nuôi chim sáo

• Thread starter cun_con
  • Ngày gửi
Tôi đang đau lòng vì hôm qua bị mất một chú sáo đã biết nói. Đang muốn tìm mua lại có bạn nào biết ở đâu bán nhiều sáo giới thiệu hộ để mua. xin cám ơn nhiều.

Các bác chỉ e dạy cho chim sáo ăn cám với ạh, chim sáo của e chừng dc 2 tháng tuổi rồi,nhưng ko bik ăn cám hột, lúc nhỏ e vẫn hòa cám với nước rồi đút cho ăn, càng lớn nó càng ko chịu ăn, lúc đói thì còn đút dc 1 chút, nó chỉ thik ăn dế với chuối ,ớt và tự ăn dc , còn cám thì nó mổ mổ mấy cái thoy chứ ko ăn . Bác nào chỉ e cách tập cho nó ăn đi ( e mua cám BA Vì chính hiệu )
đã ăn cám từ nhỏ mà lớn lên lại chê cám thì chắc tại bác cho mồi tươi nhiều quá đó thôi...bác nên sắt nhỏ dế hoặc chuối rồi trộn với cám ướt cho sáo ăn....sau đó giảm dần dế và chuối lại thì khoảng 1 tuần là sáo của bác sẽ ăn cám tốt thôi mà...

@anhmytran : hồi giờ người chơi họa mi hót và đá thì thấy nhiều rồi...họa mi mà nói được thì mới nghe lần đầu...không biết là nói tiếng người hay tiếng chim vậy bác....

Cám ơn bác exciter_1827 đã hướng dẫn, đúng là e cho nó ăn mồi tươi hơi nhiều cũng tại thấy nó thik ăn, e sẽ làm theo hướng dẫn của bác, hi vọng là con sáo nhà e nó chịu ăn

Tôi không chơi chim, nhưng Hoạ Mi nói thì nói tiếng người Mường
ở chân núi Ba Vì. Người Mường dạy nó nói được, thì người Hà Nội
Sài Gòn có thể học được họ chứ, phải không?
---------------
Xa nhà đã 26 năm nay, không ngờ bây giờ Sáo bán miền bắc
lại còn đắt hơn SaiGon nữa. Lúc còn ở nhà, tôi đi xe đò
vào nam, có mẹ con bà người SaiGon mua Hoạ Mi mang vào .
Bà ấy nói, Hoạ Mi không có ở SaiGon, chẳng biết có đúng
không? Còn Sáo các loại, chẳng biết có bao nhiêu loại, và
những loại gì, thì ở miền Bắc lúc ấy sẵn lắm, bay hàng đàn,
và mình cuộn tổ trên cây, thì cũng vớ được sáo con dễ dàng.
Chỉ có tội là chẳng chóng thì chầy, chỉ béo chú mèo thôi.

Last edited:
Tôi không chơi chim, nhưng Hoạ Mi nói thì nói tiếng người Mường
ở chân núi Ba Vì. Người Mường dạy nó nói được, thì người Hà Nội
Sài Gòn có thể học được họ chứ, phải không?
---------------
Xa nhà đã 26 năm nay, không ngờ bây giờ Sáo bán miền bắc
lại còn đắt hơn SaiGon nữa. Lúc còn ở nhà, tôi đi xe đò
vào nam, có mẹ con bà người SaiGon mua Hoạ Mi mang vào .
Bà ấy nói, Hoạ Mi không có ở SaiGon, chẳng biết có đúng
không? Còn Sáo các loại, chẳng biết có bao nhiêu loại, và
những loại gì, thì ở miền Bắc lúc ấy sẵn lắm, bay hàng đàn,
và mình cuộn tổ trên cây, thì cũng vớ được sáo con dễ dàng.
Chỉ có tội là chẳng chóng thì chầy, chỉ béo chú mèo thôi.

Họa mi mà nói được hả bạn , bạn có thế cho mình xem clip được không ... hàng hiếm đó nha ... còn về cắt móng cho móng chim ngắn lại thôi ... chứ sống tù túng trong lồng móng chim ra dài bay nhảy vướng víu , thậm chí mỏ chúng củng dài luôn ...

Last edited by a moderator:
các bác cho em hỏi tý!em có mua con sáo nguoi ta bảo là sáo trau mà sao nuoi dc khoảng 2 tuần tuổi thì nó trổ lông xam dậy thj đó là sáo ji vậy.liêu có nói dc ko@

các bác cho em hỏi tý!em có mua con sáo nguoi ta bảo là sáo trau mà sao nuoi dc khoảng 2 tuần tuổi thì nó trổ lông xam dậy thj đó là sáo ji vậy.liêu có nói dc ko@
Sáo này là sáo nhuộm hehehhe

:eek::eek::eek:con sáo trổ lông xám của em h nó lại trổ đc vài công lông đen rồi nè hehehe.ngộ thiệt mấy bác ơi
saj gon chổ nào bán cưởng vậy mấy bác.giá khoăng nhiêu 1 con.ông già em khoái cưởng lắm tính mua về quê cho ổng nuôi
---------------
ah mà làm sao để nhận biết cưởng trống ,mái vậy mua sợ lầm chim mái quá:ph34r::ph34r::ph34r::ph34r::unsure::unsure::unsure::unsure::1^::1^::wacko::wacko::wacko:

giới thiệu mua chim sáo

Tôi đang đau lòng vì hôm qua bị mất một chú sáo đã biết nói. Đang muốn tìm mua lại có bạn nào biết ở đâu bán nhiều sáo giới thiệu hộ để mua. xin cám ơn nhiều.

