nuôi chó thit có bác nào biết chỉ dùm em với

• Thread starter duc34tc
  • Ngày gửi
em đang có dự định nuôi chó cỏ thịt .em xin các ace ,cô bác cho em lời khuyên với

bạn không nên nuôi,lý do như các anh các bác ở trên đã chia sẻ.
thân!

em cảm ơn tất cả moi người đã góp ý cho em .
em sẽ suy nghĩ lại nhưng em sẽ không từ bỏ ước mơ làm giàu băng con đường chăn nuôi đâu đấy ,hi

Ai da , bạn chắc cũng đủ trường thành và hiều hơn rồi đúng ko , Nuôi chim yến đi , đầy thừ thách đúng với tiêu chí của bạn và mau giàu có nữa :8^:

Đó chỉ là giả thuyết, mà là giả thuyết sai.
Các trại chó ở Mỹ chẳng hề chọc mù chọc điếc gì cả,
mà chúng nó cũng vẫn yên lặng như tờ.
*
Ở Mỹ có 2 loại trại chó: chó cảnh, bán giá cắt cổ.
Trại chó hoang, tạm giữ chó trên phố mà không có
chủ. Trại này chính phủ bỏ tiền thuê chủ trại làm.
Chó vào đây được tắm, chải lông, tiêm phòng, thiến
hay hoạn, rồi đợi người đến nhận về nuôi. Sau một
thời gian không ai nhận, thì đưa đi tiêu huỷ.
*
Loại trại thứ nhất, khách hàng tha hồ ngắm trước
khi mua. Tôi đã đi nhiều lần. Mùi hôi khai nồng
nặc, nhưng rất yên tĩnh.
*
Loại trại thứ hai, không ai được vào, đóng kín cửa,
chỉ có cửa sổ nhỏ và cao, không nhìn vào trong được.
Tôi đã đi qua nhiều lần, vì nơi đó gần nơi tôi đi
xin phân xanh về bón vườn. Không nhìn được vào bên
trong, nhưng cửa sổ mở, vẫn không nghe thấy tiếng
sủa nào cả.
*
Nuôi Bò, Trâu, Heo, có chọc mù mắt đâu mà vẫn năng suất?
*

em cũng nghĩ giống anh đấy ạ, chứ nó sủa thì cũng tốn bao nhiêu năng lượng đâu mà sợ tiêu hao, vấn đề ở đây em ko sợ tiêu hao năng lượng mà chỉ sợ đồ ăn, thức uống cho chó ăn mà chó chậm lớn thôi

mình thì không biết gì về nuôi chó nhưng đã làm kiêm tiền không phạm pháp thì làm.

em cảm ơn tất cả moi người đã góp ý cho em .
em sẽ suy nghĩ lại nhưng em sẽ không từ bỏ ước mơ làm giàu băng con đường chăn nuôi đâu đấy ,hi
dung day ban ah minh da chobn con duong nao thi di thoi mac ke du ai noi nga noi nghieng long ta van dung vung nhu kieng 3 chan hun von vao mo trang trai di 01645185304

Minh ung ho ban Khong co viec j kho chi so long khong Ben.
em đang là sinh viên năm cuối .nhưng trong suy nghĩ của minh rất muốn làm kinh tế nhất là chăn nuôi .
chỉ cần không vi phạm pháp luật thi em không sợ gì khổ cực cả
các bác co ung hộ em nuôi chó không ?
nhnh

Nhân từ là tự sát .nhug hoi?lòng mjnh có làm nvay dc ko? Con chó hay con vật nào kug vậy thôi.để cho ta làm thit hết.nhug theo tớ thj ko nen nuoi chó thit.vi bạn có lỡ làm thit nó khi nó rất thông mjh và trung thành.nếu bạn có đủ can đảm giêt thịt nó thì nuoi sẽ ko sợ ko có thị truog.vi rat it nguoi nuoi chó thit. Có j ko đúng m.n bỏ wa. Htai t đang nuoi rắn hổ mang và mới vào nghề.aj bjt ve thuoc va cak fòng tránh benh cho rắn xjn chj?bảo. Xin kam on !

Chào bạn. đa số các bạn phía trên khuyên bạn không nên nuôi vì con chó là vật thân thiết.

theo mình bạn nên nuôi.
hiệu quả kinh tế từ nuôi chó thịt rất cao. bởi thức ăn thường không bị tính vào chi phí. (thức ăn thừa)
nếu bạn mở trang trại và nếu thức ăn của chó bạn đi xin được thì bạn nên mở. nhưng lưu ý nêu không xin được thức ăn thì lại không hiệu quả lắm đâu.
chúc bạn thành công nhé.

