NUÔI CHÓ THỊT THÀNH CÔNG 100% LỢI NHUẬN CAO

• Thread starter caothang
  • Ngày gửi
mình đã và đang nuôi chó thịt. từ đầu mình nuôi thử 20 con chó cái, kết quà sau 6 tháng đan chó của mình hiện hơn 100 con chó con. mình bán chó con giống luôn. 1 con = 170k là con nhỏ. 200 k la con to hon xiu đẹp hơn xíu, như thế 6 tháng minh kiếm được 20 tr đó là bán con giống. đang trong quá trình thử nghiệm. thúc ăn chủ yêu là cơm thừa của các quán cơm. va ruột và đầu cá ngoài chợ, . có gìsai xót mong anh em chỉ bảo

E="Hale0276, post: 838030, member: 161177"]Cái vụ nuôi chó này hay nhe, nhưng phòng dịch khó quá. Mình cũng thử nuôi 1 lần 30 con, kết quả sau 2 tháng, tèo hết, còn lại 2 con ốm nhách[/QUOTE]
Phòng dịch thì mk đã có kinh nghiệm, ko phải tốn tiền vacxin, chỉ khó là chó. Nó gây tiếng ồn thôi.
xvaylap68 đã viết:
Vậy mới phải họp nhau lai chứ
Bac nuoi vay la ok roi con phai giao luu j nưa

Cho này mình nuôi trong nhà ko phải nuôi thương phẩm,nuôi củi thế này chậm lớn lắm

[QUcũn"xuanlap68, post: 838287, member: 81827"]Cho này mình nuôi trong nhà ko phải nuôi thương phẩm,nuôi củi thế này chậm lớn lắm[/QUOTE]
Mk cung nuoi cui nhưng 1con 1ô 1.5m2

Mk ở thanh oai-hà nội.
Mk tính 1ngày 13con ăn khoảng
2kg gạo xấu=20k
2kg cám gạo=10k
Và đầu cá hoặc lòng gà, tiết lợn,...(mk xin)
+13 con trong khoảng 6 tháng ăn hết:30k/ngày x 180ngày=5tr4
*13con mk bán 1con TB 16kg với giá khoảng 75k được
13con x 16kg x75k/kg=15tr6 trừ 5tr4 ttiền thức ăn và tiền thuốc chữa bệnh đg ruột lúc nhỏ 195k(15k/1con). 15tr6 - 5tr4- 195k=10tr lẻ 5k
Thuốc gì phòng bệnh đừong ruot the bác...em đang muon nuoi mà chua có kinh nghiem.bác chi giup với
[QUcũn"xuanlap68, post: 838287, member: 81827"]Cho này mình nuôi trong nhà ko phải nuôi thương phẩm,nuôi củi thế này chậm lớn lắm
Mk cung nuoi cui nhưng 1con 1ô 1.5m2[/QUOTE]
Bác có bí kíp gì mà phòng bệnh ko phải mất tien the....chi giup e voi...cuoi nam em xin nghj viec len muon về nuoi chó.

