NUÔI CHÓ THỊT THÀNH CÔNG 100% LỢI NHUẬN CAO

• Thread starter caothang
  • Ngày gửi
mình đã và đang nuôi chó thịt. từ đầu mình nuôi thử 20 con chó cái, kết quà sau 6 tháng đan chó của mình hiện hơn 100 con chó con. mình bán chó con giống luôn. 1 con = 170k là con nhỏ. 200 k la con to hon xiu đẹp hơn xíu, như thế 6 tháng minh kiếm được 20 tr đó là bán con giống. đang trong quá trình thử nghiệm. thúc ăn chủ yêu là cơm thừa của các quán cơm. va ruột và đầu cá ngoài chợ, . có gìsai xót mong anh em chỉ bảo

Bác ở đâu? Hiện tại e đang sống ở Hà Nội, e có ý định về quê chăn nuôi. E định nuôi chó và gà. E chưa có kinh nghiệm nhiều, nuôi chó cảnh e tiêm phòng mất 200k rồi, k biết nuôi chó ta thì phải phòng bệnh thế nào? Rất mong bác chia sẻ cho e xin ít kinh nghiệm.
Hiện nay ở Việt Nam chưa thể hình thành trang trại nuôi chó thịt như trung quốc và các nước khác ăn thịt chó em nghĩ nguyên nhân chính là giá vacxin phòng bệnh quá đắt, khiến chi phí phòng bệnh bằng vacxin/1kg thịt xuất bán cao gấp mấy lần so với các giống vật nuôi lấy thịt khác.

Hiện nay ở Việt Nam chưa thể hình thành trang trại nuôi chó thịt như trung quốc và các nước khác ăn thịt chó em nghĩ nguyên nhân chính là giá vacxin phòng bệnh quá đắt, khiến chi phí phòng bệnh bằng vacxin/1kg thịt xuất bán cao gấp mấy lần so với các giống vật nuôi lấy thịt khác.
Chó nhà e nuôi cứ đến 3 tháng là bị nôn ra cơm sau đó là đi ngoài rồi ốm chết. E cho ăn cơm và nước gà, nước bò nhưng mà k lên cân nhiều, chó ăn rất nhiều bụng to tròn nhưng k lớn.

Ban cho minh hoi chua nhe,cu thê những bài thúc dân gian chữa chó khi bị tiêu chảy hiệu qua,mình cảm ơn bạn nhiều.vì mình cg có ý định lm mô hình này,nhưng ngặt lỗi mình k có kiến thức về những bệnh thường gặp của chúng,lếu có thể lhq với mình theo số đt này nhe, 0963264969 ,mình xin cảm ơn bạn nhiều.( thiện)

bạn ở đâu? mình thấy mô hình này hay đấy? Mình muốn học hỏi kinh nghiệm

bác ạ.
Em xin nói thật.
bác nuôi mà bác tính theo kiểu đó thì nói gì nữa.
Sao bác k hỏi là tại sao người ta nuôi 5 tháng được 20ký còn bác nuôi 6 tháng có 12ký.
Sao bác không thấy là chó người ta đẻ ra nên sẽ không mất tiền con giống ban đầu.
Sao bác thắc mắc nhiều cái mà đáng lẽ bác nên đọc CMR em viết phía trên: Cần gây được đàn chó mẹ.????
Chao bn minh rat thich bai cua bn , gan nha minh co ban cơm thua [ com trăng 100%) 3k 1kg theo bn neu gia đo minh nuoi cho co lai ko ,

minh cungco 1 trang trai nuoi trong tong hop va cung co thu nghiem mot dan cho thit, nhung ve thuc an dc cai san hon ban, vi minh con co dc 1 cai ao lon, chinh xac la dap thuy loi va ca ro phi tu nhien thi menh mong bat ngat... nen minh at ca ve nau voi cam ngo thui va nuoi cho thit ..... Ket qua cung rat tot cac ban ah. Cho cung nhanh lon va do nac thi ....dung hoi.... phai noi la cho "sieu nac" luon, vao khoang thang gieng va thang 6 la minh gay cho con, 6 thang sau la co 1 lua cho thanh pham.Dieu quan trong nhat la minh co dc yeu to " Dia loi" nen cung kha tot, vi cho cung it benh tat, nen sa say cung rat it. moi nguoi thu nghien cuu xem ....
ve khoan benh tat thi minh thay cung oke. minh lam chuong trai cungdon gian: minh xay bao mot khoang dat chieu 5m x 15m, chi can xay cao 20cm rui giang luoi b40 o tren, trong khu do minh dung len mot cai nha chiem 1/3 khoang dat de chung no an uong ngu nghi.... hii, con lai la san choi va noi di ve sinh, chung no khon lam di ve sinh k he bua bai ma co noi co chon lam, en cong tac don chuong cung ko may vat va, neu co dieu kien thi nen nha ban lang xi mang cho no sach se thi cang tot. vay la minh da co 1 khu chuong nuoi cho thit, voi dien tich do minh co the nuoi dc 30- 40 con mot lua.
ve phong benh thi minh thay rat don gian, cho minh nuoi la cho co, benh pho bien cua no la benh duong ruot, giun san va ky sinh tronung ma thui, ngoai ra it thay benh khac voi dieu kien la cham soc chuong trai sach se, mua dong am, mua he mat me nha.Con cach phong benh cua minh la chi can tron "Sinh" vao thuc an cho no dinh ky khoang 1 thang 1 lan la dc, hieu rat chuan luon: cho long bong muot, va chong lon rat it benh tat, ma chi phi lai cuc re, chi can khoang 50ng la co the su dung dc ca gan 1 lua cho rui. Con den lam ma co con van dinh benh la cu dung amox cilin ma tiem cho no la on ca,
Noi chung la minh thay rat don gian.....

