Nuôi Chó Thịt

• Thread starter hoangphivuvuv
  • Ngày gửi
Hội Nuôi Chó Thịt Bình Phước
Anh em thân mến.
Để tiện việc trao đổi kinh nghiệm nuôi chó thịt.
Nay em đã lập ra Facebook Hội Nuôi Chó Thịt Bình Phước.
Hãy đăng ký làm thành viên và like page của Hội.
Cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm chăn nuôi. Thuốc chữa bệnh...
Anh em quan tâm xin gia nhập Hội.
Pic này không dành cho những người yêu cuồng chó. Tôn sùng đạo đức nghề nghiệp.

Thanhk anh em...

Last edited by a moderator:
thấy mấy bác chém nhau kinh quá. trao đổi kinh nghiệm thì phải lịch sự chứ

Chính xác.
Nguồn thức ăn thừa giá rẻ chính là mấu chốt giảm giá thành nuôi.
Giờ bác chỉ việc gây đàn chó giống nữa là ok.
Chúc bác thành công.
Có gì hãy gọi cho em: 0914.243.804

Xin được hỏi chữ" người " ở đây ạ
Người bạn ngĩa bóng ấy mà hehe
Thật tình mình rất hoan nghênh các bác nhiệt tình. Trong khi có một số bác hay bàn ra quá. Píc này em lập ra là để cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm và giúp nhau 1 tý gì gọi là tăng thêm thu nhập.
Nếu bác nào có của ăn của để. Xem con vật nuôi như "người" thì em xin kíu lui.
Em đây vốn dĩ xuất thân từ gia đình rất nghèo.
Sống fải tự dựa vào chính đôi tay. Bon chen tìm từng chén cơm hằng ngày. Em tin trong đây cũng có 1 số bác giống em.
Sống là phải làm việc. Trong đó có chăn nuôi.
Miễn sao không phạm luật pháp như buôn heroin là được.
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình gọi cho em.
Các bác có kinh nghiệm gì hay trong nuôi chó xin chia sẽ để những người khác học hỏi.
Ai muốn học hỏi xin hãy hỏi tại píc này anh em sẽ chia sẽ cho.. Hoặc có thể gọi cho mình: 0914. 243.804
Giàu có có của ăn của để thì đã lấy tiền ăn chơi rồi rãnh hơi đâu mà giàu có lên đây chi bác.
Nhân quả ắc có báo..

sao vao fb chi thay hoi nhung nguoi nuoi cho thit nhi.dau thay hoi nuoi cho thit binh phuoc dau nhj

Thấy xã hội bây giờ đạo đức giả nhiều quá. Trước khi nói hãy suy nghĩ cho kỹ, các bác phải biết mình sinh ra ở đâu . đồng bào mình là ai? Cuộc sống của họ ra saoEm xin thưa với các bác là dân VN còn nhiều người nghèo đói lắm ạ. Các bác đừng giả nhân giả nghĩa với con chó. Các cụ đã dạy chúng ta là Bầu ơi thương lấy bí cùng. Các bá có ăn có học mà vì con chó mà đi chửi đồng loại của mình thì các bác nên suy nghĩ lại đi nhé. Còn bác nào mà biết hoặc muốn biết về nhân quả thì xin mời nói chuyện với em. Kiến thức phật giáo của em ko nhiều nhưng đủ để khai thông những cái đầu nghe mà không hiểu , nói má ko biết. Ph.

chó phú quốc lai thì sao...

cũng đang hóng cái dự án này nhưng mà em thấy phải có phương án cho chó lúc nó gần 4 tháng. một phát cả đàn đi trước mặt luôn. nhà e vừa bị xong.
chủ topic đã thông báo là mục này không dành cho các người yêu chó. vậy mà có một số người .... chưa học xong cái ý nghĩa của topic

benh parvovirus va benh carre la 2 benh truyen nhiem nguy hiem nhat o cho.gay tieu chay cap rat kho chua.minh thay cac nha khoa hoc da khuyen cao rui.hok len hoac han che cho chó an do an nhieu mo hoac đầu cá,ruot cá rat de ton thuong den thanh ruot cua chó.vay ma thay rat nhieu nguoi lai lam nguoc lai.the thi lam j tra chet hang loat.

Bản thân tôi chưa bao giờ coi chó như người mặc dù tay tôi nuôi chó rất khôn bởi vì tôi chưa thật sự tốt với đồng loại của tô. Đồng loại của tôi còn nhiều người đói khổ. Đồng loại của tôi vẫn phải ăn đói mặc rách . nếu tôi có điều kiện như mấy bạn thì mỗi ngày tôi sẽ bỏ ra một lắm gạo vào một cái túi rồi cuối tháng tôi đem cho một gia đình nghèo trong xóm. Tôi tin việc làm đó sẽ tốt hơn nhiều cái việc đi bêng con chó. Tôi xin hỏi mọi người một câu nhé. Ai dám nói những người ăn thịt chó toàn người xấu và những người ko an thịt chó toàn người tốt. Hãy nhớ rằng tốt xấu là do tâm chứ ko liên quan đến cái bụng và phật ở trong tâm chứ ko ở trong bụng. Nhân quả ko có báo ứng trong ăn gì uống gì nếu như chúng ta biết và hiểu. Ví dụ như chúng ta vừa ăn tỏi hoặc ăn thịt chó ... Thì ko nên vào những nơi thờ cúng....

