá chim thịt ở chỗ các các la 130k/cặp thì 100 cặp nếu thuận lợi không bị làm sao cũng lãi khoảng 2tr....em chỉ viết đến đây để các bác nào muốn nuôi hay chuẩn bị nuôi tham khảo thôi ạ.các bác bán chim tầu giống đừng vào chửi em nhé.:Huh::Huh::Huh::Huh::Huh::Drunk::Drunk::Drunk::Drunk:.cám ơn các bác ạ.có gì không phải các bác góp ý cho em nhé
ở đây em nói riêng con chim bồ câu PHÁP THUẦN CHỦNG THÔI NHÉ. :D

Chào cac bác.như tiêu đề của bài viết.em đã từng nuôi chim bồ câu pháp vì nghe quá nhiều quoảng cáo trên wep.tv.báo trí.nhưng sự thật thì không như vậy đâu các bác ạ.nào là chim bồ câu pháp đẻ tốt nuôi con khéo.chim con nở 10 ngày là đẻ lại :Bash:. rồi 1 vốn 4 lời...(bọn bóp phét + mấy đứa nhà báo ngu nhận yieenf của chủ trại viết linh tinh... )..:Huh:.....xin thưa với các bác là chim bồ câu pháp thuần là loại chim đẻ thưa chỉ đứng sau bồ câu gà mỹ thôi nhé.ko có chuyên con nở 10 ngày là đẻ lại đâu nhé.ít lắm chỉ may ra 100 đôi có 5 đôi như vậy.mà khoảng 30-40 ngày sau khi chim con nở nhé.:Bang:. nuôi con cũng khéo lắm thỉnh thoảng chỉ dẵm chết con 1-2 lần thôi. ( :Drunk: ).các bác nghe trên báo đài thì chỉ thấy mấy thằng (mua chim tàu) về bán giống lại cho dân là giàu đúng không ạ.trên tất cả các diễn đàn,đâu đâu cũng chỉ bán giống là bán giống.vì chỉ bán giống mới có lãi ( các bác hỏi chúng nó bán thịt 1 tháng lãi bao nhiêu????) chúng nó sẽ trả lời nếu nuôi 100 đôi cũng phải ít nhất 5-6tr :D:D:D:Dapdau::Cuamay::Drunk::Drunk: thật ra thì cũng có lãi nếu như giá chim thịt ở chỗ các các la 130k/cặp thì 100 cặp nếu thuận lợi không bị làm sao cũng lãi khoảng 2tr....em chỉ viết đến đây để các bác nào muốn nuôi hay chuẩn bị nuôi tham khảo thôi ạ.các bác bán chim tầu giống đừng vào chửi em nhé.:Huh::Huh::Huh::Huh::Huh::Drunk::Drunk::Drunk::Drunk:.cám ơn các bác ạ.có gì không phải các bác góp ý cho em nhé
ở đây em nói riêng con chim bồ câu PHÁP THUẦN CHỦNG THÔI NHÉ. :D
»
Nhà mình nôi 400 đôi bố mẹ dc 2.5 năm rồi hiện tại vẫn đang nhân rộng, nhà mình ko bán chim giống nhé, chỉ bán chim thịt thôi giá 150k/ đôi, Mình đã theo dõi thu chi cụ thể từng tháng thu nhập cả công chăm dc 10tr/ 1 tháng. Hiện tại mình vẫn còn sổ sách theo dõi nhé

nuôi ở đâu chứ nuôi ở vn mình chắc bị bắt hết cho nên cũng khổ lắm

nuôi ở đâu chứ nuôi ở vn mình chắc bị bắt hết cho nên cũng khổ lắm
Nuôi công nghiệp bạn ơi, nhà mình ko thả, mình chỉ nói nên quan điểm cá nhân về việc chăn nuôi bồ câu thôi, thành công chỉ đến với những người thật sự tâm huyết và đam mê, mình ko có nhu cầu bán chim hay quảng bá gì cả

»
Nhà mình nôi 400 đôi bố mẹ dc 2.5 năm rồi hiện tại vẫn đang nhân rộng, nhà mình ko bán chim giống nhé, chỉ bán chim thịt thôi giá 150k/ đôi, Mình đã theo dõi thu chi cụ thể từng tháng thu nhập cả công chăm dc 10tr/ 1 tháng. Hiện tại mình vẫn còn sổ sách theo dõi nhé
bạn ở đâu mà giá ra ràng đắt thế
chim ra ràng bạn được nhiêu lạng vậy !!!

Mình ở Hoài Đức , HN, cym nhà mình để chéo cánh mới bán thịt tính TB khonagr 400gam/ con, mọi người gọi đặt mua quen rồi mình cũng ko cân, bán chym thịt sẵn thui sạch sẽ là 80k/con

Mình ở Hoài Đức , HN, cym nhà mình để chéo cánh mới bán thịt tính TB khonagr 400gam/ con, mọi người gọi đặt mua quen rồi mình cũng ko cân, bán chym thịt sẵn thui sạch sẽ là 80k/con
Vậy chim bạn nuôi được bao ngày vậy ạ
Chim làm rồi 400gr hay chưa làm vậy bạn

Bạn kể vậy thì biết vậy, chứ khó tin lắm.

Chim bồ câu thịt, nhà tôi thường bán vào lúc được hơn 1 tuần lễ, mới nhú lông cánh. Bán muộn hơn, chim bố mẹ phải nuôi con, nhưng thịt chim con lại giảm đi, để nuôi lông cánh, bán khó hơn, được ít tiền hơn.

Bạn nói bạn bán chim lúc chéo cánh là 2 tuần lễ, so với cách bán chim mới nhú lông cánh của tôi, thì sai lầm rất lớn. Mất 1 tuần lễ bố mẹ nuôi con, mà chim con ít thịt hơn 1 tuần tuổi.

37923820-tapes-de-la-croissance-des-poussins-pigeons-de-la-naissance-à-2-semaines.jpg

Cái gì làm hiệu quả nhất sẽ sống. Chứ làm ko hiệu quả thì cái gì cũng chết bác à. Khai thác vàng hay kim cương cũng lỗ. Đào than lên bán cũng lỗ sặc máu mà bác.
Bác nói thâm thuý quá ợ !

Mình lại có hướng nhìn khác 1 chút.
Đầu tư 100 cặp bồ câu, đồng thời kiếm 1 đứa con gái nào nhà có điều kiện ở gần nhà, cứ 2 tuần lại mang 1 cặp biếu bố mẹ nó ăn cho bổ dưỡng, Sau 3 năm vừa nuôi, vừa biếu sẽ có nhà lầu.:):p:Haha:.
ý tưởng này bắt nguồn từ câu chuyện Shark lương 5 triệu/ tháng vẫn có được nhà 4 tỷ của Shark Hưng

Bài viết có nội dung tương tự
  • Bán Trại chim Bồ câu
    • Thread starter CU KHOAI
    • Ngày gửi
  • nuôi chim bồ câu Pháp
    • Thread starter phucbocau
    • Ngày gửi
  • Chim bồ câu gà ấp hỏng
    • Thread starter vulh89
    • Ngày gửi
  • Hỏi về chim bồ câu
    • Thread starter CaVanTuan