NUÔI CHÓ THỊT THÀNH CÔNG 100% LỢI NHUẬN CAO

• Thread starter caothang
  • Ngày gửi
mình đã và đang nuôi chó thịt. từ đầu mình nuôi thử 20 con chó cái, kết quà sau 6 tháng đan chó của mình hiện hơn 100 con chó con. mình bán chó con giống luôn. 1 con = 170k là con nhỏ. 200 k la con to hon xiu đẹp hơn xíu, như thế 6 tháng minh kiếm được 20 tr đó là bán con giống. đang trong quá trình thử nghiệm. thúc ăn chủ yêu là cơm thừa của các quán cơm. va ruột và đầu cá ngoài chợ, . có gìsai xót mong anh em chỉ bảo

Khổ bác này quá.
Bác đọc CMR mà bác chẳng hiểu gì.
Bác làm ơn đọc kỹ lại lần nữa nhé.
Và em không phải là chủ thớt bác nhé.
Mệt với bác quá.
Bác nuôi mà bác không có chó mẹ là một cái bất lợi rồi.
Bất lợi thứ 2 là bác mua chó con về nuôi mà giá chó con thì lại cao.
Bất lợi nữa là bác ít kiến thức về bệnh.
--> bác khó thành công nếu chưa gây dựng được đàn chó cái giống.
Bác có có muốn xem em đang nuôi cho mẹ là giống gì không. Em up cho bác xem.
Còn về 5 tháng mà được 20ký là chuyện bình thường nhé. Vì chó em là chó lai. ( em đã nói rất rõ ở CMR phía trên rồi.)
Nuoi cho rat co loi.toi nuoi 400 con toi tinh mot thang loi duoc 2 muoi trieu chu chi phi di com duc 15 trieu,the ai noi nuoi cho thit ko loi,

mình đã và đang nuôi chó thịt. từ đầu mình nuôi thử 20 con chó cái, kết quà sau 6 tháng đan chó của mình hiện hơn 100 con chó con. mình bán chó con giống luôn. 1 con = 170k là con nhỏ. 200 k la con to hon xiu đẹp hơn xíu, như thế 6 tháng minh kiếm được 20 tr đó là bán con giống. đang trong quá trình thử nghiệm. thúc ăn chủ yêu là cơm thừa của các quán cơm. va ruột và đầu cá ngoài chợ, . có gìsai xót mong anh em chỉ bảo
Anh ơi cho em xin số. Của anh với nhé. Em muốn hỏi anh về chó giống và muốn mua số lượng khoảng 100 con để nuôi kinh tế mong anh tư vẫn 0978668204

Tôi cũng đang muốn nuôi trại chó thịt mà chưa có kinh nghiệm nhiều. Cần các bác tư vấn giúp ạ!

Đây là bảng thức ăn khô nuôi chó con tính bằng cốc - 240 mililit, gần bằng 1/4 lít.
Cột bên trái cho biết giống chó cỡ nào, tức là trọng lượng khi trưởng thành, tính bằng Pao, tức là tính bằng nửa ký.
Các cột cho biết lượng thức ăn nuôi chó 1 ngày trong từng cột, mỗi cột là tuổi chó tính ra tháng. Cột cuối cùng là chó đã 1-2 năm tuổi.

Nhìn vào đó, ta thấy hàng trên cùng là chó nhỏ, chỉ đến 9 tháng tuổi là hết lớn.
Hàng dưới cùng là chó bự, cỡ trên 50 ký một con, nuôi đến 2 năm tuổi mới đủ cỡ.
Hàng giữa là cỡ chó hạng trung, 25 đến 30 ký một con, là chó Việt Nam, thì 2 tháng tuổi, mỗi ngày phải ăn một cốc thức ăn khô, 6 tháng tuổi mỗi ngày 1 cốc rưỡi, và gần đầy năm thì mỗi ngày 2 cốc. Vậy thì trung bình mỗi ngày 1 cốc rưỡi, nhân với 300 ngày, thì tốn 450 đến 500 cốc thức ăn. Nếu mỗi cốc nặng 3 lạng, thì một con chó ăn hết 150 ký thức ăn. Vậy ra cứ 5 ký thức ăn được 1 ký thịt hơi chó.

Bạn tính nuôi chó bằng cám trộn thân chuối băm, hay bèo? Nó không lớn được đâu. Phải nấu cơm trộn với thịt cá nó mới lớn được. Nó vốn là giống ăn thịt, chứ không phải như lợn, vốn là giống ăn cây cỏ. Tài liệu nuôi lợn cho biết, lợn phải ăn 4 ký gạo, đỗ đậu, mới được 1 ký thịt hơi. Vậy chó tốn hơn là hợp lẽ, vì chó chạy nhảy nhiều hơn lợn, tốn nhiều năng lượng hơn lợn, và chó là giống tỷ lệ thịt cao hơn mỡ, nên ăn tốn nhiều chất đạm hơn.