Bạn ở đâu thế? Nếu bạn ở Hà Nội thì bạn lên chợ Bưởi ý, nhiều lắm. Sáo đá, sáo mào, sáo nâu...

chim sao

chim sáo không lột lưởi vẩn nói được nhưng nói rất ít và không rỏ
con sáo của bạn ăn nhiều là tốt không đau bụng đâu ,bạn xem lại thức ăn của bạn có lẻ không đủ dưởng chất nên con sáo ăn nhiều ,cho đầy đủ chất bổ dưởng đó

cac bac noi the nao ay chu,em nuoi chu sao nau,hay con goi la sao ba thi co lot luoi dau vay ma noi suot ngay ay chu,nhat la may cau bon choi bi a,hay vang tuc no bat chiec rat nhanh hjhj.tai nha em ban hang voi co may ban bi a ma,

Nguoi Moi Nuoi Sao Den

Chao cac ban, MInh moi nuoi con Sao Den ( xem hinh)
nen chua nhieu kinhnghiem lam. Moi mua ve minh lot luoi lien. Cac ban xem no khoang bao nhieu thang tuoi. Co le boi bi dinh bay cua dan san chim nen con NHAT lam, thay nguoi lai gan la nhay toan loan, co ve hot hang lam, nhung khi minh trum vai den quanh long lai , chi chua 1 it de no nhin ra ngoai thi no het so, dungyen mot cho.

Chan thanh cam on. Mong moi nguoi huong dan them kinh nghiem nuoi sao den, cach day cho Sao biet noi

chao bac Xuan vu va cac ban trong dien dan . Toi rat thich dong chim noi (tuc la chim bat truoc tieng nguoi ) toi moi nuoi 2 con sao mot den , mot nau . Sau khi tim hieu rat nhieu tren mang toi thay y kien cua bac Xuan Vu la hay va hop ly mong bac thuong xuyen tham gia dien dan de anh em tien hoc hoi .

--------

tien day cung hoi bac Xuan Vu va anh em la; Toi moi mua 2 con sao 1 den mot nau , thay long het roi , chim sao den da dung mao len roi , nhung chi thay chung no hot va noi gio thoi . Vay lam the nao ma chung noi duoc mong anh em chi giao ? Toi cung khong biet la duoc bao nhieu thang tuoi nua ? khi nao thi chung noi duoc tieng nguoi ?

Em có con sáo đá muốn bán. nó kêu inh ỏi quá bà chủ nhà chịu không nổi.haha. mời anh em vào xem qua em nó. thanks!!!!

Em có con sáo đá muốn bán. nó kêu inh ỏi quá bà chủ nhà chịu không nổi.haha. mời anh em vào xem qua em nó. thanks!!!!

--------

http://www.youtube.com/watch?v=tECIs8k0QSk&list=HL1323419396&feature=mh_lolz

các bác cho em hỏi em mới bắt được 1 con sáo châu nó rất khoẻ mạnh ăn uống tốt nhưng e chẳng thấy nó hót hay nói j cả nó chỉ gừ gừ như vịt kêu j.em núm hỏi các bác xem con sáo của e như vậy là như thế nào.thaks các bác

khong biet ban mua duoc chim sao chua neu chua thi lien he voi minh , minh moi sang lai cua ong anh khoang vai con , nuoi khong het nen muon ban lai, tấn ai: 0937005590
không biết bác có chim sáo j thế,sáo đen hay sáo nâu,giá cả thế nào cho em biết để em chụp 1 em

Cac bac ọ cuu chim sao nha em

Em co nuọi 2 con sao hom bua 1 con dot nhjen yeu rọ chet dan con 1 con bay gjo nhjn cung rat yeu no dj phan bj djnh phan quanh hau mon mọ ng cho em hoi no bi gi va fai dieu tri nhu the nao

Cách lột lưỡi cho sáo

Em hiện đang có 1 chú sáo đen( của ng` thân cho), đã biết nói nhưng nghe không rõ , có cần lột lưỡi không, đem ra tiệm cho người ta lột giùm hay sao, (k bít lột lưỡi) ai chỉ e với

em củng mới đem con chim hoạ mi đất. đổi lại được con sáo đen ... nhưng ko biết đổi thế là hợp lý chưa ... hoạ mi mới mua hôm trước nên họ cho đổi .... và cho em biết giá sao đen bay h là bao nhiu

Back