mình đã và đang nuôi chó thịt. từ đầu mình nuôi thử 20 con chó cái, kết quà sau 6 tháng đan chó của mình hiện hơn 100 con chó con. mình bán chó con giống luôn. 1 con = 170k là con nhỏ. 200 k la con to hon xiu đẹp hơn xíu, như thế 6 tháng minh kiếm được 20 tr đó là bán con giống. đang trong quá trình thử nghiệm. thúc ăn chủ yêu là cơm thừa của các quán cơm. va ruột và đầu cá ngoài chợ, . có gìsai xót mong anh em chỉ bảo
minh cungco 1 trang trai nuoi trong tong hop va cung co thu nghiem mot dan cho thit, nhung ve thuc an dc cai san hon ban, vi minh con co dc 1 cai ao lon, chinh xac la dap thuy loi va ca ro phi tu nhien thi menh mong bat ngat... nen minh at ca ve nau voi cam ngo thui va nuoi cho thit ..... Ket qua cung rat tot cac ban ah. Cho cung nhanh lon va do nac thi ....dung hoi.... phai noi la cho "sieu nac" luon, vao khoang thang gieng va thang 6 la minh gay cho con, 6 thang sau la co 1 lua cho thanh pham.Dieu quan trong nhat la minh co dc yeu to " Dia loi" nen cung kha tot, vi cho cung it benh tat, nen sa say cung rat it. moi nguoi thu nghien cuu xem ....
ve khoan benh tat thi minh thay cung oke. minh lam chuong trai cungdon gian: minh xay bao mot khoang dat chieu 5m x 15m, chi can xay cao 20cm rui giang luoi b40 o tren, trong khu do minh dung len mot cai nha chiem 1/3 khoang dat de chung no an uong ngu nghi.... hii, con lai la san choi va noi di ve sinh, chung no khon lam di ve sinh k he bua bai ma co noi co chon lam, en cong tac don chuong cung ko may vat va, neu co dieu kien thi nen nha ban lang xi mang cho no sach se thi cang tot. vay la minh da co 1 khu chuong nuoi cho thit, voi dien tich do minh co the nuoi dc 30- 40 con mot lua.
ve phong benh thi minh thay rat don gian, cho minh nuoi la cho co, benh pho bien cua no la benh duong ruot, giun san va ky sinh tronung ma thui, ngoai ra it thay benh khac voi dieu kien la cham soc chuong trai sach se, mua dong am, mua he mat me nha.Con cach phong benh cua minh la chi can tron "Sinh" vao thuc an cho no dinh ky khoang 1 thang 1 lan la dc, hieu rat chuan luon: cho long bong muot, va chong lon rat it benh tat, ma chi phi lai cuc re, chi can khoang 50ng la co the su dung dc ca gan 1 lua cho rui. Con den lam ma co con van dinh benh la cu dung amox cilin ma tiem cho no la on ca,
Noi chung la minh thay rat don gian.....
Cái vụ nuôi chó này hay nhe, nhưng phòng dịch khó quá. Mình cũng thử nuôi 1 lần 30 con, kết quả sau 2 tháng, tèo hết, còn lại 2 con ốm nhách
ban nuoi nhot rieng tung long hay nuoi tap trung thanh 1 chuong? minh nuoi tap trung thanh 1 chuong, mo hinh cung gan giong nhu mo hinh nuoi heo rung ay ban, minh chanh thay co dich benh gi dang ke ca ma lai rat sach se, vi cho di ve sinh rat khon, nen don dep cung don gian, con hieuqua thi....khoi phai ban, rat oke lun...

minh cungco 1 trang trai nuoi trong tong hop va cung co thu nghiem mot dan cho thit, nhung ve thuc an dc cai san hon ban, vi minh con co dc 1 cai ao lon, chinh xac la dap thuy loi va ca ro phi tu nhien thi menh mong bat ngat... nen minh at ca ve nau voi cam ngo thui va nuoi cho thit ..... Ket qua cung rat tot cac ban ah. Cho cung nhanh lon va do nac thi ....dung hoi.... phai noi la cho "sieu nac" luon, vao khoang thang gieng va thang 6 la minh gay cho con, 6 thang sau la co 1 lua cho thanh pham.Dieu quan trong nhat la minh co dc yeu to " Dia loi" nen cung kha tot, vi cho cung it benh tat, nen sa say cung rat it. moi nguoi thu nghien cuu xem ....
ve khoan benh tat thi minh thay cung oke. minh lam chuong trai cungdon gian: minh xay bao mot khoang dat chieu 5m x 15m, chi can xay cao 20cm rui giang luoi b40 o tren, trong khu do minh dung len mot cai nha chiem 1/3 khoang dat de chung no an uong ngu nghi.... hii, con lai la san choi va noi di ve sinh, chung no khon lam di ve sinh k he bua bai ma co noi co chon lam, en cong tac don chuong cung ko may vat va, neu co dieu kien thi nen nha ban lang xi mang cho no sach se thi cang tot. vay la minh da co 1 khu chuong nuoi cho thit, voi dien tich do minh co the nuoi dc 30- 40 con mot lua.
ve phong benh thi minh thay rat don gian, cho minh nuoi la cho co, benh pho bien cua no la benh duong ruot, giun san va ky sinh tronung ma thui, ngoai ra it thay benh khac voi dieu kien la cham soc chuong trai sach se, mua dong am, mua he mat me nha.Con cach phong benh cua minh la chi can tron "Sinh" vao thuc an cho no dinh ky khoang 1 thang 1 lan la dc, hieu rat chuan luon: cho long bong muot, va chong lon rat it benh tat, ma chi phi lai cuc re, chi can khoang 50ng la co the su dung dc ca gan 1 lua cho rui. Con den lam ma co con van dinh benh la cu dung amox cilin ma tiem cho no la on ca,