+UOTE="gaconlonton1989, post: 627399, member: 121542"]Chào bạn. đa số các bạn phía trên khuyên n không nên nuôi vì con chó là vật thân thiết.

theo mình bạn nên nuôi.
hiệu quả kinh tế từ nuôi chó thịt rất cao. bởi thức ăn thường không bị tính vào chi phí. (thức ăn thừa)
nếu bạn mở trang trại và nếu thức ăn của chó bạn đi xin được thì bạn nên mở. nhưng lưu ý nêu không xin được thức ăn thì lại không hiệu quả lắm đâu.
chúc bạn thành công nhé.[/QUOTE]
mình củng có dự tính giống bạn , mình thấy rất khả quan, thứ nhất đầu ra rất tốt nói đúng hơn cung không đủ cầu . Thứ 2 giá rất tốt. Mình có nguồn phụ phẩm từ các công ty chế biến Thủy sản nên giá thức ăn cho chó rất rẻ. Bạn cứ mạnh dạn làm đi, mình ủng hộ bạn đấy. Có gì cần trao đổi thì a lô mình

Chào bạn. đầu tiên chúc bạn sức khỏe và sớm thực hiện được kế hoạch của mình. Về kế hoạch chăn nuôi của bạn mình cũng nghiên cứu và thực hiện được môt thời gian, mình nghĩ bạn có lý do gì đặc biệt để chọn con này để "tự thân lập nghiệp"?
Bạn thực sự quan tâm về con vật này bạn có thể liên lạc với mình qua skype: manh.nguyenhaivp or yahoo or gmail cùng phần tên như vậy :D
Thân chào.

Lâu rồi không lên diễn đàn. Và cũng vì thay đổi sđt đột xuất nên anh em không liên lạc.
Xin được tạ tội với anh em.
Vấn đề nuôi chó thịt nói chung và nuôi chó giống đẻ bán chó con nói riêng cái nào cũng là cái hay.
Nhưng đây mình xin nhắc lại là các bác nên gây được đàn chó mẹ trước đã.
Nếu bác nào có đàn chó mẹ khoảng 40 con( loại chó lai Nga hoặc Đức) thì càng tốt.
Ở đây có 1 cái hay mà tôi thấy là các bác nên bán chó con sẽ có lợi nhuận hơn.
Nếu không thì để lại nuôi thịt cũng được. Như có cmr phía trên của bác nào có nói là chỉ số fcr chỉ số tiêu thụ thức ăn/ kg thịt thì tôi bó tay. Cái này tôi đang nghiêm cứu và theo dõi. Và đương nhiên nó cũng tùy thuộc vào từng giống nữa.
Vấn đề thức ăn ở đây có 1 bác ở Vĩnh Phúc mà em lỡ đổi sđt nên bác ấy không biết có liên lạc với em không. Nhưng bác ấy rất nhiệt tình. Bác ấy cũng nuôi chó thịt và cho ăn ngô và cá phế heo. Cái này rất đúng và rất hay vì nó là thức ăn rẻ nên sẽ giảm được chi phí nuôi.
Ví dụ nhé:
Em nuôi 1 con chó lai( chó thịt).
Nuôi 5 tháng nó được 20ký
Vì chó nhà em đẻ nên không mất tiền con giống.
Trung bình nó ăn mỗi ngày 2300₫.
sau 5 tháng sẽ là 345.000₫
Giá thịt chỗ em lái thu mua với giá 50.000₫.
Như vậy. Sau khi trừ chi phí thức ăn mỗi con ta sẽ được khoảng:1.000.000-345.000= 655.000₫/ con.
Vấn đề lai tạo giống ở đây lúc đầu em nuôi là giống chó cỏ mhưng không đạt chỉ khoảng 13- 15 kg/5 tháng. Sau khi nghiêm cứu và lai tạo em đã cho ra được dòng chó to hơn vào khoảng 18- 22kg/ 5 tháng.
Các bác tâm huyết. không bàn về đao đức hay gì gì đó thì vào chém nhiệt tình nha.
Chó con dễ bệnh nhất vào lúc 2 tháng tuổi( tầm 4-6kg/con).
Chuồng trại các bác có thể làm lồng.
Phía dưới các bác xây lên 2 viên gạch để chắn nước mỗi khi xịt nước tắm. Sẽ không chạy ngược ra đường đi phía ngoài.
Mỗi lồng 80x80x150(cm) nuôi được 4 con chó thịt.
Vì không úp được hình nên nói các bác hơi khó hiểu xíu.
Sang tháng em xây xong rồi sẽ up hình cho các bác xem thử.
Cụ thể là:
- kiểu lồng như thế nào.
- Đặt lồng theo kiểu nào để dễ cho ăn và dễ dọn phân.
-Kích thước lồng nuôi chó thịt/ chó sinh sản.
-Thức ăn.
- Chăm sóc và chữa bệnh thường gặp.
Chúc các bác sức khỏe và thành công với con Chó.
Bác nào cần bán chó thịt mà không có lái. Liên lạc với em. Em cho vài số điện thoại của mấy lái thu mua chó ở khu vực Đồng Nai và khu vực Bình Phước.
Số điện thoại của em nằm dưới ảnh avata

Back