Khỏi phải nói nhiều, bạn không làm nhà hàng có cơm canh thịt cá thừa để nuôi chó, thì hãy quên đi. Chăn nuôi phải nói thật, làm thật, chứ không nói mơ sảng và cho ăn gió được đâu.

File đính kèm

81.4 KB · Lượt xem: 42
Đây là bảng thức ăn khô nuôi chó con tính bằng cốc - 240 mililit, gần bằng 1/4 lít.
Cột bên trái cho biết giống chó cỡ nào, tức là trọng lượng khi trưởng thành, tính bằng Pao, tức là tính bằng nửa ký.
Các cột cho biết lượng thức ăn nuôi chó 1 ngày trong từng cột, mỗi cột là tuổi chó tính ra tháng. Cột cuối cùng là chó đã 1-2 năm tuổi.

Nhìn vào đó, ta thấy hàng trên cùng là chó nhỏ, chỉ đến 9 tháng tuổi là hết lớn.
Hàng dưới cùng là chó bự, cỡ trên 50 ký một con, nuôi đến 2 năm tuổi mới đủ cỡ.
Hàng giữa là cỡ chó hạng trung, 25 đến 30 ký một con, là chó Việt Nam, thì 2 tháng tuổi, mỗi ngày phải ăn một cốc thức ăn khô, 6 tháng tuổi mỗi ngày 1 cốc rưỡi, và gần đầy năm thì mỗi ngày 2 cốc. Vậy thì trung bình mỗi ngày 1 cốc rưỡi, nhân với 300 ngày, thì tốn 450 đến 500 cốc thức ăn. Nếu mỗi cốc nặng 3 lạng, thì một con chó ăn hết 150 ký thức ăn. Vậy ra cứ 5 ký thức ăn được 1 ký thịt hơi chó.

Bạn tính nuôi chó bằng cám trộn thân chuối băm, hay bèo? Nó không lớn được đâu. Phải nấu cơm trộn với thịt cá nó mới lớn được. Nó vốn là giống ăn thịt, chứ không phải như lợn, vốn là giống ăn cây cỏ. Tài liệu nuôi lợn cho biết, lợn phải ăn 4 ký gạo, đỗ đậu, mới được 1 ký thịt hơi. Vậy chó tốn hơn là hợp lẽ, vì chó chạy nhảy nhiều hơn lợn, tốn nhiều năng lượng hơn lợn, và chó là giống tỷ lệ thịt cao hơn mỡ, nên ăn tốn nhiều chất đạm hơn.

Khỏi phải nói nhiều, bạn không làm nhà hàng có cơm canh thịt cá thừa để nuôi chó, thì hãy quên đi. Chăn nuôi phải nói thật, làm thật, chứ không nói mơ sảng và cho ăn gió được đâu.
Phí bao nhiêu tiền nhang, lâu nay cứ nghĩ là nó chết rồi. Ngờ đâu nó vẫn còn sống và sủa khỏe hơn xưa.

minh cũng đang nuôi chó như mô hình của bạn thì phải nuôi thả chó nái! nếu nuôi nhốt thì không thể có hiệu quả như vậy được! mà nuôi thả thì việc khống chế dịch bệnh hay vệ sinh rất vất vả.

Mình cũng đang có i định nuôi chó ai BTW chỗ nào bán chó giống mách mình với .dt 0326919007

Mình ủng hộ, nhưng nên tự sản xuất thêm chó con để nuôi, cho đảm bảo, chứ nếu bắt lung tung mỗi hồ gia đình 1 ít thì khó kiểm soát, nhất là chó bị ghẻ, hoặc chó bị ve.. thì phải diệt ngay mầm bệnh để không lây lan và chó không bị gầy.

Mình muốn bước vào nuôi chó.nhưng k có kinh nghiệm và tìm mua con giống bạn có thể tư vấn k

Đang cần mua chó giống, cho cỏ bạn nào có hoặc biết chỉ giúp giùm ah
»
Cần mua chó cỏ con ai có lh mình ah

Anh có thể chia sẻ kinh nghiệm nuôi chó con đến lúc 5-7tháng k ạ?

Nuôi chó thịt cũng là nghề tiềm năng. nhưng sẽ có nhiều ý kiến trái chiều nếu bắt tay vào làm. phải kiên trì

ban có chó 15-20kg bán ko?
»
bạn có chó 15-20kg bán ko

Mình cũng đang nuôi chó , nhưng không nuôi nhiều, đúng là nuôi chó nhàn hơn lợn nhưng bọn nó nghịch và phá lắm.

Minh can 10 con cho giong ae nao giup minh ko 0905465475 tin. Minh o cam ranh Khánh hoa nha
»
Mình cũng đang nuôi chó , nhưng không nuôi nhiều, đúng là nuôi chó nhàn hơn lợn nhưng bọn nó nghịch và phá lắm.
ban có chó 15-20kg bán ko?
»

bạn có chó 15-20kg bán ko
Ban de lai cho eb15 con cho nho dc ko. Già nhu vay e ko du tien mua a ah. Gia Dinh e Xep vao ho nha ngheo . E rat mong co cv de dc co mie gambe an a0905465475

Last edited:

Back