ban nuoi nhot rieng tung long hay nuoi tap trung thanh 1 chuong? minh nuoi tap trung thanh 1 chuong, mo hinh cung gan giong nhu mo hinh nuoi heo rung ay ban, minh chanh thay co dich benh gi dang ke ca ma lai rat sach se, vi cho di ve sinh rat khon, nen don dep cung don gian, con hieuqua thi....khoi phai ban, rat oke lun...

Về chuồng trại thì em nghĩ bác thực hiện chuẩn đó. Em cũng đang định thiết kế theo kiểu đó. Chứ nhốt cũi hàng loạt nghe không ổn, rất tốn kém, chó nó bức bí mà khó dọn vệ sinh.

Còn về chế độ ăn bác có thể chia sẻ với bà con là bác cho nó ăn khoảng bao nhiêu gram cá+ ngô hoặc gạo/1con/1 ngày được không? Trung bình cho 1 lứa cũng được mà theo độ tuổi thì quá tốt.

Còn về phòng dịch nếu chỉ sử dụng kháng sinh thì em nghĩ bác quá may mắn đó! Nó chỉ phòng bệnh do vi khuẩn thui, nếu các bệnh do vi rút tấn công thì mình móm à? Điều em trăn trở nhất là chuyện đó, nếu nuôi vài trăm con 1 lứa mà dính là mất trăm củ ngay, thế nên mới không dám nuôi số lượng lớn.

Còn về giá bán thì bác bán được giá bao nhiêu ạ? Lãi khoảng mấy trăm nghìn/1 con. Em nghĩ vùng nào nuôi mà chắc chắn bán được giá khoảng 60k trở lên thì hẵng nuôi. Chứ thấp hơn thì cũng chẳng được mấy.
Thu mua chó hơi giá cao đây
70 đến 80 ngàn /Kg
0942651442
Bác ở tỉnh nào nhỉ? Yêu cầu cân nặng của nó thế nào bác?

Về chuồng trại thì em nghĩ bác thực hiện chuẩn đó. Em cũng đang định thiết kế theo kiểu đó. Chứ nhốt cũi hàng loạt nghe không ổn, rất tốn kém, chó nó bức bí mà khó dọn vệ sinh.

Còn về chế độ ăncụác có thể chia sẻ với bà con là bác cho nó ăn khoảng bao nhiêu gram cá+ ngô hoặc gạo/1con/1 ngày được không? Trung bình cho 1 lứa cũng được mà theo độ tuổi thì quá tốt.

Còn về phòng dịch nếu chỉ sử dụng kháng sinh thì em nghĩ bác quá may mắn đó! Nó chỉ phòng bệnh do vi khuẩn thui, nếu các bệnh do vi rút tấn công thì mình móm à? Điều em trăn trở nhất là chuyện đó, nếu nuôi vài trăm con 1 lứa mà dính là mất trăm củ ngay, thế nên mới không dám nuôi số lượng lớn.