Chào các bác . E là người mới cũng đang rất quan tâm chủ đề này . Cái ý tưởng này e ấp ủ lâu rồi mà chưa thấy ai đi trước để học hỏi . Xin hỏi bác chủ pic .bác đang nuôi theo hướng công nghiệp hay mới chỉ đang là thử nghiệm . Khi mình xdinh theo hướng công nghiệp thì phải chi li đến cả chuồng trại . Và giống chó bác đã tìm được giống phù hợp chưa ? Bác chuẩn bị kiến thức y tế về chó ra sao . Mong được bác chia sẻ

Các bác thân mến
Chó dưới 2 tháng tuổi tầm dưới 8ký thì các bác cứ nấu cháo cho ăn.
Tuyệt đối k dc cho ăn xương.
Hàm lượng đạm vừa phải.
Đừng cho ăn nhiều đạm quá.

Mình muốn nuôi chó thịt.
Nhưng mình không muốn cãi nhau trên diễn đàn vì chẳng mang lại lợi ích j.
Bạn bảo vệ chó vì nó gắn thân thiết với bạn. Vậy sao bạn không bảo vệ con khác như bò, gà, nó cũng mừng khi bạn cho ăn chứ. Cũng thân ấy chứ.
Nuôi chó thịt mang lại hiệu quả kinh tế. Giảm tệ nạn (trộm chó)
Vậy sao các bạn không nuôi

Chủ pic cho mình hỏi lịch phòng bệnh cho cún thịt với. Mình có 8 con gần 2 tháng do chó nhà đẻ, mỗi lần toàn bán nhưng đợt này muốn nuôi thử đến lúc nên thịt. Nhân đây cũng nói thêm với mấy bác yêu chó là nếu chúng tôi thành công thì mỗi năm chắc trên báo sẽ không dày đặc những tin vì chó mà mất mạng, có lẽ sẽ tốt hơn các bác đọc xong bài báo trộm chó bị đánh chết vào bình luận rất hả hê vì yêu chó nhé. Và các bác hãy luôn canh chừng người bạn yêu quý của các bác nhé, kẻo cẩu tặc nó móc lúc nào không biết đấy vì hiện giờ nguồn cung do trộm là chủ yếu ah. Thân ái và quyết thắng

Chu topic cho hoi. Ban nuoi cho co nhieu khong?da xuat duoc bao nhieu con roi?thuc an cho cho la gi thi re ma lai dam bao dinh duong? Tran trong

Anh em thân mến.

Thanhk anh em...
Xin hỏi chủ topic ở bình phước đoạn nào vậy? Có thể cho địa chỉ để tham quan trại được ko? Tôi cũng ở bình phước và cũng nuôi chó hướng giống nhưng ko quy mô. Muốn tìm hiểu thêm để tăng đàn với các giống khác nhau nhưng thấy bà con trao đổi chợ búa quá. Mong chủ topic hồi âm sớm

Anh em thân mến.

Thanhk anh em...
thế nào.mình củng muốn nuôi.nhưn chưa có kinh nghiệm.bạn chuyền cho ít đc ko

Có thể nói điều này khiến bạn không vui. Nhưng quả thực, nếu có thể được, bạn nên chọn nuôi con gì khác, thay vì nuôi chó để thịt. Chân thành đấy.
Vài năm trước mk cũng đầu tư chăn nuôi chó thịt nhưng k phải đơn giản chút nào có làm mới biết !!
Còn theo thời điểm thị trường thì xh phát triển kiến thức và coi con chó là bạn và nhiều nước trên thế giới đã ra luật cấm giết thịt chó
Ở Việt Nam quốc hội đã thoả luận và sẽ ra luật nhân đạo này

Vài năm trước mk cũng đầu tư chăn nuôi chó thịt nhưng k phải đơn giản chút nào có làm mới biết !!
Còn theo thời điểm thị trường thì xh phát triển kiến thức và coi con chó là bạn và nhiều nước trên thế giới đã ra luật cấm giết thịt chó
Ở Việt Nam quốc hội đã thoả luận và sẽ ra luật nhân đạo này
Không hẳn là xã hội phát triển lên rồi thì coi con chó như bạn mà như ở một số nước tiên tiến và Việt Nam hiện giờ. Thực sự thì việc giết chó và ăn thịt chó có liên quan đến một số vấn đề của Huyền môn. Một số môn phái huyền thuật cấm tuyệt đối việc ăn thịt chó. Hãy quan sát mà xem. Cho dù bạn nghèo khó đến đâu thì con chó cũng ko bao giờ rời bỏ bạn, thậm chí là bạn đánh nó, mắng nó. Tạo hóa đã sinh ra loài chó có đức tính như vậy ắt hẳn là phải có lý do.
Trong này có kẻ tự xưng có chút kiến thức về Phật Giáo. Nhưng mình tin rằng kẻ này chẳng biết gì về Phật Đạo. Hay có chăng thì đó cũng chỉ là tà tri kiến.

Back