ban nuoi nhot rieng tung long hay nuoi tap trung thanh 1 chuong? minh nuoi tap trung thanh 1 chuong, mo hinh cung gan giong nhu mo hinh nuoi heo rung ay ban, minh chanh thay co dich benh gi dang ke ca ma lai rat sach se, vi cho di ve sinh rat khon, nen don dep cung don gian, con hieuqua thi....khoi phai ban, rat oke lun...

Bạn cho mình hỏi liều lượng và cách dùng diêm sinh để tẩy giun sán, ký sinh trùng được không?
Cảm ơn bạn nhiều

Sao m.n nuôi lâu vậy, e nuôi 3thág 9- 10kg là suất đc ùi mà.
Nhưg cho e hỏi là lúk chó đc 5, 6kg rất hay bệh, dù trc đó có tiêm ks pòg ùi nhưg vẫn mắk,tỉ lệ chết rất cao nữa. có kák nào để đtrị dứt điểm k ạ

Lâu rồi không lên diễn đàn. Và cũng vì thay đổi sđt đột xuất nên anh em không liên lạc.
Xin được tạ tội với anh em.
Vấn đề nuôi chó thịt nói chung và nuôi chó giống đẻ bán chó con nói riêng cái nào cũng là cái hay.
Nhưng đây mình xin nhắc lại là các bác nên gây được đàn chó mẹ trước đã.
Nếu bác nào có đàn chó mẹ khoảng 40 con( loại chó lai Nga hoặc Đức) thì càng tốt.
Ở đây có 1 cái hay mà tôi thấy là các bác nên bán chó con sẽ có lợi nhuận hơn.
Nếu không thì để lại nuôi thịt cũng được. Như có cmr phía trên của bác nào có nói là chỉ số fcr chỉ số tiêu thụ thức ăn/ kg thịt thì tôi bó tay. Cái này tôi đang nghiêm cứu và theo dõi. Và đương nhiên nó cũng tùy thuộc vào từng giống nữa.
Vấn đề thức ăn ở đây có 1 bác ở Vĩnh Phúc mà em lỡ đổi sđt nên bác ấy không biết có liên lạc với em không. Nhưng bác ấy rất nhiệt tình. Bác ấy cũng nuôi chó thịt và cho ăn ngô và cá phế heo. Cái này rất đúng và rất hay vì nó là thức ăn rẻ nên sẽ giảm được chi phí nuôi.
Ví dụ nhé:
Em nuôi 1 con chó lai( chó thịt).
Nuôi 5 tháng nó được 20ký
Vì chó nhà em đẻ nên không mất tiền con giống.
Trung bình nó ăn mỗi ngày 2300₫.
sau 5 tháng sẽ là 345.000₫
Giá thịt chỗ em lái thu mua với giá 50.000₫.
Như vậy. Sau khi trừ chi phí thức ăn mỗi con ta sẽ được khoảng:1.000.000-345.000= 655.000₫/ con.
Vấn đề lai tạo giống ở đây lúc đầu em nuôi là giống chó cỏ mhưng không đạt chỉ khoảng 13- 15kg/5 tháng. Sau khi nghiêm cứu và lai tạo em đã cho ra được dòng chó to hơn và khoảng 18- 22kg/ 5 tháng.
Các bác tâm huyết không bàn về đao đức hay gì gì đó thì vào chém nhiệt tình nha.
Chúc các bác thành công.
Chó con dễ bệnh nhất vào lúc 2 tháng tuổi( tầm 4-6kg/con).
Chuồng trại các bác có thể làm lồng.
Phía dưới các bác xây lên 2 viên gạch để chắn nước mỗi khi xịt nước tắm. Sẽ không chạy ngược ra đường đi phía ngoài.
Mỗi lồng 80x80x150(cm) nuôi được 4 con chó thịt.
Vì không úp được hình nên nói các bác hơi khó hiểu xíu.
bác ở đâu có thể chia em mấy con chó con lai để làm giống chứ wê em toàn chó nhỏ con kg ah

mình đã và đang nuôi chó thịt. từ đầu mình nuôi thử 20 con chó cái, kết quà sau 6 tháng đan chó của mình hiện hơn 100 con chó con. mình bán chó con giống luôn. 1 con = 170k là con nhỏ. 200 k la con to hon xiu đẹp hơn xíu, như thế 6 tháng minh kiếm được 20 tr đó là bán con giống. đang trong quá trình thử nghiệm. thúc ăn chủ yêu là cơm thừa của các quán cơm. va ruột và đầu cá ngoài chợ, . có gìsai xót mong anh em chỉ bảo