Còn về giá bán thì bác bán được giá bao nhiêu ạ? Lãi khoảng mấy trăm nghìn/1 con. Em nghĩ vùng nào nuôi mà chắc chắn bán được giá khoảng 60k trở lên thì hẵng nuôi. Chứ thấp hơn thì cũng chẳng được mấy.

Co le ban hieu nham y minh rui. Ko phai phong benh bang khang sinh ma la " bot sinh" con khang sinh la de chua benh thui ban. Con cai "bot sinh" do ten khoe hoc cua no la gi minh cung ko biet nua. Cai do theo kinh nghiem minh hoc hoi dc tu cac cụ ngay xua mach cho va minh lam theo thay hieu qua lam nen minh van dung luon thui. No co tac dung la tay giun san va cac ky sinh trung rat tot, long muot va kick thich tieu hoa thuc an.
Co le ban hieu nham y minh rui. Ko phai phong benh bang khang sinh ma la " bot sinh" con khang sinh la de chua benh thui ban. Con cai "bot sinh" do ten khoe hoc cua no la gi minh cung ko biet nua. Cai do theo kinh nghiem minh hoc hoi dc tu cac cụ ngay xua mach cho va minh lam theo thay hieu qua lam nen minh van dung luon thui. No co tac dung la tay giun san va cac ky sinh trung rat tot, long muot va kick thich tieu hoa thuc an.
Con ve che do cho an thimưanh thay rat don gian. Hien tai chuong cua minh da xuat gan het chi con 20 con dc 2 thang tuoi nua, moi ngay minh chi can 2,5kg cam ngo + 1kg ca nau thanh chao chia ra 2 ban cho an la dc thui. Chao ban nau loang thui, voi minh thi minh chi bo tien mua cam ngo thui con ca thi minh bat duoi ao len...hiiii. nen chi phi cuc re. Moi lua xuat chuong trong luong trung binh moi con deu dat dc khoang 12 den 16kg. Mot so it con bi coi coc ty thi dc khoang 9-11kg. Va gia ca o cho minh thi vao mùa mưa la 65 - 70nghan/ 1kg. Nhu vay la loi lai the nao cac ban biet lien chu gi.

Con ve che do cho an thimưanh thay rat don gian. Hien tai chuong cua minh da xuat gan het chi con 20 con dc 2 thang tuoi nua, moi ngay minh chi can 2,5kg cam ngo + 1kg ca nau thanh chao chia ra 2 ban cho an la dc thui. Chao ban nau loang thui, voi minh thi minh chi bo tien mua cam ngo thui con ca thi minh bat duoi ao len...hiiii. nen chi phi cuc re. Moi lua xuat chuong trong luong trung binh moi con deu dat dc khoang 12 den 16kg. Mot so it con bi coi coc ty thi dc khoang 9-11kg. Va gia ca o cho minh thi vao mùa mưa la 65 - 70nghan/ 1kg. Nhu vay la loi lai the nao cac ban biet lien chu gi.
Vâng. Em nhầm sang kháng sinh thật! Với khẩu phần ăn như của bác thì quá đạt rồi. Chỉ mất mỗi tiền ngô và công nấu nướng+ công đi bắt cá thì bác quá lãi rồi!

Điều em lo ngại nhất là ở khâu phòng bệnh! Giá vacxin loại 1mũi tiêm phòng 7 bệnh giá của nó tầm trên dưới 100k cho một con rồi. Nếu tính vào giá thành cho 1kg thịt chó hơi khảng gần 10k, chi phí phòng bệnh quá cao. Mà không phòng thì nguy cơ lắm vì chó thả rông bên ngoài rất nhiều.

Không có dấu nên ko rõ lắm bạn muốn trao đổi về vấn đề gì?

E nuôi gần chục con mà nó sủa và cắn nhau ác quá các bác.lm thế nào để hạn chế việc chó sủa. K hàng xóm ý kiến quá

Thanh hóa giá 70k 1kg hơi nuôi 3 tháng khoảng 10kg ko tăng trọng ăn cơm thùa thoi nhé

cac bac oi em cung dang chuan bi nuoi cho thit
CAC bac cho em hoi la lam the nao de cho no ko keu ko sua chu no keu dau dau hang xo lam a
ma dien tich chuong trai cua em chi co 150m2 thoi nguon thuc an thua thi ko co
giong thi chua tim dc noi cung cap
minh du tinh nuoi 50 con
mong cac bac tien boi lam on tu van giup em voi
email cua em la
wwphamlong@gmail.com
rat mong nhan dc su chi giup a

mình đã và đang nuôi chó thịt. từ đầu mình nuôi thnhiều on chó cái, kết quà sau 6 tháng đan chó của mình hiện hơn 100 con chó con. mình bán chó con giống luôn. 1 con = 170k là con nhỏ. 200 k la con to hon xiu đẹp hơn xíu, như thế 6 tháng minh kiếm được 20 tr đó là bán con giống. đang trong quá trình thử nghiệm. thúc ăn chủ yêu là cơm thừa của các quán cơm. va ruột và đầu cá ngoài chợ, . có gìsai xót mong anh em chỉ bảo
Mình hồi trước cung có ý tưởng nuôi chó thương phẩm này,nhưng lên google thì kho tìm dc nhiều tài liệu lắm nên minh cũng kho dám thử, nay mình nghe ban thành công vậy thì minh lại ham.
Bn có thể cho mình số đt và địa chỉ của ban kho...mình sẽ ra chổ bạn để thoi m quan mô hình và lay 1 ít con giống. Thahk bạn.....

Nuôi chó thương phẩm khá là đơn giản nhưng muốn lãi được ở thị trường này thì cần đến 4 yếu tố quan trọng nhất đó là
-giống chó
-phòng bệnh tật
-nguồn thức ăn hàng ngày
-mức độ sinh trưởng của chó hướng thịt
Nói tri tiết hơn
-ta lên chọn các giống chó to lớn có độ lạc cao và nhiều thịt
-hạn chế bệnh tật bằng cách cho uống các loại thuốc tăng sức đề kháng và phòng bệnh đường ruột định kỳ (chó rất hay mắc bệnh về đường ruột)
-lên chọn loại ngô,sắn,khoai,gạo,cá,thịt... xấu xí rẻ tiền nhưng không được nấm mốc (nấu chín kỹ)
-tăng trưởng nhờ vào thức ăn và môi trường sống khi thức ăn đã ok ta lên thiết kế cho chó một môi trường sạch sẽ thoáng mát vào mùa hè ấm áp vào mùa đông và không quá rộng chó sẽ tốn sức vào việc đùa nhau và không quá bé chó không vận động nhiều gây thừa mỡ
--còn thiếu gì các bác bổ sung thêm.ahihi

Hoangphivuvuv ban ở bp chỗ nào vậy co gần đx không . Hiện tại ban còn nuôi không vậy

Last edited by a moderator:

Còn về chế độ ăn bác có thể chia sẻ với bà con là bác cho nó ăn khoảng bao nhiêu gram cá+ ngô hoặc gạo/1con/1 ngày được không? Trung bình cho 1 lứa cũng được mà theo độ tuổi thì quá tốt.

Bác ở đâu? Hiện tại e đang sống ở Hà Nội, e có ý định về quê chăn nuôi. E định nuôi chó và gà. E chưa có kinh nghiệm nhiều, nuôi chó cảnh e tiêm phòng mất 200k rồi, k biết nuôi chó ta thì phải phòng bệnh thế nào? Rất mong bác chia sẻ cho e xin ít kinh nghiệm.

Back