Các bác đọc thử bài này đi, e thấy được nhưng mà nhiều người phản đối lắm. Các bác thấy sao?

( http://nguoichannuoi.com/nuoi-cho-lam-kinh-te-nd362.html )

chó mới sinh ra mình cho nó ăn cháo và các loại sữa rẽ tiền. nuôi trên 20 ngày bat71 đau cho ăn những thức ăn có bắt nhiều. và bắt đầu nấu ngô ra cho nó ăn. cơm thừa , và dầu cá
Chó mới sinh đến 20 ngày tuổi mà cho ăn cháo, bác có đùa không thế!!!!?

nuôi nhân giống vừa bán chó vừa bán thịt sống, lợi nhuận cao đấy,

cái môn này ở chỗ mình cũng có người nuôi nhưng mình ko dám chơi (thấy hơi "ác ác như con gà "-suy nghĩ riêng mình nha hihi), lời hơn nuôi gà, heo nhiều. nếu bạn nuôi chó cỏ mà cho ăn chín, hay đồ ăn ko thiêu là ok (chó ta-cỏ sức đề kháng rất cao) và hơn 10kg là có thể xuất, nếu phát hiện bệnh cũng có thể xuất mà ko lo mất giá
Bán chó con thì k ác đâu, hì, chó thịt mới ác

Chó ko ban

cũng thấy khả thi ấy nhỉ, hiện nay giá hơi chó thịt là bao nhiêu vậy bạn, nuôi từ khi mới đẻ đến khi xuất chuồng là mấy tháng, trọng lượng khi xuất chuồng là bao nhiêu kg/con, và bạn có tính được chi phí ( tiền thức ăn và thuốc men) đến khi xuất 1 con là bao nhiêu ko?
Giá hơi hiện tại chỗ tôi giao động từ 70-75 ngàn/1kg nuôi từ lúc bắt về đến lúc xuất là khoảng 3,5-4 tháng. Tuỳ theo chế độ cho ăn và nguồn thức ăn. Chó cỏ thường thì 12-17kg/con. Thức ăn cho chó rất đơn giản, lúc trước tôi hay nấu đầu gà công nghiệp, phổi và lòng bò+ bí ngô hoặc bí đao. Giờ vật giá leo thang tôi chỉ mua gan hoặc lòng lợn về nấu cháo cho chúng. Giá thảnh rẻ, mỗi ngày khoảng 20ngan là đủ cho khoảng 10 con ăn. Thuốc thì bạn nên mua loại thuốc đặc trị cho chó về trộn với thức ăn để đề phòng. Thuốc rất rẻ nên đến khi xuất yên tâm hơn, chủ yếu là khâu nấu cháo cho chúng ăn và khâu phòng bệnh.

Giá hơi hiện tại chỗ tôi giao động từ 70-75 ngàn/1kg nuôi từ lúc bắt về đến lúc xuất là khoảng 3,5-4 tháng. Tuỳ theo chế độ cho ăn và nguồn thức ăn. Chó cỏ thường thì 12-17kg/con. Thức ăn cho chó rất đơn giản, lúc trước tôi hay nấu đầu gà công nghiệp, phổi và lòng bò+ bí ngô hoặc bí đao. Giờ vật giá leo thang tôi chỉ mua gan hoặc lòng lợn về nấu cháo cho chúng. Giá thảnh rẻ, mỗi ngày khoảng 20ngan là đủ cho khoảng 10 con ăn. Thuốc thì bạn nên mua loại thuốc đặc trị cho chó về trộn với thức ăn để đề phòng. Thuốc rất rẻ nên đến khi xuất yên tâm hơn, chủ yếu là khâu nấu cháo cho chúng ăn và khâu phòng bệnh.
Nấu cháo cho 10 con ăn có ít cũng hết hơn 1kg tấm ( 7500đ ), số còn lại là mua lòng, gan heo cho ăn liệu có đủ chất và lượng cho chó? Với chế độ ăn như vậy thì chó nuôi đủ 6 tháng tuổi có đạt 10kg/con không?

minh ten la nguyen van long hien tai minh o daklak co va dang cung cap cho nuoi lay thit gia ca hop ly ae nao co nhu cau dat hang thi lh sdt 01663896369

Back